Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Bác cũng kinh doanh, đặc biệt bác kinh doanh về Himedia nên bác khó chịu và không có nhận xét khách quan được. Thegioitvbox là siêu thị Android TV Box nên có cái trải nghiệm thực tế hầu hết các dòng sản phẩm và cái nào tốt xấu đều nắm cả. Các tính năng khác tôi không bàn, nhưng với khả năng chơi video 4k thì riêng tôi thấy thất vọng. Còn mọi người thấy ok thì cứ việc có ảnh hưởng gì nhỉ.? Tối test thực tế và nếu bác nói ảo thì tôi sẵn sàng gặp bác để cùng nhau trải nghiệm xem. Cái nào tốt mình nói tốt, ko tốt nói ko tốt, người dùng thấy cái nào đáp ứng đúng với nhu cầu thì họ chọn lựa, chứ ko cái kiểu trêu đầu dê rao bán nhưng thịt thì thịt chó

bác ko thể kết luận khi test 1 thiết bị. bác test vài thiết bị rồi hãng kết luận. ngoài ra bác nên kiểm tra lại clip của bác.

Buonban2u

Member
Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Bác thegioitvbox này ! bác ko thể vơ đũa cả nắm khi TEST 1 thiết bị của HiMEDIA chơi 4K bị xấu mà bác dám kết luận THẤT VỌNG ?
1 sản phẩm của 1 hãng có tiếng khi họ đưa ra thị trường thì họ đã TEST thử sản phẩm có chơi được 4K hay ko họ mới in cái LOGO 4K vào.
Q1 còn chơi 4K ầm ầm bác nhé, huống chi Q8. Chưa kể Video Clip trên do bác dựng, chứ nếu 1 người khác làm Video chứng tỏ Q8 chơi 4K mượt mà thì bác biết ăn nói sao ?
Tiếp theo là em thấy bên bác có "mùi" dìm hàng người khác ko công bằng trong kinh doanh. Website của bác có bán HiMEDIA mà bác lại mở 1 tên miền là ITVPLUS.VN trỏ vào tên miền thegioitvbox của bác và bác còn dám tạo Nick tên là ITVPLUS.VN trên Youtube để dìm hàng HiMEDIA. Trong khi đó HiMEDIA đang được ITVPLUS.NET phân phối.
Người xem VIDEO trên Youtube có thể nhầm lẫn ITVPLUS.NET và ITVPLUS.VN. Ko đời nào ITVPLUS lại làm 1 VIDEO dìm hàng sản phẩm Himedia của mình như vậy. Bác làm cái VIDEO gì hay tên thương hiệu gì thì cũng phải tế nhị 1 chút. Đừng chơi lộ liễu như thế nhé.

Người VN có 1 cái tính nết ngộ, thích khen , ko thích bị chê, ko có máy móc nào hoàn hảo 100%,

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Người VN có 1 cái tính nết ngộ, thích khen , ko thích bị chê, ko có máy móc nào hoàn hảo 100%,

nếu bạn muốn dìm hàng 1 sản phẩm nào, cứ đưa mình, mình bảo đảm video mình tự quay từ sản phẩm đó sẽ ko thể chơi bất cứ cái gì ra hồn, tin mình đi :)

Bác cũng kinh doanh, đặc biệt bác kinh doanh về Himedia nên bác khó chịu và không có nhận xét khách quan được. Thegioitvbox là siêu thị Android TV Box nên có cái trải nghiệm thực tế hầu hết các dòng sản phẩm và cái nào tốt xấu đều nắm cả. Các tính năng khác tôi không bàn, nhưng với khả năng chơi video 4k thì riêng tôi thấy thất vọng. Còn mọi người thấy ok thì cứ việc có ảnh hưởng gì nhỉ.? Tối test thực tế và nếu bác nói ảo thì tôi sẵn sàng gặp bác để cùng nhau trải nghiệm xem. Cái nào tốt mình nói tốt, ko tốt nói ko tốt, người dùng thấy cái nào đáp ứng đúng với nhu cầu thì họ chọn lựa, chứ ko cái kiểu trêu đầu dê rao bán nhưng thịt thì thịt chó
1. Chán thật, box kỹ thuật mà các bác sale nhảy vào đây tranh cãi về đạo đức kinh doanh.
2. Bác thegioitvbox tạo tên miền ITVPLUS.VN giống như của người ta để trỏ vào tên miền thegioitvbox của bác chứng tỏ đạo đức kinh doanh của bác chẳng là cái đệch gì để giáo huấn người khác.
3. Em chán quá đi ra đây.

