[Đập hộp] Zidoo X9S – Sản phẩm dùng chip Realtek Rtd 1295 đầu tiên trên thị trường

tienlequoc

Well-Known Member
Nhờ nhắn nhủ giúp vụ cắm chuột ngoài thì không hiện bàn phím để gõ chữ.

Quen xài chuột mà cắm vào là ko ra chữ, rút chuột ra thì hiện, setup mấy cái tài khoản muốn khóc....

Ha ha, thiệt là tội nghiệp quá đi.
Thứ nhất: Đó không phải là lỗi mà là một tính năng khá hay của các box dùng chip Realtek RTD1295. Với box mới mua, lúc khởi động box trong khi box đang được cắm keyboard/air mouse thì hệ thống sẽ tự tắt tính năng bàn phím ảo. Thích mở lại à: vào phần cài đặt mà mở nó lên, một lần và mãi mãi.

Thứ 2: Mạn phép hỏi bác một câu: Zidoo X9S của bác là do ai cung cấp? Có chính hãng theo khuyến cáo của hãng Zidoo tại đây không? Theo như một thông tin (chưa được kiểm chứng) của một bác chuyên nhập và bán Android box (hình như là bác Thanh Xuyên gì đấy thì phải) thì mainboard và vỏ nhái của Zidoo bán trên mấy trang web Tàu có mà đầy.

Thứ 3: Khi bác đặt một câu hỏi thì nên có đầy đủ chủ ngữ vị ngữ đàng hoàng cho nó ra câu ra cú.

lequocvan

Active Member
demo đâu, bản chính thức cho thị trường quốc tế ấy, để xài vài bữa đợi fw 1.2.4 xem có gì hay ko, ko có thì thanh lý sớm thôi.
Ước gì thanh lý sớm khoảng 1T5 :p em lấy trong ngày dù xa xôi khó khăn em vẫn đội nắng lội mưa đi.

oldfriend

Moderator
Ước gì thanh lý sớm khoảng 1T5 :p em lấy trong ngày dù xa xôi khó khăn em vẫn đội nắng lội mưa đi.

thôi, lên tí đi gả luôn, cũng chán, pm riêng nhé.

P/s: mình ko mua hàng zidoo của bác bán nên cũng ko rõ hàng bác bán chính hãng nó thế nào, thấy sản phẩm mới thì lấy trải nghiệm thôi, ko ảnh hưởng gì đâu, yên tâm ^^

lequocvan

Active Member
Ha ha, thiệt là tội nghiệp quá đi.
Thứ nhất: Đó không phải là lỗi mà là một tính năng khá hay của các box dùng chip Realtek RTD1295. Với box mới mua, lúc khởi động box trong khi box đang được cắm keyboard/air mouse thì hệ thống sẽ tự tắt tính năng bàn phím ảo. Thích mở lại à: vào phần cài đặt mà mở nó lên, một lần và mãi mãi.

Thứ 2: Mạn phép hỏi bác một câu: Zidoo X9S của bác là do ai cung cấp? Có chính hãng theo khuyến cáo của hãng Zidoo tại đây không? Theo như một thông tin (chưa được kiểm chứng) của một bác chuyên nhập và bán Android box (hình như là bác Thanh Xuyên gì đấy thì phải) thì mainboard và vỏ nhái của Zidoo bán trên mấy trang web Tàu có mà đầy.

Thứ 3: Khi bác đặt một câu hỏi thì nên có đầy đủ chủ ngữ vị ngữ đàng hoàng cho nó ra câu ra cú.
Nếu mà là hàng nhái thì update OTA được không anh. & có cách nào phân biệt không hay là mở main ra coi mà coi ở chỗ nào. Nghe anh nói làm em lo quá. :confused:
Mà chính hãng chưa ra thì sao mà nhái được, nếu có, theo em nghĩa chỉ có khi hàng demo bị mấy bác tester tuồng ra cho bọn làm nhái thôi

hienrp

Active Member
Nếu mà là hàng nhái thì update OTA được không anh. & có cách nào phân biệt không hay là mở main ra coi mà coi ở chỗ nào. Nghe anh nói làm em lo quá. :confused:
Mà chính hãng chưa ra thì sao mà nhái được, nếu có, theo em nghĩa chỉ có khi hàng demo bị mấy bác tester tuồng ra cho bọn làm nhái thôi
Tuồng thôi bác, chả nhẽ chứ zidoo cũng oem pcba riêng vỏ riêng, rồi gán logo zidoo lên, dễ dãi như mấy em mxq, m8s năm cha ba mẹ ah. nếu thế sắp tới con này chắc oem nhiều lắm đây, hóng xem fix rom rồi bác update ota xem sao. chứ e test sơ thì k thấy mượt, ko thấy tương thích app cho lắm. khách quan cứ để bác test xem.

kodiitvplus

Well-Known Member
Bác Tiền trùm android toàn quốc rồi vụ nhái có hay chưa chắc nắm như lòng bàn tay mà. Mà khó hiểu, zidoo làm ăn kiểu nào mà hàng thật chưa có hàng nhái đã tràn lan là sao. Có nội gián chăng :)

tienlequoc

Well-Known Member
Bác cứ xem khuyến cáo của hãng Zidoo tại website chính chủ của họ, tin hay không tùy bác thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhcdth

