Đặt Cấu Hình Cho Android Box để xem IPTV

manhpham

Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Mình là người lập ra topic này, hoàn toàn là dân ngoại đạo nhưng chỉ là người đam mê Công nghệ và thích vọc vạch, không PR cho một ai cả.
Mình đã từng là thuê bao VTC HD, K+, One TV... nhưng bây giờ bỏ hết rồi. Xem IPTV trên android quả thực rất thú vị , đặc biệt là với những người thích tìm tòi, khám phá. Nếu các app như HD VIet, MobiTV, GenTV chỉ cho phép xem một số kênh nào đó được cho phép THÌ khi bạn sử dụng IPTV cho Android bạn có thể khám phá tất cả các lĩnh vực nhạy cảm về truyền hình mà không ai có thể ngăn chặn được. Thực ra, dân nghiền công nghệ ai nào bỏ ra vài tiếng để xem hết một phim hoặc một trận đá banh... mà chỉ thích tìm tòi cái bị người ta cấm mà mình vẫn xem ngon!
Các luồng để xem IPTV như vòi bạch tuộc, chém vòi này có vòi khác mọc!!!

mình cũng giống bác thích vọc chứ.....chẳng có thời gian mà coi

children09

Well-Known Member
Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Sao hôm qua, mình xem VTV3HD trên XBMC không được.

Có bạn nào cho mình xin địa chỉ IPTV mới không?

3dong

Member

Sao hôm qua, mình xem VTV3HD trên XBMC không được.

Có bạn nào cho mình xin địa chỉ IPTV mới không?
Nhà bác nào dùng mạng FPT thì tải Danh sách kênh này dùng nhé. Các kênh để xem WC là VTV3/6 HD/SD, Bobgda TV SD/HD, Thethao TVSD/HD. K+1, v.v.... Nếu đường truyền cao thì chọn HD xem cho đã

Chỉnh sửa lần cuối:

vu1512

Member

Nhà bác nào dùng mạng FPT thì tải Danh sách kênh này dùng nhé. Các kênh để xem WC là VTV3/6 HD/SD, Bobgda TV SD/HD, Thethao TVSD/HD. K+1, v.v.... Nếu đường truyền cao thì chọn HD xem cho đã

Bạn ơi mình dùng mạng fpt sao list này bấm vào kênh nào nó cũng load mãi vậy

3dong

Member

Bạn ơi mình dùng mạng fpt sao list này bấm vào kênh nào nó cũng load mãi vậy
Muốn xem được phải
1-mở luống IPTV
2-Đường truyến tốc độ cao (>8M)
3-Nối trực tiếp cáp LAN vào AB, không dùng Wifi nhé

vu1512

Member

Muốn xem được phải
1-mở luống IPTV
2-Đường truyến tốc độ cao (>8M)
3-Nối trực tiếp cáp LAN vào AB, không dùng Wifi nhé

2 cái cuối thì mình đáp ứng hết rồi. Còn cái mở luồng iptv ban huong dẫn mình với. Mình search đọc chả hiểu gì cả

3dong

Member

Muốn mở luồng IPTV, bạn gọi tổng đài FPT yêu cầu mở luồng vì IPTV là dịch vụ miễn phí cho các thuê bao của FPT (bạn có thể yêu cầu nhân viên FPT đến nhà cài trực tiếp OneTV hoặc VLC trên máy tình, nếu máy tính xài được thì cũng xài được trên Android box). Thông thường FPT mặc định đã mở luồng cho các thuê bao rồi.

dungtoandung

Well-Known Member

Muốn mở luồng IPTV, bạn gọi tổng đài FPT yêu cầu mở luồng vì IPTV là dịch vụ miễn phí cho các thuê bao của FPT (bạn có thể yêu cầu nhân viên FPT đến nhà cài trực tiếp OneTV hoặc VLC trên máy tình, nếu máy tính xài được thì cũng xài được trên Android box). Thông thường FPT mặc định đã mở luồng cho các thuê bao rồi.

Chỉ có Fpt xem được thôi hả bác, emm dung viettel thì chịu à?

longchau

Member

cho mình hỏi sao mình chọn kênh mở lên thì báo là cần nhập proxy, pls chỉ mình cách nhập với.Tks mn.

3dong

Member

cho mình hỏi sao mình chọn kênh mở lên thì báo là cần nhập proxy, pls chỉ mình cách nhập với.Tks mn.
Bạn chỉ cần bỏ dấu "tích- dẫu chữ V" ở mục proxy rồi ấn OK, sau đó thoát ra và vào lại IPTV để thưởng thức!

j3n339

Member

Bạn chỉ cần bỏ dấu "tích- dẫu chữ V" ở mục proxy rồi ấn OK, sau đó thoát ra và vào lại IPTV để thưởng thức!

Bác @3dong có list mới của fpt cho mình xin với. Đầy đủ mọi thứ thì tốt quá

nhtphong

Active Member

Gắn Android box vào TV để coi TV, vậy cái TV ko coi dc TV hả ^^

Bên trên