nsnhd

Well-Known Member

Các bác biết tại sao forum nước ngoài thì NTD và dân kỹ thuật trao đổi nên rất khách quan và tin cậy, còn VN thì luôn có Sales nhảy vào mặc dù đã có mục dành riêng cho họ. Kết quả là NTD ko biết đâu mà lần ?:((

supportitvplus

Các bác biết tại sao forum nước ngoài thì NTD và dân kỹ thuật trao đổi nên rất khách quan và tin cậy, còn VN thì luôn có Sales nhảy vào mặc dù đã có mục dành riêng cho họ. Kết quả là NTD ko biết đâu mà lần ?:((

Hi bác. :D
Những topic như thế này, là bên nhà phân phối họ lập ra, với mong muốn giới thiệu sản phẩm, đồng thời tạo ra sân chơi, để trả lời các thắc mắc của người sử dụng, đồng thời để mọi người chia sẻ các kinh nghiệm khi sử dụng sản phẩm. Tuy nhiên cũng có nhiều đơn vị kinh doanh, sử dụng hết chiêu trò này đến thủ đoạn khác, nhằm mục đích làm ảnh hưởng đến uy tín của nhà cung cấp sản phẩm, và dìm hàng sản phẩm một cách hết sức lố lăng.
Các anh em trên Hdvietnam, cũng toàn là những anh em đã tiếp xúc, sử dụng rất nhiều sản phẩm, từ android box, hdplayer... nhưng cũng có những thành viên mới, khi vào những topic thế này thì đúng thật là dễ bị lạc trong mê cung chiêu trò của những thành viên, vào comment với mục đích phá đám chứ không phải là xây dựng diễn đàn.
Rất mong các Mod quan tâm đến vấn đề này để diễn đàn ngày càng lớn mạnh ạ.
Trích dẫn khi sử dụng Himedia Q1 IV của SM tonytruong:
"Cảm ơn sự nhiệt tình của em đã bỏ thời gian và công sức ra cài đặt hoàn chỉnh cho anh cái đầu Himedia Q1,sau khi đã được oldfriend mang về cái đặt xong,anh mang về sử dụng thấy hài lòng quá.
Giờ thì nó hiện đầy đủ icon và Kodi khi xem online không còn tình trạng bị giật nữa,thiệt là đã quá đi,không ngờ sản phẩm với giá bèo thế này mà show diễn được hết tất cả không thua gì đầu Dune đáng nể thật. xem ca nhạc Ofline file Bluray âm thanh xuất ra từ 5.1 + 7.1 bao gồm DTS, DD, AC3, DTS- HD MA, True HD. Âm thanh nghe ok luôn. ( so với Dune Duo thì chất âm nhạc thua chút). "
"OK cảm ơn em nhiều anh đang vọc từng phần đây,điều ngạc nhiên anh vô phần Kodi chọn mục icon ''netmovie'' chọn trang phimhd3s.net xem phim online mà anh thử bấm qua nhanh là nó đọc liền luôn khiếp thật ''Thật không thể tin nổi''

