Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Thảo luận trong 'Android box' bắt đầu bởi himediatechvn, 6/7/15.

1. meocon

meocon Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,185
    Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Dây đó bên ngoài bán 10k-20k , các tiệm điện , 2 model đó model nào cũng OK , ý kiến riêng thì chọn Q8 IV :)

2. hienrp

hienrp Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Re: Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Q8 đắt hơn M8s vì như sau bác nhé:
    - Đắt hơn ở con chip, chip hisicon của huawei bao giờ cũng vượt trội và đắt hơn các dòng chip khác nhiều, nôm na gọi là chip cao cấp, hầu hết các dòng điện thoại hiện nay của con cá mập huawei cũng sử dụng hisilicon.
    - Q8: vỏ nhôm, sâm panh, ngon từ thịt, ngọt từ sương, chạt mát đừng hỏi
    - Các tính năng online: chip hisilicon tương thích rất tốt các app hiện nay, đặc biệt hỗ trợ bộ đôi ứng dụng độc đáo: HiShare, Hicontrol và IOS Mirroring rất mượt nha.
    - Offline: nhờ anh em HD vietnam đã chơi Q8 vô giúp bác ý cho khách quan ạ.
    etc :)
    Và cuối cùng, để được thưởng thức cả 2 em, mời bác ghé showroom, cắm nắn bóp cho tin tưởng bác "đại trí tuệ", hai em show hàng cho bác chiêm ngưỡng luôn nha.
    Thích em nào bác quất em đó, không thích đổi con khác chơi tiếp được mà.
    Vậy nha, hy vọng gặp bác giao lưu. :)

3. daitritue

daitritue Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Nhưng Q8 em thấy hình thức trông nó hơi cùi cùi thế nào ấy. Mà con m8s thấy antutu tận `33k hơn cả Q10iv luôn.
    Cám ơn bác đã nhiệt tình tư vấn, em kết con m8s hơn vì nó rẻ hơn nhiều, tiền ko có mấy thấy con này hợp với túi tiền hơn. Mà cho em hỏi em xem qua con m8s ở gần nhà bán thì thấy sao khiển theo box nó này bầu bầu tròn tròn ko có cụm phím multi TV, có phím chữ E trên cùng ấy

mà em search thì thấy m8s khiển nó phải thế này chứ
    Vậy là sao bác nhỉ

4. hienrp

hienrp Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Re: Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

hi, chúc bác vui với M8S.
    Thú thật với bác là M8S hay M8 bên tàu có rất nhiều thằng sản xuất, loạn xa, giống như mấy con MK808B, CS918, ... mà thôi, chỉ khác nhau ở chỗ thằng nào có quy trình sản xuất và kiểm tra chất lượng tốt hơn, cái này thì là hên xui. M8/M8s ko có cha nội vỗ ngực xưng tên là thương hiệu của tui, không được sản xuất ko được fake đâu nha.
    Bác coi như himedia, mygica, minix có tràn lan đủ các thể loại fake đâu, cùng tàu khựa, nó kiện chết ngay à.
    Nên chọn hàng thương hiệu thì vẫn tốt hơn, theo em nghĩ.
    Q8 nhôm nguyên khối, vàng sâm panh, nhiều anh em ví như ip gold, dự là bác là fan anti apple hehe
    Anyway, quyền lựa chọn và đánh giá là của bác.
    Bác nên ghé thử cả 2 xem sao rùi quất.
    Chúc bác vui vẻ nhé.

5. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    23

Nếu M8s thì điêu khiển hình bầu dục bác ah,
    còn M8s Plus thì điều khiển vuông, nhưng cầm lại chắc chắn hơn điều khiển M8s
    mà thực tế thì cug k ai dùng mấy cái điều khiên theo máy cua M8/M8s hay M8s Plus
    các bác nên chơi luôn chuột bay như KM800 cho tiện ah

6. thanhvinhpy

thanhvinhpy Member

Đã được cảm ơn:
    4

Bác Itvplus cho mình hỏi mình dùng kodi 15 trên trang itvplus.vn. Khi khởi động kodi thì kodi tự chạy kên vtv6 của add on hcmlike. Có cách nào tắt cái tự động chạy vtv6 không?

