Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

himediatechvn

Active Member
Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Một hãng sản xuất có khuyết điểm mà không chịu nhận khuyết điểm để cái tiến dần dần tốt hơn mà lại hành động như "con nít" ấy thì không tốt đẹp gì bác ạ. Và tôi sẽ up video lên cho cả cộng đồng test để trải nghiệm.

Bác nói hay nhỉ.
Bên mình vẫn đợi file video bạn up lên share để mình kiểm tra.
hoặc bạn có thể gui link tải file 4K đó để mình tải được chứ.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

nói gì chứ cái mảng chơi offline có lôi hết mấy con android box của bên đó ra kinh doanh cũng ko so được :D, bác đặt điều kiện test ác quá ^^

Chưa chắc đâu? Anh Tàu vẫn còn nhiều cái hay, chỉ là mình chưa biết thôi. Anh đang test 1 con dành cho thị trường nội địa TQ nè, chất lượng phần mềm, hình ảnh rất ok đấy, có thể đú với Himedia. :))

oldfriend

Moderator
nói gì chứ cái mảng chơi offline có lôi hết mấy con android box của bên đó ra kinh doanh cũng ko so được :D, bác đặt điều kiện test ác quá ^^

himediatechvn

Active Member
Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

bác nói chuẩn, ko có cái nào là 100% nhưng nó cũng đạt 80, 90 hay thậm chí 99%. Nhưng trong topic này cũng như các topic của nhà cung cấp này thì sp của họ pp đều đạt chuẩn 101% :D

bạn có thể nói rõ cho mình xem cái nào là mình nói 101% được chứ?
Đợt này bên đó không còn tập trung quảng cáo mấy sản phẩm giá rẻ nữa hay sao mà tập trung quậy phá diễn đàn vậy :)

himediatechvn

Active Member

Ai quậy phá gì vậy bác? Còn file video đây bác từ từ test xem nó có chuẩn hơn ko? nhé.
https://www.fshare.vn/file/8JRVWKUBQFPX

Bác cho cái file độc thật, mình test trên Q8 đúng bị nhòe màu như của bạn.
Nhưng test trên MINIX X8h Plus cũng lỗi bị đen màn hình nếu xem bằng trình 4K player mặc định, còn nếu xem bằng XBMC MINIX thì bị nhòe màu giống Q8
[video=youtube;UE0C_o-hBow]https://www.youtube.com/watch?v=UE0C_o-hBow[/video]

ngdhieu

Well-Known Member

Nhà em là nhà em dốt Android, nên các bác kỹ thuật cũng như bán hàng giải đáp thắc mắc này giúp em nhé:

1. Q8 IV này cắm chuột với bàn phím không dây vào lướt web được không?

2. Tốc độ đóng cửa sổ, mở cửa sổ mới, v.v... xem Youtube qua Browser (không qua app) có nhanh như 1 cái PC chip Core 2 duo không?

Chả là em đang cân nhắc mua PC hay Android box để lướt web xem Youtube. PC thì xem Youtube khá tiện lợi, không biết Android Box thế nào. Xem phim thì xưa nay chỉ xem offline sau khi kéo torrent về máy (toàn xem 720p cho nhẹ HDD thôi)

meocon

Well-Known Member

Nhà em là nhà em dốt Android, nên các bác kỹ thuật cũng như bán hàng giải đáp thắc mắc này giúp em nhé:

1. Q8 IV này cắm chuột với bàn phím không dây vào lướt web được không?

2. Tốc độ đóng cửa sổ, mở cửa sổ mới, v.v... xem Youtube qua Browser (không qua app) có nhanh như 1 cái PC chip Core 2 duo không?

