Đầu Bluray Sony BDP-S370 không nhận ổ cứng ngoài?

FullHDer

Chào các bác,

Em mới tham gia diễn đàn, có một vấn đề xin các bác tư vấn giúp:

Em vừa mua đầu blu ray Sony BDP-S370 (xách tay nước ngoài về). Ở nhà em có một ổ cứng ngoài Transcend 160GB có lưu nhiều phim.

Khi em cắm nối ổ cứng này vào cổng USB của đầu blu ray và truy cập vào mục này trên màn hình, nó hiện ra thông báo "This USB device ... is not supported", tạm dịch là "thiết bị USB này không được hỗ trợ bởi đầu".

Cho em xin hỏi là trong diễn đàn có bác nào gặp tình trạng này chưa? Nếu có thì cách xử lý thế nào?

Nhờ các bác tư vấn nhé. Em có nhiều phim lưu trong ổ Transcend muốn xem luôn qua kết nối với đầu blu ray này, không muốn burn ra đĩa vì tốn quá nhiều thời gian.

Cảm ơn các bác nhiều! Mong tin.

FullHDer

Ðề: Đầu Bluray Sony BDP-S370 không nhận ổ cứng ngoài?

con này chỉ hỗ trợ cổng usb với thiết bị có dung lượng <1gb.nếu muốn sử dụng ổ đĩa cứng bạn phải nối qua cổng LAN (sử dụng box nối qua mạng)

phidiepdan

Chào các bác,

Em mới tham gia diễn đàn, có một vấn đề xin các bác tư vấn giúp:

Em vừa mua đầu blu ray Sony BDP-S370 (xách tay nước ngoài về). Ở nhà em có một ổ cứng ngoài Transcend 160GB có lưu nhiều phim.

Khi em cắm nối ổ cứng này vào cổng USB của đầu blu ray và truy cập vào mục này trên màn hình, nó hiện ra thông báo "This USB device ... is not supported", tạm dịch là "thiết bị USB này không được hỗ trợ bởi đầu".

Cho em xin hỏi là trong diễn đàn có bác nào gặp tình trạng này chưa? Nếu có thì cách xử lý thế nào?

Nhờ các bác tư vấn nhé. Em có nhiều phim lưu trong ổ Transcend muốn xem luôn qua kết nối với đầu blu ray này, không muốn burn ra đĩa vì tốn quá nhiều thời gian.

Cảm ơn các bác nhiều! Mong tin.

FullHDer

bạn phải xem cái blu đó hỗ hợ ổ bao nhiêu gb? định dạng FAT hay NTFS?... chứ nhỉ?

phidiepdan

rồi còn cả file định dạng gì nữa chứ nhỉ?

Bên trên