7. meocon

meocon Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,185

Có bản 16 rùi đó up lên đi bác , ko còn lỗi nữa

8. thanhvinhpy

thanhvinhpy Member

Đã được cảm ơn:
    4

Up hay phải cài lại bản 16 bạn. Chứ cài nhiều chương trình rồi, cài lại bản 16 phải cài lại add on với repo mệt lắm.

9. supportitvplus

supportitvplus New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    Supporter chuyên nghiệp :D

Bác vẫn đang dùng 15 ạ? Nếu bác thích bản đó thì cứ dùng ạ. Để khắc phục lỗi tự chạy vtv6, bác vào kodi/ system/ setting/ addon/ myaddon/ video addon/ chọn fptplay/ config. rồi xóa kênh vtv6hd ở đó đi là được bác nhé.

10. thanhvinhpy

thanhvinhpy Member

Đã được cảm ơn:
    4

Cảm ơn supportitvplus nhé!

11. supportitvplus

supportitvplus New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    Supporter chuyên nghiệp :D

Bác khắc phục được lỗi đó chưa ạ?

12. thanhvinhpy

thanhvinhpy Member

Đã được cảm ơn:
    4

Mình khắc phục được rồi bạn à. Thanks!

13. hienrp

hienrp Active Member

Đã được cảm ơn:
    37

anh vui lòng lưu ý: website itvplus.vn là giả mạo của itvplus.net nhé.

Anh vui lòng tham khảo bài viết này để nhận diện đúng thương hiêu thật, mua hàng chính hãng:
    http://itvplus.net/canh-bao-website-gia-cua-itvplus-net/a1290903.html

Đây chính là đơn vị HIEUHIEN.COM hay Anhvustore.com.

Không những vậy, mặc dù ITVPLUS.NET đang là nhà phân phối độc quyền HIMEDIA tại thị trường Việt Nam, nhưng đơn vị này cũng lâp website HIMEDIATECH.NET để nhái lại website HIMEDIATECH.VN của ITVPLUS.NET

Chính vì vậy, ITVPLUS.NET xin đính chính 1 lần nữa, ITVPLUS.VN là một website nhái lại ITVPLUS.NET và không hề có liên quan gì tới ITVPLUS.NET, nên mong quý khách hàng và đối tác xin lưu ý.

Về HIMEDIA thì chỉ có website www.HIMEDIATECH.VN là website phân phối chính thức của HIMEDIA tại Việt Nam.

Trên hê thống trang chủ của hãng HIMEDIATECH.COM cũng cảnh báo rõ:

"Các đơn vị Hieuhien.com không phải là đại lý phân phối HIMEDIA Box và khuyến cáo khách hàng không nên mua sản phẩm HIMEDIA tại các đơn vị này, các sản phẩm mua tại đó sẽ không được đảm bảo về bảo hành và các dịch vụ sau bán hàng khác của Hãng"

14. trunghau_mta

trunghau_mta Member

Đã được cảm ơn:
    0

Nói thật với các bác là em đinh mua con này nên vào thread này tham khảo nhưng chưa thu đc gì ngoài việc cãi nhau của mấy bác :(. Nhưng em thì đã xem qua mấy dòng Android box và cũng kết Himedia rồi. Bác nào cho em giá tốt để em qua lấy con này nào. Chẳng gì bằng trải nghiệm thực tế. Thanks !

15. meocon

meocon Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,185

A định mua sp nào hoặc tầm giá bao nhiêu để e báo giá

16. trunghau_mta

trunghau_mta Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thanks bác đã inbox em giá. Giá bác tốt thật. Hi vong đc ủng hộ bác trong thời gian tới :). Thanks !

17. tungbj98

tungbj98 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

ae nào có biết con Q8IV chấm antutu được bao nhiêu điểm ko ạ

18. Quannt2015

Quannt2015 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Ở HN xem ở đâu nhỉ ...

19. sonitvplus

sonitvplus New Member

Đã được cảm ơn:
    0

ở Hà Nội bác qua bên em tham khảo nhé: ITVPLUS.NET - 34 ngõ 117 Thái Hà, Đống Đa, HN bác ah,
    Cần tư vấn bác cứ alo e 0934 466 816.
    BÊn em cung cấp một số app hd đặc biệt và KODI độc quyền itvplus phát triển bác nhé :)

20. meocon

meocon Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,185

Ship ra HN giá rẻ cho bác nè