Chả là em đang cân nhắc mua PC hay Android box để lướt web xem Youtube. PC thì xem Youtube khá tiện lợi, không biết Android Box thế nào. Xem phim thì xưa nay chỉ xem offline sau khi kéo torrent về máy (toàn xem 720p cho nhẹ HDD thôi)

- cắm chuột bàn phím xài dc
- Mình dùng thì tốc độ bình thường

vulinh68

Member

Cái file 4k độc quá :D . Mình kéo về cho chạy trên Q10IV mà màn hình còn đen thui. Nhưng chẳng vấn đề gì vì bây giờ chỉ chơi đến 1080p thôi.

thegioiandroidtv là khác bác ạ, bên em là thegioitvbox.com, bên em không phá ai cả, bên em luôn trong tình trạng phục vụ khách hàng của mình không xuể thì rãnh đâu quan tâm. Còn cái nào phát ngôn sai mình đóng góp ý kiến cho đúng thôi. Còn nói về phá giá thì bác có thể vào ITVPLUS.NET sẽ thấy giá thơm lắm. Bác quan tâm giá rẻ thì tham khảo nhé nhưng chất lượng hàng hoá và dịch vụ bảo hành, hỗ trợ thì hên xui. Không ít khách hàng phản ánh đơn vị này và các cửa hàng nhỏ hợp tác với họ bên tinhte.vn đó bác

minhthanhbui

Active Member

Hãy lấy 1 file 4K chuẩn được chia sẻ trên diễn đàn HDVIETNAM để test lúc đó sẽ biết bên nào dùng thủ đoạn để dìm hàng người khác thôi.

- Nếu thegioitvbox ko cố ý dìm hàng thì chứng tỏ thegioitvbox có chuyên môn kém, sử dụng 1 file 4K "lạ", ko thử trên nhiều thiết bị mà dám kết luận vơ đũa cả nắm.
- Sử dụng tên miền "ăn theo" ITVPLUS.VN trỏ vào trang thegioitvbox, dùng nick ITVPLUS.VN trên Youtube để dìm hàng HiMEDIA.

Nhìn qua thôi là biết đây là cố ý phá đám diễn đàn, gây hoang mang cho người sử dụng. Mọi Clip HIMEDIA mở được 4K ngon lành đã có trên diễn đàn, vì vậy xin mời ông thegioitvbox đừng già mồm cãi cố nữa. Tốt nhất im lặng đi là vừa.

Hãy lấy 1 file 4K chuẩn được chia sẻ trên diễn đàn HDVIETNAM để test lúc đó sẽ biết bên nào dùng thủ đoạn để dìm hàng người khác thôi.

- Nếu thegioitvbox ko cố ý dìm hàng thì chứng tỏ thegioitvbox có chuyên môn kém, sử dụng 1 file 4K "lạ", ko thử trên nhiều thiết bị mà dám kết luận vơ đũa cả nắm.
- Sử dụng tên miền "ăn theo" ITVPLUS.VN trỏ vào trang thegioitvbox, dùng nick ITVPLUS.VN trên Youtube để dìm hàng HiMEDIA.

Nhìn qua thôi là biết đây là cố ý phá đám diễn đàn, gây hoang mang cho người sử dụng. Mọi Clip HIMEDIA mở được 4K ngon lành đã có trên diễn đàn, vì vậy xin mời ông thegioitvbox đừng già mồm cãi cố nữa. Tốt nhất im lặng đi là vừa.

Chuẩn thế đấy mà android box khác chơi ngon lành bác ạ. Và xin thưa là tôi cũng đang bán Himedia bác nhé, ko có dìm hàng gì mà người bán hàng như bác thì phát ngôn nên cho nó chuẩn, cái nào được nói được, có nói có ko nói không. 4K chơi ko tốt những mảng 3d iso thì chơi khá tốt tôi công nhận
[video=youtube;ZIy2L1l8hHA]https://www.youtube.com/watch?v=ZIy2L1l8hHA[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Topic của người ta trở thành nơi công kích lẫn nhau giữa mấy ông bán hàng. Cảnh báo các ông nhé. Có công kích lẫn nhau thì đi ra chỗ khác mà công kích, kinh doanh mà các ông cư xử như trẻ con, việc xấu mà cứ lên diễn đàn chà đạp lẫn nhau, khách hàng xem mấy ông ra gì? Ngừng việc tranh cãi ở đây nhé.

