Đầu thu DVB-T2 chính hãng do công ty TNHH Hùng Việt phân phối chính thức xuất hiện trên thị trường

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Đầu thu DVB-T2 chính hãng do công ty TNHH Hùng Việt phân phối chính thức xuất hiện trên thị trường

Bác xem lại giàn antena có đúng hướng chưa?

Ðề: Đầu thu DVB-T2 chính hãng do công ty TNHH Hùng Việt phân phối chính thức xuất hiện trên thị trường

Em dự là thu sóng phản xạ nên tối mới không có sóng anh mi ợ

rua bo

Well-Known Member

Hôm nay mình mua mang về quê. Lúc chiều bắt được cả Vtv1HD, VTV 3HD, VTV6HD xong đến tối thì lại mất. Mình dò lại mấy lần vẫn ko thấy:(. Cái này là do làm sao mà bị hả các bác.

Bác xoay anten từ từ, chậm rãi đến khi cột sóng cao nhất mới thôi.

Nghé

Active Member

Nhà mình đang dùng cái anten chữ A thì có dùng được không bác hay vẫn phải mua mới?

Em không biết anten chữ A nó như nào, bác có thể chụp hình lên được không?

Nghé

Active Member

Hôm nay mình mua mang về quê. Lúc chiều bắt được cả Vtv1HD, VTV 3HD, VTV6HD xong đến tối thì lại mất. Mình dò lại mấy lần vẫn ko thấy:(. Cái này là do làm sao mà bị hả các bác.

Bác ở khu vực nào ạ?
Thông thường ở những trường hợp như thế này chỉ cần điều chỉnh lại hướng anten hoặc kiếm tra các vị trí nối dây anten.

Bác ở khu vực nào ạ?
Thông thường ở những trường hợp như thế này chỉ cần điều chỉnh lại hướng anten hoặc kiếm tra các vị trí nối dây anten.

Được rồi bác à. Cơ mà mình thấy mấy kênh HD ko nét như mình xem bằng đầu HD truyền hình cáp VN nhỉ.:D, cũng có thể do tivi. Nói chung với 500k thế là cũng được cho bố ở nhà xem rồi.:D

Nghé

Active Member

Kênh HD có VTV6 là xem đẹp nhất bác ạ, nhưng so sánh với các kênh DVB- T2 của AVG phát HD thì VTV vẫn đẹp hơn nhiều ạ.

Mới làm một cái, đúng là nhỏ mà có võ, bắt sóng nhanh, tuỳ chỉnh đơn giản, rất đáng để đầu tư.

không hiểu sao, tối qua em xem các kênh của VTC ngon lành mà sáng nay k còn tín hiệu, chỉ xem dc VTC14, ITV vs các kênh của VTV.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
dùng tương đối ổn định đó các bác, quan trọng cái anten của các bác phải cố định. Mấy hôm mưa to ở HN, thấy hơi nhiễu tí, nhưng chỉnh lại anten là ok nhé

HNT24681

Well-Known Member

Em vừa đặt hàng trên lazada 1 cái; cơ mà thấy nó chạ có giảm giá với vót chơ gì (em lần đầu mua trên này và mua bằng app); vì vậy đã hủy đơn hàng :D
Thấy bảu thứ 4 hàng tuần nó mới có các chương trình giảm giá mạnh. Đằng nào Nam Định tới 15/6 mới có sóng DVB T2 nên chờ thêm 1-2 tuần cũng ko sao :p

Các kênh VTC đã trở lại rùi ạ, thu được 40 kênh luôn. Nhưng em vẫn thắc mắc sao em không thể sửa khu vực thu sóng dc ạ? nó mặc định là Hà Nội.

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác cho mình hỏi, mình ở Q8, bắt sóng VTV rất tốt nhưng sóng của HTV thì lúc được lúc không. Đứng lấy tay đụng vào anten thì thu tốt HTV, bỏ tay ra thì đứng hình và sóng chập chờn. Có cách nào khắc phục không các bác?

bitcoin

Member

Sử dụng anten xương cá (anten Yagi), anten để ở nơi không bị che khuất, xoay anten về hướng đài phát.

HNT24681

Well-Known Member

Đang đặt hàng 1 chiếc. Chờ ngày hàng về thôi :D

Nghé

Active Member

Lỗi này bác chỉnh hướng antena hoặc thay antena mới chuyên uhf sẽ xử lí được ngay.

Nghé

Active Member

Mấy hôm nay thị trường bán lẻ có nhu cầu nhiều nên không tồn kho và bên em không đưa lên Lazada bán nữa, các bác đợi em 2 ngày nữa nhé.

Nghé

Active Member

Hôm nay 1/6 không biết SDTV có tăng kênh không, ngồi hóng :)

Bên trên