[Đập hộp] Zidoo X9S – Sản phẩm dùng chip Realtek Rtd 1295 đầu tiên trên thị trường

kodiitvplus

Well-Known Member
chức năng download sub khi xem phim off của trình video mặc định đã load được sub Việt về chưa bác mod nhỉ. Q10Pro cũng đã cho Download sub về khi xem phim offline

tienlequoc

Well-Known Member
chức năng download sub khi xem phim off của trình video mặc định đã load được sub Việt về chưa bác mod nhỉ. Q10Pro cũng đã cho Download sub về khi xem phim offline
Một cái ảnh nói lên tất cả:
sg1nr15stl9j9uHi2bdkC2xr71BNhdirxX9xbFCKW0FEdejQhWXakF4RuccRQO0_6Ch2j5wL9AN4X7z_NBZ-fFXv1DYVUO2x_yMPVBJV5JBGSSPq5c1vp6stqyUugOTYsdYv2Gv03Dxc0wVgHH3JOicthMnoPqOoR1-bPsINn4OwU5r1Efey9EPOlPvLl29XBBSW0VbA5p-VAlpstQDpWyEeu25JQK9ddx-bUP2hvj9kNzdIoXUSEUlmv94iN4wkipYG5OlTwOdRtNU6nppXdDVICfcosNdHA1AsxGq_dSYUJNndC1teHcmwD4-XLraumelwb-uvvLvm1bnC_pec3b2DfT8f2EiS-taYwA-FNLItVlHYcgLic1pd19x3fIKcR8sZLfDtujIXn6LwW6a57lgmfdh8JwyEfebsfWuB4Xu8Cx6X8SViKQ8ofK6a42_aX0e8HNv5fCe5CMO-x0Hdtd6amg8eAjExO7scUY_qbx2EC2_4nlG5yvyHpHPktgrko28MJXmQOAaWgaCDoRrnQJ_V4HKoxUgqrvVXty2MAEvy7b-RZMWA79OQoXRafnRrj16NRpi5XhM3E7tYe60ZnqroqKIAp_Al8r-478KpNZ8mLRYaYw=w1129-h635-no

phongdang

Active Member
Quá đẹp. Vừa mua con Q5 pro của Bác meocon vào 2/9 rồi. Nhưng cuối năm sẽ sắm thêm TV 4K ... chắc phải rước thêm em này rồi! Bạn Tiến cho mình hỏi con này coi phim offline thì cách tinh chỉnh có đa dạng như HD player không? Nếu được bác vui lòng review thêm về phần xem phim offline. Many thanks.

pttpth

Active Member
Tính ra con này giá vầy khá ngon,có thêm chức năng làm NAS tốt cho anh em nào chưa có điều kiện mua WIFI ROUTER có cổng USB để làm NAS

tienlequoc

Well-Known Member
Tính ra con này giá vầy khá ngon,có thêm chức năng làm NAS tốt cho anh em nào chưa có điều kiện mua WIFI ROUTER có cổng USB để làm NAS
Mấy cái wifi router ghẻ có cổng usb thì sao mà đọ được flagship Realtek RTD 1295. Còn mua 1 con Wifi AC với Lan 1000 kha khá thì chắc cũng bằng 50% X9S rồi. Nhưng vẫn có khả năng thua X9S ở cổng Sata, cổng USB 3.0... :D

tienlequoc

Well-Known Member
Quá đẹp. Vừa mua con Q5 pro của Bác meocon vào 2/9 rồi. Nhưng cuối năm sẽ sắm thêm TV 4K ... chắc phải rước thêm em này rồi! Bạn Tiến cho mình hỏi con này coi phim offline thì cách tinh chỉnh có đa dạng như HD player không? Nếu được bác vui lòng review thêm về phần xem phim offline. Many thanks.

Đa dạng như hdplayer hay không hả? Có nhiều chỗ rất mới mẻ như chỉnh độ sâu hiệu ứng 3D, độ sâu phụ đề 3D, deep colour, nhiều thứ khác nữa ko nhớ hết.

Chỉnh sửa lần cuối:

chenzenvl

Well-Known Member
ngon nhưng hình như em nó ko có hỗ trợ thẻ nhớ SD hở bro Tiến?

bro có thể làm chi tiết hơn phần hiệu chỉnh sub của em nó không? (border, size, shadow, color,..), ngoài ra sub 3D có chỉnh nổi hẳn ra khỏi phim được ko?
Cảm ơn bro!

tienlequoc

Well-Known Member
Border, shadow thì chưa có, các thứ còn lại như size, colour, possition, đồng bộ hóa nếu phụ đề lệch,... thì ok. Mình nghĩ quá lắm là bác cần border thôi chứ xem phim ai lại cần shadow như karaoke. Mình cũng đã ý kiến vụ này rồi, mình nghĩ thêm border vào ok vì trước giờ chip realtek vẫn là con chip hỗ trợ tùy biến phụ đề tốt nhất.
Thẻ nhớ: Có phía sau nhé bác.
Vấn đề chỉnh hiệu ứng phim 3D, phụ đề 3D mình nghĩ bác đợi box ra mắt ra tiệm trải nghiệm thực tế hay hơn. Đây là tính năng cộng thêm, các box khác ko có, box này có thì đã tốt hơn rồi, còn tốt hơn đến mức nào chắc là do ở độ cần thiết của mỗi người và độ cảm nhận thực tế của mỗi cá nhân thôi.

chenzenvl

Well-Known Member
Border, shadow thì chưa có, các thứ còn lại như size, colour, possition, đồng bộ hóa nếu phụ đề lệch,... thì ok. Mình nghĩ quá lắm là bác cần border thôi chứ xem phim ai lại cần shadow như karaoke. Mình cũng đã ý kiến vụ này rồi, mình nghĩ thêm border vào ok vì trước giờ chip realtek vẫn là con chip hỗ trợ tùy biến phụ đề tốt nhất.
Thẻ nhớ: Có phía sau nhé bác.
...

uhm... cần border chuẩn mới dễ nhìn :)
công nhận cái khe thẻ nhớ MicroSD nó đặt chỗ hiểm thật :p

Bên trên