Topic của người ta trở thành nơi công kích lẫn nhau giữa mấy ông bán hàng. Cảnh báo các ông nhé. Có công kích lẫn nhau thì đi ra chỗ khác mà công kích, kinh doanh mà các ông cư xử như trẻ con, việc xấu mà cứ lên diễn đàn chà đạp lẫn nhau, khách hàng xem mấy ông ra gì? Ngừng việc tranh cãi ở đây nhé.
ok bác, chắc em cũng nên học hỏi cái câu nói hay và chuẩn nhất ở chữ ký của bác .:)

aadung77

thegioiandroidtv là khác bác ạ, bên em là thegioitvbox.com, bên em không phá ai cả, bên em luôn trong tình trạng phục vụ khách hàng của mình không xuể thì rãnh đâu quan tâm. Còn cái nào phát ngôn sai mình đóng góp ý kiến cho đúng thôi. Còn nói về phá giá thì bác có thể vào ITVPLUS.NET sẽ thấy giá thơm lắm. Bác quan tâm giá rẻ thì tham khảo nhé nhưng chất lượng hàng hoá và dịch vụ bảo hành, hỗ trợ thì hên xui. Không ít khách hàng phản ánh đơn vị này và các cửa hàng nhỏ hợp tác với họ bên tinhte.vn đó bác
vãi bác này,
thấy cả topic này bác cứ hết nói xấu ITVPLUS mà không thấy có chứng cứ gì.
trong khi đó thì bên bác đủ thủ đoạn dìm hàng ngta, lập nick ảo trên youtube, lấy tên miền giả để gây nhầm lẫn, vậy mà miệng cứ nói xấu ng ta xơi xơi.
Còn vê vu tren tinhte thì ai để ý bên đó đều thấy, cũng bị lợi dụng, gian thương vào phá đám, mượn gió bẻ măng, Mod bên đó cũng đóng topic và bên bác, Anhvustore cũng bị banned mấy cái nick ảo rồi nhỉ.
Cũng k hiểu sao dạo này bên Anhvu thường trọc phá bên ITVPLUS như vậy.
Nhưng đúng là mấy con bên Anhvustore đang bán, bên ITVPLUS chào giá rẻ không tưởng, có hàng demo đầy đủ cho bên mình, nhưng bán chả ai mua.
Bác nên tập trung quảng cáo mạnh hơn nữa mấy con android box bên bác bán đi, để ng dung biết nhiều hơn, bán mấy cái đó lợi nhuận cug cao :), cửa hàng như mình cũng thích

nsnhd

Well-Known Member

Chỉ ở VN mới có chuyện này, mấy forum nước ngoài ko vậy đâu bác mod :((

tienlequoc

Well-Known Member

Chỉ ở VN mới có chuyện này, mấy forum nước ngoài ko vậy đâu bác mod :((

Bác suốt ngày so sánh Việt Nam với nước ngoài. Ai bảo nước ngoài ko có chứ? Ngay cả diễn đàn Kovi.tv cũng thường xuyên có mấy anh bán hàng vào dìm hàng đối thủ rồi bị ban nick mà. Vấn đề ko phải là người Việt hay người nước ngoài, forum Việt hay forum nước ngoài, mà vấn đề là ở bản chất con người, mỗi người mỗi khác, nó khó mà thay đổi được. Chỉ khác chút là ở Việt nam việc này xảy ra nhiều hơn thôi. Chắc do hoàn cảnh...:))

Dd nổi như cồn. Mấy bác nghĩ ăn cơm. Đầu giờ chiến tiếp.Nói Chung mình sở hữu em himedia q3.nên rất thích.

meocon

Well-Known Member

E thấy q10iv ngon hơn nếu chuyên coi HD, còn Q3 hay Q8 này cũng là lựa chọn ko tốt đấy ạ

Coi online thì chọn Q3 là ok , còn nếu xài ổ cứng trong thì lên Q10 IV là hợp lý

tatam

Well-Known Member

Phần lớn các sản phẩm android box đều có giá bán < 4tr mà đáp ứng được đa số nhu cầu vậy là quá thơm rồi, nếu có vài trường hợp cá biệt mà các em nó không kham nổi thì có gì đâu, nếu là lỗi cơ bản không thể khắc phục được mới là vấn đề. Việc PR sản phẩm nếu có quá một tí nhưng không sai sự thật cũng là lẽ thường, PR mà.

Bên trên