P/s Hướng dẫn cho anh vô mục ổ cừng lưu trữ phim + nhạc của anh có poster đi em.Thanks "
....
Và còn rất nhiều những ý kiến đánh giá khác về các sản phẩm của Himedia nữa.
Hãy là khách hàng thông minh và người bán hàng nhiệt huyết :)

duongtuandung87

Ơ hóa ra bác Thegioitvbox này chính là Hieuhien hay Anhvustore à :v Trước đây cái tên miền ITVPLUS.VN trỏ vào web anhvu, rồi đến web hieuhien, rồi giờ lại qua bên thegioitvbox rồi, ảo diệu quá :))
Bác này có cái sở thích dìm hàng, bên tinhte cũng làm một đống nick clone để phá ITVPLUS, giờ lại vào cả hdvietnam diễn trò :D
Đạo đức kinh doanh của bác cao quá :D

minhthanhbui

Active Member

Nói chung trong kinh doanh thì ko nên nói đến 2 từ Đạo đức. Tất cả đều là cạnh tranh mà thôi. Tuy nhiên cạnh tranh bằng cách tự làm "sáng" mình lên thì mới tồn tại lâu dài. Còn chơi trò dìm hàng, bịa đặt sản phẩm của đối thủ kém, bôi xấu đối thủ thì dần dần cũng bị bóc mẽ.

Bác nói mà chả có cái chứng cứ thì người ta gọi là vu không và tội này pháp luật có việt nam mình có quy định đó bác. Còn nếu nói và bàn luận về dìm hàng hay clone nick thì mấy bác đây còn phải học hỏi ITVPLUS.NET nhiều. Chẳng hạn như nick bác duongtuandung87 đây cũng là nick của ITVPLUS.NET. Cây ngay thì không sợ chết, hàng nó tốt thì bác có nói gì thì nó cũng tốt. hàng tốt thì thật sự người dùng họ sử dụng và đánh giá, nhưng khổ nỗi ở đây toàn mấy bác bán hàng đánh giá ảo để người dùng họ bị lừa 1 một lần rồi thôi chứ người dùng họ cũng ko rãnh vào đây kêu ca.

Tôi test nhiều thiết bị rồi mới so sánh thất vọng bác nhé, bác cần thì gặp cùng nhau trải nghiệp test các kiểu và tất cả các box có hỗ trợ 4k cho bác xem. trên đây toàn ảo ảnh nên bác cần thì người thật, việc thật và hàng thật luôn. Còn hoành tráng hơn thì một buổi ofline mời mấy anh em diễn đàn tham dự luôn cho nó chuẩn.
[video=youtube;ZIy2L1l8hHA]https://www.youtube.com/watch?v=ZIy2L1l8hHA[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

bác sai lầm lớn đấy, nếu ko đạo đức thì bác đừng nghĩ đến kinh doanh mà nên nghĩ đến việc "lừa đảo" nó hợp hơn

nsnhd

Well-Known Member

Nói chung trong kinh doanh thì ko nên nói đến 2 từ Đạo đức. Tất cả đều là cạnh tranh mà thôi. Tuy nhiên cạnh tranh bằng cách tự làm "sáng" mình lên thì mới tồn tại lâu dài. Còn chơi trò dìm hàng, bịa đặt sản phẩm của đối thủ kém, bôi xấu đối thủ thì dần dần cũng bị bóc mẽ.

Bác thuộc số ít nói lên sự thật nhất là trong xã hội hiện nay. Vấn đề ở đây thuộc về các mod diễn đàn, làm sao để NTD ko bị kinh doanh vô đạo đức chi phối.

himediatechvn

Active Member

Hoặc là Q4 ha , chứ nhảy vọt Q8 :))

:) thực ra ngay khi HIMEDIA báo bên em có sản phẩm Q8 và cấu hình e cũng thắc mắc tượng tư như anh.
Nhưng việc chọn HIMEDIA Q8 thay vì Q4 (vì vẫn thua Q5 một chút) là cũng có chiến lược và sự hợp lý anh ah.
Sản phẩm HIMEDIA vốn là dòng Android Box có thị phần lớn, đứng nhất nhì tại riêng thị trường nội địa Trung Quốc.
Đối với người trung quốc thì khá mê tín và họ rất kỵ con số 4 (tử) cũng giống như ở VN thì hiếm thấy Chung Cư có tầng 13, chính vì vậy mà HIMEDIA không thể đặt tên sản phẩm này là HIMEDIA Q4 được mà thay vào đó có tên là HIMEDIA Q8 số 8 kết hợp với vỏ màu Vàng với ý nghĩa hy vọng sản phẩm sẽ đem lại sự may mắn, thịnh vượng cho khách hàng.
Đó là lý do chính vì sao mà HIMEDIA đặt tên sản phẩm là HIMEDIA Q8 Quadcore

