Đầu K+HD có thể thu thêm đươc 1 số kênh miễn phí

quangyuan

Member
Vân đề là mình vưa đươc bên k+ tiết lộ thông tin cách dò thêm 1soos kênh fe trên vi na sat trong đó co câc kenh như Antv htvtt v v vào khoang r trên 30 kênh Nhưng chỉ đâu k+ HD mơi đươ còn se mình chưa thử.

Thao tran

Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

có vụ này nữa à . ở đâu thế bác chỉ mình với

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Chưa thử mà cũng tạo Topic bla bla bla...

Đôrêmi

Moderator

Đúng vậy, mình cũng đã được biết về vụ này (đó là cách mở Menu ẩn của đầu thu K+HD giống như kiểu đầu thu ODS 4000V) Nhưng hiện tại không có đầu thu K+HD để thử nên chưa dám đưa lên.

Thao tran

Đúng vậy, mình cũng đã được biết về vụ này (đó là cách mở Menu ẩn của đầu thu K+HD giống như kiểu đầu thu ODS 4000V) Nhưng hiện tại không có đầu thu K+HD để thử nên chưa dám đưa lên.
vậy bác chỉ đi , để em làm thử xem thế nào . Thích kênh ANTV mà k+ không có .

trước mắt thì như thế, rồi sẽ có OTA mở khoá luôn.

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Các bác gặp Tiger2010 nhé.

quangyuan

Member

Tôi làm thử nùi ngon lành mới nói chứ vì trực tiếp bên k+ họ hướng dẫn cho đại lý như mình mà

minhhuub

Active Member

Tôi làm thử nùi ngon lành mới nói chứ vì trực tiếp bên k+ họ hướng dẫn cho đại lý như mình mà

thao tác thế nào vậy, chỉ mình với ;;)

princetq

Member

Đề nghị các bác biết cho thông tin để anh em cùng thử nghiệm. Lập topic mà chỉ đưa thông tin dạng chưa thử thì buồn cười lắm. Trên diễn đàn này có bác vcidth là đại lý lớn của K+, nếu có vụ này chắc bác ấy phải biết. Đề nghị bác vcidth lên tiếng về vụ này ạ.

Đôrêmi

Moderator

Chú duyen_phamduy đâu rồi, hôm nay chú đã thêm kênh thành công trên đầu thu nhà chú giờ chú hướng dẫn anh em ở đây nhé (nhớ có hình ảnh minh họa). Anh không có đầu thu nên chưa làm được.
Đề nghị bác chủ topic chỉnh sửa lại bài đầu tiên.

tan_huy_93

Well-Known Member

Em thấy trên ANTV ngoài bản tin 113 Online, và bản tin chiều ra, thì những chương trình khác đều có trên kênh AnViên và NCM.

Kênh ANTV này do Trung tâm phát thanh, truyền hình, điện ảnh CAND phối hợp với AVG để sản xuất chương trình, nên 1 số chương trình trên ANTV giống trên kênh AnViên, NCM, và cả quảng bá dịch vụ Truyền hình An Viên của AVG.

Thao tran

sao không thấy bác nào hướng dẫn cách làm hết vậy .

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Em thấy trên ANTV ngoài bản tin 113 Online, và bản tin chiều ra, thì những chương trình khác đều có trên kênh AnViên và NCM.

Kênh ANTV này do Trung tâm phát thanh, truyền hình, điện ảnh CAND phối hợp với AVG để sản xuất chương trình, nên 1 số chương trình trên ANTV giống trên kênh AnViên, NCM, và cả quảng bá dịch vụ Truyền hình An Viên của AVG.

Bên K+ làm sao mà thu được mấy kênh An Viên, NCM =)) Thế nên nếu thu được mấy kênh free trong đó có ANTV là tốt rồi, còn hơn là hết thuê bao làm cục gạch =))

duyen_pham

Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Chú duyen_phamduy đâu rồi, hôm nay chú đã thêm kênh thành công trên đầu thu nhà chú giờ chú hướng dẫn anh em ở đây nhé (nhớ có hình ảnh minh họa). Anh không có đầu thu nên chưa làm được.
Đề nghị bác chủ topic chỉnh sửa lại bài đầu tiên.

em đây thưa anh mí, cả tối ngồi test nghịc, mai sẽ báo kết quả cho anh em sau, ai muốn biết pm riêng em , sợ không được post ở đây, [email protected] đt:0969.822.862
sơ qua là thế này..em chụp ảnh hơi mờ ace thông cảm!

1.TP VTC
Tần số:11008 – Tốc độ mã:28800 - FEC:3/4 - Phân cực: Ngang - Điều biến: DVBS2 (8PSK)
Tần số:11472 – Tốc độ mã:23200 - FEC:3/4 - Phân cực: Ngang - Điều biến: DVBS2 (8PSK)
2.TP htv-htvc
Tần số:11088 – Tốc độ mã:28125 - FEC:3/4 - Phân cực: Dọc - Điều biến: DVBS (QPSK)
Tần số:11120 – Tốc độ mã:13330 - FEC:3/4 - Phân cực: Dọc - Điều biến: DVBS (QPSK)
3.TP của china Vệ tinh APSTAR6_134*E
Tần số:12395 – Tốc độ mã:27500 - FEC:3/4 - Phân cực: Dọc - Điều biến: DVBS (QPSK)

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

em đây thưa anh mí, cả tối ngồi test nghịc, mai sẽ báo kết quả cho anh em sau, ai muốn biết pm riêng em, sợ không được post ở đây,
sơ qua là thế này..em chụp ảnh hơi mờ ace thông cảm!
PM cho mình cách mở cái menu này với ;))

Ðề: Re: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

vậy AVG làm nhiều kênh mà nội dung giống nhau và phát đi phát lại à? nghèo nàn thế? ;))
trên VTV1-2-3-6... có quảng bá dịch vụ K+ đó thôi.

princetq

Member

em đã nhận được hướng dẫn của bác tiger2010 kèm lời nhắn test và phổ biến cho anh em. Em xin chân thành cảm ơn bác. Nếu đc phép e sẽ post lên đây trong ngày mai. Bác nào post trước đc thì post lên luôn đi ạ.

Bên trên