[ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Sơ bộ thấy nó không khá hơn, hôm qua chạy thử HDplay thì như bác có tiếng không có hình, P2P thì giống SPMC 13.2 chạy được Ace treaming còn sopcat thì chịu, XBMCtorrent không nhận ổ cứng ngoài nên không thử play video.

Vidon Me box em cài thì chạy đc hết nhé . Dùng fw mạc định của vidon Me.

nghiadhd

Active Member
Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Thực ra issue này thì Wolly Xu có cảnh báo cho mình rồi, cài thì bạn cứ cài nhưng không play được video. Chắc bên Vidon.me đã nâng cấp codec lên rồi. Điệp khúc chờ và chờ thôi, Bác Tiến nằm trong hội kín có biết thông tin gì rò rỉ không bác, bác bật mí cho ae cập nhật với.

PS: Từ đây đến cuối năm mà Vidon.me ko chịu update là em sẽ tiển em no ra đi và rước em box sài chip intel về cho khoẻ

nghiadhd

Active Member

Bác Tiến ơi! Bên Vidon.me có cập nhật gì mới cho Vidon.me XBMC Beta không bác. Có một bác confirm bản Vidon.me XBMC 0.0.0.1 có thể chạy được trên Android 4.4 (Mele ROM). Tối nay em dzìa luộc cái box cài 4.4 + VMC + Vidon.me XBMC xem thế nào khà khà

tienlequoc

Well-Known Member

Bản Vidon XBMC 0.0.0.1 là bản anpha đầu tiên chạy trên xbmc 13.2.

nghiadhd

Active Member

Bản Vidon XBMC 0.0.0.1 là bản anpha đầu tiên chạy trên xbmc 13.2.

Bản này chỉ chạy trên Android 4.4 dùng chip Allwinner A31 thôi. Android 4.2 bị lỗi màn hình đen.

Trên Kodi forum, bà con đang than phiền Vidon.me XBMC bị lỗi buffer. Có vẻ Vidon.me chơi cheat gì đó với file high bitrate 60Mps . Chơi tầm 60 phút thì bị buffer. Trong khi file dành để test thì hạn chế ở mức 30 phút thôi.

Những người đang có ý định mua Vidon Box nên đợi bản stable rồi hãy mua

"Update 11/29: This player suffers from buffering issues on some high bitrate Blu-rays. I tried to watch 'Sin City: A Dame to Kill for' 3D BD ISO, which played fine for the first 30 minutes, but not after that. Tried different VidOn XBMC versions, as well as custom advanced settings, but nothing helped. Read here. I caution potential buyers to hold off on this player until it gets more stable, usable. For now, it has issues. So, buy at your own risk as it's okay for certain BD rips, and not others. Just don't expect reliability."

Latest VidOn Box Impressions

Bác Tiến ơi! Bên Vidon.me có cập nhật gì mới cho Vidon.me XBMC Beta không bác. Có một bác confirm bản Vidon.me XBMC 0.0.0.1 có thể chạy được trên Android 4.4 (Mele ROM). Tối nay em dzìa luộc cái box cài 4.4 + VMC + Vidon.me XBMC xem thế nào khà khà

Bác Nghĩa làm thử chưa kết quả tốt không ?

nghiadhd

Active Member

Bác Nghĩa làm thử chưa kết quả tốt không ?

Hôm qua em đã thử rồi. Vidon.me XBMC 0.0.0.1 thực sự có thể play được trên Android 4.4. Tuy nhiên nó còn nhiều bug vì đây là bản alpha (chi chơi được một file thôi, play file thứ 2 là crash văng ra ngoài luôn)

VMC thì không run được. Vì nó báo là thiếu libcoreplayer.so. Cái này chắc là bản custom của Vidon.me rồi nên bó tay. Em tính root để chep thủ công cái libcoreplayer thì mày mò hoài vẫn chưa biết cách root trực tiếp = apk. Em sài MAC nên lười chạy máy ảo Win và dùng vroot để root.

Hôm qua download cái Vidon.me XBMC 0.0.0.4 về cài bị 1 số lỗi sau ( có bác nào biết cách tháo gỡ hướng dẫn giúp ):

1- Nó không update nên tồn tại 2 cái Vidone XBMC luôn
2- Cái 0.0.0.4 đòi code ( sau đó xin đc của bác Wolly Xu trên diễn đàn Vidon.me) nhưng vẫn có hình - chỉ có âm thanh & phụ đề.

nghiadhd

Active Member

Bad News: WollyXu said: "We won't update the SDK for AV200 any more, because we have finished the cooperation with MeLE."

Bác nào đã làm được : PVR Simple IPTV cho vidone Av200. Hướng dẫn giùm mình với.
Mình đang dùng "service.vietiptv.zip" của bác Quỷ Lệ" quá tốt trên X5 nên muốn cài cho AV 200 ( phòng khác) . Cài được nhưng sao không bắt được kênh nào cả. Bác nào đã dùng được chỉ giúp. Many thanks

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Bác nào đã làm được : PVR Simple IPTV cho vidone Av200. Hướng dẫn giùm mình với.
Mình đang dùng "service.vietiptv.zip" của bác Quỷ Lệ" quá tốt trên X5 nên muốn cài cho AV 200 ( phòng khác) . Cài được nhưng sao không bắt được kênh nào cả. Bác nào đã dùng được chỉ giúp. Many thanks

Bác reset database trong mục live TV xong cài đặt lại từ đầu thử xem

Bên trên