himediatechvn

Active Member

Tôi test nhiều thiết bị rồi mới so sánh thất vọng bác nhé, bác cần thì gặp cùng nhau trải nghiệp test các kiểu và tất cả các box có hỗ trợ 4k cho bác xem. trên đây toàn ảo ảnh nên bác cần thì người thật, việc thật và hàng thật luôn. Còn hoành tráng hơn thì một buổi ofline mời mấy anh em diễn đàn tham dự luôn cho nó chuẩn.

chào bạn Thegioitvbox,
Bên Anhvustore, Hieuhien đã có cảnh báo trên trang Himediatech.vn về vấn đề bên bạn bán sản phẩm HIMEDIA không chính hãng.
Và bên HIMEDIA xác nhận là không cung cấp sản phẩm HIMEDIA cho bên bạn.
Về viêc bạn quay clip nói khả năng xem 4K của Q8 có vấn đề, bạn có thể gửi cho mình file video của bạn được chứ?
Để bên mình test được chứ?
Hiện tài các clip 4K bên mình đang có đều xem rất tốt không gặp vấn đề gì.

Một hãng sản xuất có khuyết điểm mà không chịu nhận khuyết điểm để cái tiến dần dần tốt hơn mà lại hành động như "con nít" ấy thì không tốt đẹp gì bác ạ. Và tôi sẽ up video lên cho cả cộng đồng test để trải nghiệm.

tienlequoc

Well-Known Member

Đem 1 cái clip 4K bitrate khủng vào cho nó chạy? Đương nhiên nó chạy ko nổi, có thả vào cái computer khủng nó cũng lag? Như thế là kết luận thiết bị cùi? Có ai mua android box về hằng ngày kéo video 4K bitrate khủng về xem không ta?

bác nói chuẩn, ko có cái nào là 100% nhưng nó cũng đạt 80, 90 hay thậm chí 99%. Nhưng trong topic này cũng như các topic của nhà cung cấp này thì sp của họ pp đều đạt chuẩn 101% :D

tienlequoc

Well-Known Member

bác nói chuẩn, ko có cái nào là 100% nhưng nó cũng đạt 80, 90 hay thậm chí 99%. Nhưng trong topic này cũng như các topic của nhà cung cấp này thì sp của họ pp đều đạt chuẩn 101% :D

Vậy là bác đang bắt bẻ cách dùng từ của người viết quảng cáo hay bắt bẻ con box cùi bắp? Và bác đang muốn thể hiện điều gì? Là thay vì quảng cáo dùng từ 100% ngon thì dùng từ 99% ngon thôi phải không? :))

bác là chuyên gia rồi, nên theo bác dùng thế nào? cái gì có nói có, ko nói ko và chưa nói chưa hay up up mở mở nói chung chung ?

tienlequoc

Well-Known Member

bác là chuyên gia rồi, nên theo bác dùng thế nào? cái gì có nói có, ko nói ko và chưa nói chưa hay up up mở mở nói chung chung ?

Không dám nhận mình là chuyên gia. Nhưng mình có ý kiến thế này nhé: Không có sản phẩm nào là hoàn hảo cả, sản phẩm Himedia cũng vậy, sản phẩm của bác cũng vậy. Bởi vậy thị trường vẫn phát triển, sản phẩm mới vẫn ra đời, nhiều tính năng mới hơn, mạnh hơn, ổn định hơn. Mình thấy cái cách bác vào đây đưa ra 1 tính năng rất cao cấp rồi kết luận theo kiểu bên dưới quả là không ổn và có chút gì đó "Cạnh tranh không lành mạnh"

Nếu bác có bản lĩnh: hãy làm 1 bài test so sánh 1 sản phẩm bất kỳ của himedia và 1 sản phẩm khác của bác, tất nhiên là giá trị tương đương. Nếu box của bác tốt hơn thì cộng đồng sẽ ủng hộ thôi.

Bên trên