Đánh giá Đầu phát HD là phải có WIFI ....

mndt610

Member
Ðề: Đầu phát HD là phải có WIFI ....

Kiwi-Mele, review đi bác.

Xin lỗi Bác chủ trước nhé
Theo cái pic này thì mình có nhận xét thế này
Nhìn giống hàng nữa vời quá. Box thì để kiwi-Mele, thân máy thì không thấy chữ nào là kiwi cả, không chứng minh được em này là kiwi. Nói chính xác ra là hàng của mele, Về Việt Nam Các Bác design lại cái box = tự phong
Còn về fw. Hiện tại ở vn có thể edit lại background, icon... Có khả năng các Bác coppy fw của imax i18d sau đó edit lại, khả năng 90% là như vậy

Một sản phẩm nếu đúng như mình phân tích thì có đáng tin cậy không? Trong khi đó các Bác pr quá

Mình chỉ nhìn hình đánh giá theo khía cạnh người tiêu dùng, có thể đánh giá của mình sai, nhưng phải phân tích đễnh những bạn mới tham gia HD có cái nhìn chính xác hơn

vu264

Có biết bao nhiêu cái thương hiệu HDP không chỉ ở VN mà còn nhiều nơi khác đang OEM của Mele Mà? Chưa gì bác đã nhận định 90% Kiwi Mele coppy Fw của Imax rồi edit lại. Vâng củng có khả năng lắm chứ! Nhưng nói bằng miệng thôi, còn muốn chứng minh thì là 1 vấn đề khác nửa. Bác vội quá rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Sao lại bảo là con này nhái con kia được. Toàn hàng từ TQ đưa về thì làm gì có con nào gọi là Nhái, vì hầu hết đều là cũng 1 lò đưa ra mà thôi. Chỉ khác tên theo đơn đặt hàng :D
NPP nào nhiều tiền đầu tư thì có Firmware ngon, ngon cỡ nào cũng được dựa trên Firmware gốc của NSX, ít tiền thì Firm cũng thường thường.

chenzenvl

Well-Known Member

nói chung thì cũng giống xe máy thôi, thay đổi mẫu mã cho nó phong phú mẵt hàng và có cái... MỚI, chứ chipset chưa ra mới thì làm seo có sp vượt trội được :)

ttbvdc

Re: Ðề: Đầu phát HD là phải có WIFI ....

Tầm 2tr thì mua laọi nào các bác nhỉ?

ceo-sitcom

Member
Re: Ðề: Đầu phát HD là phải có WIFI ....

Xin lỗi Bác chủ trước nhé
Theo cái pic này thì mình có nhận xét thế này
Nhìn giống hàng nữa vời quá. Box thì để kiwi-Mele, thân máy thì không thấy chữ nào là kiwi cả, không chứng minh được em này là kiwi. Nói chính xác ra là hàng của mele, Về Việt Nam Các Bác design lại cái box = tự phong
Còn về fw. Hiện tại ở vn có thể edit lại background, icon... Có khả năng các Bác coppy fw của imax i18d sau đó edit lại, khả năng 90% là như vậy

Một sản phẩm nếu đúng như mình phân tích thì có đáng tin cậy không? Trong khi đó các Bác pr quá

Mình chỉ nhìn hình đánh giá theo khía cạnh người tiêu dùng, có thể đánh giá của mình sai, nhưng phải phân tích đễnh những bạn mới tham gia HD có cái nhìn chính xác hơn

Thứ nhât là ở thời điểm gần Tết các xưởng ở china cũng thi nhau xả hàng . Nên các bác cung cấp có tiền là qua mua về kd thôi . Còn về hình thức nhìn tổng thể con nào cũng na ná nhau cả về hình thưc kiểu dáng , cũng như FW . Vì thế không nên đanh giá sp này là nhái của sp khác, hay là hàng thế này thế kia . Vì làm như vậy vô tình bạn làm cho người kinh doanh tạo hiềm khích không tốt bạn àh .

Thứ 2 bạn đã dùng sản phẩm này chưa ? Nếu nó khg tốt tự người dùng sẽ nhận đinh . Vì theo mình sản phẩm này mới ra có 1 tuần tôi nghĩ bạn cũng khg có ngồi test sử dụng trực tiếp nên bạn chưa thể nói gì để người dùng hoang mang . Như vậy bạn cũng đang tạo hiềm khích với người kinh doanh sản phẩm

Thứ 3 bạn kh phải kd ? Nên bạn đánh giá người cung cấp PR như vậy có đúng ???. Bạn nhìn các sản phẩm của các hãng có ai khg cần Pr để người tiêu dùng biết tới sản phẩm họ bán ( Sony - Samsung - ........... )

Vì vậy để cho ý kiến sp bạn nên ngồi dùng nó hoặc mở nó ra coi nó có là nửa vời khg ?? Và ý kiến trên tinh thần để sp tốt hơn chứ k nên là tạo căng thẳng , hiềm khích cho những người kd bạn àh .

