đầu phát Blueray/DVD/SACD/CD nào hả các bác?

các Pro cho em hỏi xem nếu để tiện dụng tất cả trong 1 thì nên chọn đầu BD/DVD-A/SACD/CD nào trong tầm max 1000$ nào cho chất lượng âm thanh, hình ảnh tối ưu?
Em lấy chất lượng âm thanh của Marantz CD6003 hoặc 7003 để so sánh ạ.

Ðề: đầu phát Blueray/DVD/SACD/CD nào hả các bác?

Tớ đang chơi con Pioneer LX-08 với 4 chíp giãi mã Burr-Brown, Blueray/ DVD/ SACD/ CD chơi tuốt luốt, chỉ thua đàn anh LX-91, các em 6003/ 7003 không có cửa.

mã này em không tra ra nó là cái nào ở thị trường VN. Bác chỉ giúp em xem nó là LX5? với

bác qua bên Bv tham khảo e OPPO BDP-93 hay cao hơn nữa là OPPO BDP-95. Thấy cấu hình khủng phết đấy và được Bv ca ngợi hay hơn CD marantz tầm cao. Ở diễn đàn mh hình như chưa có bác nào dùng thì phải?

Em cũng nghía Oppo 95 rồi nhưng thấy bảo nó kén mã vùng với không ổn định khi chơi .mkv nên cũng lăn tăn

đầu oppo 95 này chức năng chơi đĩa là chính nên chắc chắn khả năng chơi .mkv ngoài sẽ kén hơn nhiều. Nhìn vào spec của e nó ngon quá, nhìn phát thèm. Có cả kết nối balanced để chơi CD nữa. Bác mà lấy e nó thì hôm nào e xin đến nghe ké mới được hjhj

Vâng, em đọc spec cũng choáng vì nó dùng hẳn chip SABRE32 Ref luôn có trong CDP của MC. Để ngâm cứu thêm vụ kén đĩa xem thế nào.
Con LX8 của bác Tú có kén đĩa và mã vùng không vậy

ngâm cứu rì viu từ sáng tới giờ vẫn chưa ra được quyết định nào các bác ạ.
Bác nào rành cho em so sánh thử 2 con giá y chang nhau này xem nào (em UD7006 thấy bên Hoàng Hải xếp vào dòng Hiend)
OPPO 95 vs Marantz Blu-ray Player UD7006

báo cáo các bác là em đánh liều với Code & Region đã order 1 em OPPO BDP-95 từ chính hãng và nhờ người xách về. Khi nào hàng về sẽ báo cáo và review hầu các bác. Giờ phải chuẩn bị dây nhợ để sẵn sàng phục vụ em nó đã :x

Bên trên