Active Member
PCB của Zidoo x9s đang rao bán, em chỉ thấy vậy thôi :D

tienlequoc

Well-Known Member
Cái main đỏ là main mẫu Realtek 1295 được các website quốc tế đăng từ trước khi có box, để ý nó có 2 cổng Lan, X9S chỉ có 1 cổng Lan

lequocvan

Active Member
Cái main đỏ là main mẫu Realtek 1295 được các website quốc tế đăng từ trước khi có box, để ý nó có 2 cổng Lan, X9S chỉ có 1 cổng Lan
Vậy là cái hình mà bác thanh xuyên đưa, là bên chợ CHINA bán là bản các website quốc tế đăng từ trước khi có box rồi. Mà 2 cổng lan thì nhét vào cái box thế nào, cớn lẽ bỏ bẻ bớt bỏ đi 1 cổng. Vậy mở box ra biết hàng thật hàng giả rồi. Coi vậy cũng dễ.

kodiitvplus

Well-Known Member
Em tìm ra được nguồn rồi, Mở ra giống thế này là oke: http://www.cnx-software.com/2016/09...d-tv-box-review-part-1-unboxing-and-teardown/

Chuẩn rồi anh. Cũng chưa dám kết luận 100% vì nhà sản xuất có thể còn bí mật vấn đề gì đó. Nhưng zidoo về Việt Nam đều có chung kiểu main như này. Zidoo x9s bên em phân phối cũng vậy luôn thì không biết bị coi là hàng nhái không bác Tiến nhỉ :)

HieuHienSupport

Active Member
Hiện tại ZIDOO tại Việt Nam được phân phối chính thức từ bên mình, và ZIDOO cũng đã có thông báo lưu ý dành cho thị trường Việt Nam tại trang chủ của hãng ở đây, ai thắc mắc thì có thể vào xem, còn hàng những bên khác nhập nguồn gốc ở đâu thì chỉ họ mới biết được:
Announcement of ZIDOO Technology CO.,Ltd for Vietnam market
Mình cũng đang chờ cập nhật của Firmware mới, ZIDOO X9S là sản phẩm được ZIDOO đầu tư và kỳ vọng rất nhiều, nên hãng sẽ ưu tiên giải quyết các vấn đề do người dùng phản hồi. Và sau kỳ nghỉ lễ bên mình cũng sẽ trao đổi và xác nhận lại với ZIDOO để điều tra về vấn đề hàng giả, hàng nhái...khi nào có thông tin chính thức thì sẽ thông báo tới mọi người.

thanhcdth

Active Member
Vụ này em không lành lắm, nhưng em lướt trên kia thấy nó được rao bán vậy, chắc tấm hình main đỏ là đợt thiết kế của Zidoo, sau đó họ chuyển sang main xanh!
Vậy mở box ra main xanh là hàng thiệt, main đỏ là nhái hả bác.....
Em cũng tính nhập về bán, nhưng như thế này đành chịu, không biết đâu mà lần, giờ nói chung ai nhập Zidoo X9s về cũng được, nhưng khả năng rất cao không phải của Zidoo. Nếu Zidoo.tv có phần check serial thì quá tốt

Chỉnh sửa lần cuối:

lequocvan

Active Member
Vụ này em không lành lắm, nhưng em lướt trên kia thấy nó được rao bán vậy, chắc tấm hình main đỏ là đợt thiết kế của Zidoo, sau đó họ chuyển sang main xanh!

Em cũng tính nhập về bán, nhưng như thế này đành chịu, không biết đâu mà lần, giờ nói chung ai nhập Zidoo X9s về cũng được. Nếu Zidoo.tv có phần check serial thì quá tốt

Đúng rồi. Nên thống nhất check 1 trang thôi, chuyên nghiệp như check serial của sp apple chẳng hạn. Vậy ai cũng có thể phân phối từ nhỏ đến lớn. Lúc đó người dùng được hưởng lợi còn gì bằng.
MÀ zidoo em thấy sp nó có chăm chút lắm.

tienlequoc

Well-Known Member
Em tìm ra được nguồn rồi, Mở ra giống thế này là oke: http://www.cnx-software.com/2016/09...d-tv-box-review-part-1-unboxing-and-teardown/

Việc mở main không có ý nghĩa gì hết vì đa số khách hàng ko dám mở. Giờ chỉ tin vào cái tuyên bố của hãng thôi. Nhớ lúc trước có người show cho mình 2 tấm ảnh chụp 2 sản phẩm cùng thương hiệu (đang hot và có nhiều mem pr ở hdvn), nhìn sơ qua 2 cái main thì gần như y chang, nhưng soi kỹ sẽ thấy có 1 main dùng chip nhớ thương hiệu lạ quắc. Mình có post ảnh lên fb cho anh em thấy một lần rồi. Anh Tàu làm ăn như thế nào, anh VN làm ăn như thế nào mình cũng biết được kha khá. Nhưng tại đang theo chủ nghĩa mắckênô nên tự mình né những người làm ăn ko đàng hoàng thôi. Nói nhiều cũng mệt.

linka

Member
Kodi của em này chơi online có passthrough được không vậy các bác. em chỉ thèm mỗi tính năng này.

Bên trên