Đầu Karaoke thế hệ 4.0

ChanHungTV

Active Member
Mất hơn 10 năm để làm xong cái đầu này : Bạn nào ở HN có thể qua 145 Nguyễn Ngọc Vũ hát thử ..

thanhyk

Well-Known Member
Nếu là k10 thì gọi là vang số chứ nhỉ, đầu kok để đọc và phát kok. K10 là vietnam hay china vậy bác.

vnhat

Member
10 năm?????????????
bác nói mất 10 năm đi sưu tầm vài chục k bài hát thì e còn nghe được haha

ChanHungTV

Active Member
10 năm?????????????
bác nói mất 10 năm đi sưu tầm vài chục k bài hát thì e còn nghe được haha
Sưu tập chưa đủ đâu bạn , sưu tập và chỉnh lại sao cho các bài đều nhau ở mức âm lượng , phải nghiên cứu làm sao để nhét nó vào cái máy tính và chọn bài bằng android để không cần bàn phím ... Nói chung mất khá nhiều công ...

vnhat

Member
dùng cái vang số là chuẩn bài nhanh gọn lẹ chứ xox k10 mà hát hò cái nỗi gì.........

Chỉnh sửa lần cuối:

ChanHungTV

Active Member
dùng cái vang số là chuẩn bài nhanh gọn lẹ chứ xox k10 mà hát hò cái nỗi gì.........
Cái vang số to và đắt gấp chục lần cái K10 và cũng không hay hơn cái K10 đâu bạn . K10 là cái vang số đó .. Xem video mà bạn không thấy sao ?
Vang số của bạn có được như K10 này không ?
Tất cả các video từ kênh này đều dùng K10 đó bạn ..

luonnho1001

Well-Known Member
Nó có 16 hiệu ứng digital efect đó ạ . Nó không phải là Sound card đâu ạ .Nó mix giữa music và micro nên nó là vang số . IC của nó khá nhiều và chỉnh được bass, trebles ..
Vang số nó làm đc nhiều việc hơn em tưởng đó chứ tất cả K10 hay 108 rồi đến icon hay uk16 nó chỉ dành cho lai con trym thôi.

ChanHungTV

Active Member
Vang số nó làm đc nhiều việc hơn em tưởng đó chứ tất cả K10 hay 108 rồi đến icon hay uk16 nó chỉ dành cho lai con trym thôi.
Nó làm gì thì cũng cho 1 kết quả là trộn giữa nhạc và tiếng micro thôi anh ạ .. Em dùng nó để hát Karaoke cả năm nay rồi ạ .. Live stream thì cái MA2 đó live từ Mixer Peavey 14 cũng không khác từ K10 ...

luonnho1001

Well-Known Member
Nó làm gì thì cũng cho 1 kết quả là trộn giữa nhạc và tiếng micro thôi anh ạ .. Em dùng nó để hát Karaoke cả năm nay rồi ạ .. Live stream thì cái MA2 đó live từ Mixer Peavey 14 cũng không khác từ K10 ...
Đến ngay cả ông bán hàng cũng ko giám nói nó là vang số mà em (anh ko thấy ai đưa em này vào phòng kok cả) còn nó đc dùng vào mục đích cá nhân thì tùy người.

ChanHungTV

Active Member
cái kiểu thâu âm qua line rồi ghép bằng máy tính thì nhiều đứa live còn nghe hay hơn nhiều,
may ô cầm mic hát tốt chứ giọng yếu ko có echo thì hát kiểu gì đc
Bạn dẫn hộ file xem thằng nào thu live hay hơn để mình học tập ? Live và mix lại khác nhé bạn ..

ChanHungTV

Active Member
Đến ngay cả ông bán hàng cũng ko giám nói nó là vang số mà em (anh ko thấy ai đưa em này vào phòng kok cả) còn nó đc dùng vào mục đích cá nhân thì tùy người.
Bán hàng không phải là người am hiểu kỹ thuật âm thanh đâu ạ , họ chỉ cần tiền chứ họ không cần hiểu ... Em thu live mà nhiều người nghĩ là ca sĩ hát nhép đó ạ ..

vnhat

Member
Cái vang số to và đắt gấp chục lần cái K10 và cũng không hay hơn cái K10 đâu bạn . K10 là cái vang số đó .. Xem video mà bạn không thấy sao ?
Vang số của bạn có được như K10 này không ?
Tất cả các video từ kênh này đều dùng K10 đó bạn ..

à vâng, vậy mời các bác nghe vang số nó hét ra làm sao, chắc con k10 của bác là no1 roài

vnhat

Member
Bạn dẫn hộ file xem thằng nào thu live hay hơn để mình học tập ? Live và mix lại khác nhé bạn ..

bác lại cứ cố tình không hiểu, con k10 ko có echo chỉ có chút reverb và mở lớn thì nó hú hít thì hát hò làm sao được
ghi ẩm lại qua dây line thì nó làm gì có hú hét nữa

Bên trên