Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

heonau

Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

bỏ Sata thôi. Màu gold đẹp hơn.

Bộ xử lý của Q8 gần tương đương với Q5 rồi, mà hiếm khi khai thác được hết CPU. Vậy 2 GB RAM mới là quan trọng, RAM lớn giúp xử lý mượt mà hơn 30-40 %.

Không chỉ khác cái sata, mà còn khác luôn CPU. CPU Q8 này thua con Q5 và bằng CPU Q3, nên vẫn không thể decode DTS, True-HD bằng Hardware mà phải cài thêm codec bên ngoài để giải mã.
Nó chỉ hơn Q3 về RAM thôi. Nên nếu hơn 1GB RAM mà giá hơn 2-300k thì ổn. chứ hơn gần 600K cho 1GB RAM thì hơi quá tay rồi.

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Không chỉ khác cái sata, mà còn khác luôn CPU. CPU Q8 này thua con Q5 và bằng CPU Q3, nên vẫn không thể decode DTS, True-HD bằng Hardware mà phải cài thêm codec bên ngoài để giải mã.
Nó chỉ hơn Q3 về RAM thôi. Nên nếu hơn 1GB RAM mà giá hơn 2-300k thì ổn. chứ hơn gần 600K cho 1GB RAM thì hơi quá tay rồi.

Vẫn còn rẻ hơn 1800E Plus ( 1800e cài thêm CODEC mà ko giải mã đc hết các loại Audio) bác à.

scorpionx23x

Minh thich san pham nay,nhieu RAM hon Q3, cau hinh ok, chu yeu la xem phim VN , nhung khong biet co nha phan phoi nao xuat hang ra nuoc ngoai ko? Minh o Canada

Xin loi may minh ko co dau tieng viet.

minhthanhbui

Active Member

Minh thich san pham nay,nhieu RAM hon Q3, cau hinh ok, chu yeu la xem phim VN , nhung khong biet co nha phan phoi nao xuat hang ra nuoc ngoai ko? Minh o Canada

Bạn nên chịu phí SHIP cao hơn để ship qua đó nhé ! hoặc nhờ người xách tay qua đó thôi. Bạn xem bên đó có bị giới hạn IP Việt Nam ko ?

hoangha21

Member

Bạn nên chịu phí SHIP cao hơn để ship qua đó nhé ! hoặc nhờ người xách tay qua đó thôi. Bạn xem bên đó có bị giới hạn IP Việt Nam ko ?

@minhthanhbui

Bác có kho Karaoke khủng. Thanks bác đã chia sẻ.

Bác cho em xin kho karaoke về hát với.

vdung1972

Well-Known Member

Sao cái đời em nó khổ, ghét mấy cái kiểu dáng nhỏ bé này thế. Nghe và nhìn, em thích vừa xem đẹp lại vừa bày đẹp. Thế mới khổ chức ạ.

meocon

Well-Known Member

Sao cái đời em nó khổ, ghét mấy cái kiểu dáng nhỏ bé này thế. Nghe và nhìn, em thích vừa xem đẹp lại vừa bày đẹp. Thế mới khổ chức ạ.

Làm POp 410A chưa bác :)

hienrp

Active Member
Re: Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Mi nhon thích chứ bác. Cầm Q8 thích lắm, vỏ nhôm vàng bóng, ko có tý dính vân tay nào, mát lạnh. Quan trong là em ý cũng khỏe nữa. Nhích thôi bác. Bác thích em to khỏe thì chơi Q10 IV luôn đi.

minhthanhbui

Active Member

Thank bác. Nhưng tải lần lượt từng bài chắc chết quá bác à? Có cách nào nhanh hơn không bác ơi?

cái nào là folder thì bác add vào fshare tool ( tải trên fshare.vn) để nó tải tự động nhé.

meocon

Well-Known Member

Thank bác. Nhưng tải lần lượt từng bài chắc chết quá bác à? Có cách nào nhanh hơn không bác ơi?

Fshare.vn , tải fshare tool về rùi add link folder cho tải là xong

scorpionx23x

Cho minh hoi them, neu mnh mua may tren ebay, loai phien ban quoc te. Khi dem ve, minh tu cai dat chuong trinh lai vd nhu cac kenh TV va phim, thi giong 100% san pham ban tai viet nam ko?

tienlequoc

Well-Known Member

Cho minh hoi them, neu mnh mua may tren ebay, loai phien ban quoc te. Khi dem ve, minh tu cai dat chuong trinh lai vd nhu cac kenh TV va phim, thi giong 100% san pham ban tai viet nam ko?

Mua ở đâu cũng được nhé bạn. Miễn là đúng thương hiệu, đúng mã sản phẩm.

hoangha21

Member

cái nào là folder thì bác add vào fshare tool ( tải trên fshare.vn) để nó tải tự động nhé.

Tải về rồi thì chon từng bài hả bác?Có phần mềm nào có chức năng như karaoke ngoài quán k bác?

meocon

Well-Known Member

Tải về rồi thì chon từng bài hả bác?Có phần mềm nào có chức năng như karaoke ngoài quán k bác?

Smart Karaoke Player , ikara , cloud kara ............