con này so với mấy dòng android box/stick thi xem phim co ngon hơn ko ( tại thấy đám kia toan 2 nhân, chip 1GHZ, ram 1GB) ( xin lỗi e mới tập chơi nên ko rành các dòng chip cho lắm, co gì mấy bác chỉ bảo e với>.< ). Ưu nhươc so với cac dong android Stick/box chỗ nào.
Bây h e đang co nhu cầu mua 1 con HDPlayer/android box/stick tầm giá khoảng 2tr ( còn la sinh viên tích cóp tiền ^^) với cac nhu cầu sau
-máy bền, của hãng có tiếng chút
-có remote dk hoặc hỗ trợ Mouse/keyboard ko dây
-đoc dc phu đề TViet, âm thanh DTS....
-chất lượng hình ảnh đẹp, ko bi giật khi xem file phim lớn, tua nhanh chậm mượt mà
-có update firmware thường xuyên ( có cang tốt)
-giao diện đẹp ( hỗ trợ duyệt theo poster với info của phim càng tốt) ^^
-KO cần 3D hay đọc DVDBluray gì cả. Tại chủ yếu xem wa HDDext. ( nếu có khay gắn HĐ càng tốt) ( tivi ko hỗ trợ 3D và cũng ko có ý định nâng cấp về sau)
-hỗ trợ Wifi mặc định ( ko cần phải mua thêm USB Wifi) - ko cần thiết lắm nhưng có càng tốt

Và e ở TP. HCM thì nên đến chỗ nào uy tín để mua ( bảo hành, hỗ trợ tốt). tại e muốn đến tận nơi xem rồi mới mua nen ko thĩ mua hàng wa mạng

vingrau

Member

Có wi-fi cũng tốt thôi, nhưng không có wi-fi mà chỉ có cổng LAN cắm dây cat5 giắc RJ45 cũng không sao.

Như ở nhà tôi dùng, HTPC, TV, Bluray player, HD Player đều chỉ có cổng LAN. Nâng cấp sao đây? Mỗi thiết bị này đều có thể mua w-fi dongle (USB) cắm vào nhưng giá của mỗi cái wi-fi USB dongle này đều không dưới 500K, thậm chí 50 USD, lại không phải dễ kiếm. Cắm cho 4 thiết bị này là 4 cái USB dongle khác nhau. Quá tốn kém một cách lãng phí.

Tôi mua một con wi-fi router TP-Link W740N giá 300K (mới tinh) chuẩn n, cài firmware DD-WRT cho nó chạy client bridge mode, đặt ở khu vực gần các thiết bị trên (giá để TV / đầu giàn). Tất cả các thiết bị trên đều nối vào wi-fi router này bằng dây LAN cat5. Ngon lành và hiệu suất cao, chi phí thì quá rẻ. Kết nối với nhau dễ dàng và kết nối với mạng gia đình, internet phe phé.

gacon_vn

Active Member

Đánh giá về phần cứng thì trong 3 đầu: V7, Mele và I18D thì cái nào hơn nhỉ? liệu 3 cái này có thể update fw lẫn của nhau được ko ?

thanks

meocon

Well-Known Member

Đánh giá về phần cứng thì trong 3 đầu: V7, Mele và I18D thì cái nào hơn nhỉ? liệu 3 cái này có thể update fw lẫn của nhau được ko ?

thanks

Mele , imax up fw lẫn nhau được a .
V7 xài fw riêng .

cvddang

Con này hoàn toàn giống với MusicWave và Imax i18D, chỉ có cái là thêm đc cái Wifi, nhưng theo tiêu đề của bác chủ thớt thì "Đầu phát HD phải có Wifi" nhưng em thấy đâu có cần thiết lắm..thứ nhất hầu hết các Smart Tivi đều có hỗ trợ Wifi sẵn, thứ 2 đầu phát HD sinh ra nhu cầu chính là dùng để xem phim và nghe nhạc, có chăng hỗ trợ Wifi để vào 1 số ứng dụng dùng mạng thôi, thứ 3 nếu như dòng này là Dune thì đã khác, vì giờ Dune có thêm phần mềm HayhayTV có thể xem phim HD qua mạng quá chuẩn...
Nếu đã được tiêu chuẩn như vậy thì quá ok nhỉ..:)

salenguyenduong

Con này hoàn toàn giống với MusicWave và Imax i18D, chỉ có cái là thêm đc cái Wifi, nhưng theo tiêu đề của bác chủ thớt thì "Đầu phát HD phải có Wifi" nhưng em thấy đâu có cần thiết lắm..thứ nhất hầu hết các Smart Tivi đều có hỗ trợ Wifi sẵn, thứ 2 đầu phát HD sinh ra nhu cầu chính là dùng để xem phim và nghe nhạc, có chăng hỗ trợ Wifi để vào 1 số ứng dụng dùng mạng thôi, thứ 3 nếu như dòng này là Dune thì đã khác, vì giờ Dune có thêm phần mềm HayhayTV có thể xem phim HD qua mạng quá chuẩn...
Nếu đã được tiêu chuẩn như vậy thì quá ok nhỉ..:)

Nói chung kiwi mele là 1 dòng ngon bổ rẻ cho các pác lựa chọn, còn so sánh với Dune thì e chịu rồi.

Bên trên