Đầu đĩa có đọc đc file đuôi .iso ko.

silverfox

Member
Khi em mua 1 cái đĩa phim DVD về bật lên xem em thấy nó rất nét khi coi trên cái TV LCD 42 inch mà khi em convert ra em đều phải chỉnh khung hình xuống 720x480 hay nhỏ hơn khung hình này còn cái nào tầm 1280x720 là đầu đĩa nó ko cho coi đc lun.

Liệu em làm 1 file 1920x1080 đuôi avi. thành .iso thì đầu đĩa đọc đc chứ ạ.

chithien89

Ðề: Đầu đĩa có đọc đc file đuôi .iso ko.

Bạn nói cụ thể xem bạn dùng trình gì để burn, nói bạn dể hiểu Avi là định dang đọc trên PC khi burn ra disc bạn có 2 lựa chọn với nó 1 là ghi chế độ Data coi nó như 1 dử liệu bt như bao dử liệu khác trên máy tính!
2 là ghi với chế độ Move trình burn tự động chuyển nó qua dạng Video Disc và ghi nó nó sẻ giống như bao disc khác ta mua ngoài hàng disc.
Nhưng vì thời buổi công nghệ phát triển các đầu DVD dân dụng đời sau naỳ có khả năng đọc *.Avi vả cả sub kèm theo nó nửa.

phuongduyvn

Khi em mua 1 cái đĩa phim DVD về bật lên xem em thấy nó rất nét khi coi trên cái TV LCD 42 inch mà khi em convert ra em đều phải chỉnh khung hình xuống 720x480 hay nhỏ hơn khung hình này còn cái nào tầm 1280x720 là đầu đĩa nó ko cho coi đc lun.

theo em biết thì ko thể được đầu đĩa của bác chỉ đọc được 1 số chuẩn thôi avi thì có thể nhưng iso thì ko thể với lại bác tạo chuẩn 1920x1080 như thế nào?

bkpro_54

Member

Đầu đĩa chỉ đọc được 720x480 thôi.

silverfox

Member

Giờ em làm 1 list toàn nhạc HD 1920x1080 vào 1 file có đuôi là .iso rồi burn ra đĩa liệu đầu đĩa có đọc được ko. Đầu đĩa hiện nay ý.

Lâm Gia Trang

Giờ em làm 1 list toàn nhạc HD 1920x1080 vào 1 file có đuôi là .iso rồi burn ra đĩa liệu đầu đĩa có đọc được ko. Đầu đĩa hiện nay ý.

đầu đĩa chạy hình như là VOB mà bác. ISO sao chơi được vì đầu đĩa hình như chưa áp dụng tiêu chuẩn ISO bác ơi :D

intel775

File ISO dùng để burn ra đĩa CD hoặc VCD mà, đâu có chiếu được trên đầu đĩa

Doatphach

Active Member

file iso là file tạo ảnh của disc trên ổ cứng nên đầu đĩa ko đọc được đâu

superHD

Member

Đầu đĩa không đọc được là cái chắc

Chỉnh sửa lần cuối:

baythanh

Member

Theo mình phải giải nén ra thì đầu DVD đọc mới được

ducvuong25

Active Member

file iso mà có res là 720, 1080 thì là image disc của HD-DVD, Bluray. phải có đầu tương ứng mới đọc được nó bạn à/

okitaxa

Đầu đĩa ngoại trừ đầu bluray mình chưa dùng thì không có đầu (DVD, CD) nào đọc được file ISO hết, hiện nay đa số đầu đĩa DVD đều đã tích hợp thêm phần giải mã Mpeg hoặc Avi. Nếu muốn đọc được file ISO(là chương trình Fiml, nhac...) thì bạn phải ghi file ISO đó thành đĩa DVD hoặc CD.

Làm 1 file 1920x1080 đuôi avi. thành .iso. Và bạn phải ghi thành đĩa CD, hoặc DVD thì nó mới đọc được. Còn muốn đọc trực tiếp bạn phải Encode về 720x576 hoặc độ phân giải nhỏ hơn.

Bên trên