Thấy anh em rầm rộ quá nên cũng nhập mẫu cái về test xem hàng họ ra sao.
Kết quả là đây :( hình ảnh chơi video 4k "đẹp" Không thể tin nỗi.
[video=youtube;j15Yeit6rc4]https://www.youtube.com/watch?v=j15Yeit6rc4[/video]
Trong trường hợp này thì câu nói " Đẹp khoe, Xấu che " quả không sai, và có lẻ anh em kinh doanh đang áp dụng cách này nên phải cân nhắc suy nghĩ lại :( Người tiêu dùng bây giờ không phải thiếu hiểu biết như anh em nghĩ. (Bài học từ Bphone)

Còn test trên Zidoo X9 chạy ngon lành cành đào :D
[video=youtube;ZIy2L1l8hHA]https://www.youtube.com/watch?v=ZIy2L1l8hHA[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

minhthanhbui

Active Member

Thấy anh em rầm rộ quá nên cũng nhập mẫu cái về test xem hàng họ ra sao.
Kết quả là đây :( hình ảnh chơi video 4k "đẹp" Không thể tin nỗi.
[video=youtube;j15Yeit6rc4]https://www.youtube.com/watch?v=j15Yeit6rc4[/video]
Trong trường hợp này thì câu nói " Đẹp khoe, Xấu che " quả không sai, và có lẻ anh em kinh doanh đang áp dụng cách này nên phải cân nhắc suy nghĩ lại :( Người tiêu dùng bây giờ không phải thiếu hiểu biết như anh em nghĩ. (Bài học từ Bphone)

P/S Tôi biết nói điều này sẽ bị không ít anh em bị ảnh hưởng đến lợi ích ném đá. Nhưng sự thật thì vẫn là sự thật thôi :D

Bác thegioitvbox này ! bác ko thể vơ đũa cả nắm khi TEST 1 thiết bị của HiMEDIA chơi 4K bị xấu mà bác dám kết luận THẤT VỌNG ?
1 sản phẩm của 1 hãng có tiếng khi họ đưa ra thị trường thì họ đã TEST thử sản phẩm có chơi được 4K hay ko họ mới in cái LOGO 4K vào.
Q1 còn chơi 4K ầm ầm bác nhé, huống chi Q8. Chưa kể Video Clip trên do bác dựng, chứ nếu 1 người khác làm Video chứng tỏ Q8 chơi 4K mượt mà thì bác biết ăn nói sao ?
Tiếp theo là em thấy bên bác có "mùi" dìm hàng người khác ko công bằng trong kinh doanh. Website của bác có bán HiMEDIA mà bác lại mở 1 tên miền là ITVPLUS.VN trỏ vào tên miền thegioitvbox của bác và bác còn dám tạo Nick tên là ITVPLUS.VN trên Youtube để dìm hàng HiMEDIA. Trong khi đó HiMEDIA đang được ITVPLUS.NET phân phối.
Người xem VIDEO trên Youtube có thể nhầm lẫn ITVPLUS.NET và ITVPLUS.VN. Ko đời nào ITVPLUS lại làm 1 VIDEO dìm hàng sản phẩm Himedia của mình như vậy. Bác làm cái VIDEO gì hay tên thương hiệu gì thì cũng phải tế nhị 1 chút. Đừng chơi lộ liễu như thế nhé.

Bác thegioitvbox này ! bác ko thể vơ đũa cả nắm khi TEST 1 thiết bị của HiMEDIA chơi 4K bị xấu mà bác dám kết luận THẤT VỌNG ?
1 sản phẩm của 1 hãng có tiếng khi họ đưa ra thị trường thì họ đã TEST thử sản phẩm có chơi được 4K hay ko họ mới in cái LOGO 4K vào.
Q1 còn chơi 4K ầm ầm bác nhé, huống chi Q8. Chưa kể Video Clip trên do bác dựng, chứ nếu 1 người khác làm Video chứng tỏ Q8 chơi 4K mượt mà thì bác biết ăn nói sao ?
Tiếp theo là em thấy bên bác có "mùi" dìm hàng người khác ko công bằng trong kinh doanh. Website của bác có bán HiMEDIA mà bác lại mở 1 tên miền là ITVPLUS.VN trỏ vào tên miền thegioitvbox của bác và bác còn dám tạo Nick tên là ITVPLUS.VN trên Youtube để dìm hàng HiMEDIA. Trong khi đó HiMEDIA đang được ITVPLUS.NET phân phối.
Người xem VIDEO trên Youtube có thể nhầm lẫn ITVPLUS.NET và ITVPLUS.VN. Ko đời nào ITVPLUS lại làm 1 VIDEO dìm hàng sản phẩm Himedia của mình như vậy. Bác làm cái VIDEO gì hay tên thương hiệu gì thì cũng phải tế nhị 1 chút. Đừng chơi lộ liễu như thế nhé.

Bác cũng kinh doanh, đặc biệt bác kinh doanh về Himedia nên bác khó chịu và không có nhận xét khách quan được. Thegioitvbox là siêu thị Android TV Box nên có cái trải nghiệm thực tế hầu hết các dòng sản phẩm và cái nào tốt xấu đều nắm cả. Các tính năng khác tôi không bàn, nhưng với khả năng chơi video 4k thì riêng tôi thấy thất vọng. Còn mọi người thấy ok thì cứ việc có ảnh hưởng gì nhỉ.? Tối test thực tế và nếu bác nói ảo thì tôi sẵn sàng gặp bác để cùng nhau trải nghiệm xem. Cái nào tốt mình nói tốt, ko tốt nói ko tốt, người dùng thấy cái nào đáp ứng đúng với nhu cầu thì họ chọn lựa, chứ ko cái kiểu trêu đầu dê rao bán nhưng thịt thì thịt chó

Bên trên