Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

rndce

Well-Known Member
Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Đang tính mua nhưng mình còn vài điều chưa rõ về STB DVB-T2, mong được giải đáp :

1. Tivi mình mới mua đã có trang bị chuẩn DVB-T2 --> Khuyến mãi cái card (khe cắm thẻ)+ thẻ sim (miễn phí 12 tháng) của An Viên. Tel An Viên thì : lúc đầu phải trả phí 200k để trang bị đầu thu, hết time KM (12 tháng sau) --> trả phí 88k/ tháng/ 01 tivi. Thêm 1 tivi thì 20k/ tháng.

2. Mua STB DVB-T2 của VTV thì # 1chai còn lại là free NHƯNG chỉ xài được một cái tivi. Không lẽ nhà 4-5 cái tivi (hiện nay nhà nào cũng thế) thì phải mua 4-5 cái STB DVB-T2 của VTV, CHƯA NGÁN bằng phải đi cáp ăn ten cho nó, loằng ngoằng quá đi. HỎi vậy làm sao chia tín hiệu ra nhiều tivi hay chỉ có cách là cứ 1tivi = 1 STB DVB-T2.
1. Tivi của bạn có phải là dòng Samsaung H5510 không, nếu đúng là dòng này thì đâu cần đầu thu đâu mà phải trả phí 200 ngàn.
2. Nếu bạn xài dòng tivi chưa có tích hợp bộ giải mã DVB-T2 thì mỗi Tivi cần một đầu thu.

Đang tính mua nhưng mình còn vài điều chưa rõ về STB DVB-T2, mong được giải đáp :

1. Tivi mình mới mua đã có trang bị chuẩn DVB-T2 --> Khuyến mãi cái card (khe cắm thẻ)+ thẻ sim (miễn phí 12 tháng) của An Viên. Tel An Viên thì : lúc đầu phải trả phí 200k để trang bị đầu thu, hết time KM (12 tháng sau) --> trả phí 88k/ tháng/ 01 tivi. Thêm 1 tivi thì 20k/ tháng.

2. Mua STB DVB-T2 của VTV thì # 1chai còn lại là free NHƯNG chỉ xài được một cái tivi. Không lẽ nhà 4-5 cái tivi (hiện nay nhà nào cũng thế) thì phải mua 4-5 cái STB DVB-T2 của VTV, CHƯA NGÁN bằng phải đi cáp ăn ten cho nó, loằng ngoằng quá đi. HỎi vậy làm sao chia tín hiệu ra nhiều tivi hay chỉ có cách là cứ 1tivi = 1 STB DVB-T2.

không nói không được: bác có cần thiết phải mở ngoặc đơn ra là nhà nào bây giờ cũng 4-5 tivi không? nhà cháu bé tí, chỉ có 2 cái thôi nhé, nhưng mà mỗi cái đều có 1 HD STB, như thế thì đã thuộc hộ nghèo/cận nghèo rồi hả. zồ!

không nói không được: bác có cần thiết phải mở ngoặc đơn ra là nhà nào bây giờ cũng 4-5 tivi không? nhà cháu bé tí, chỉ có 2 cái thôi nhé, nhưng mà mỗi cái đều có 1 HD STB, như thế thì đã thuộc hộ nghèo/cận nghèo rồi hả. zồ!
Sao lại GATO với người ta chi vậy? Xấu lắm.
Ps: nhà Mod Mí dù làm mod truyền hình nhưng xem truyền hình bằng màn vi tính đấy, chết ai đâu? ;))

duyhaiphong

Active Member

nhà nào cũng 4,5 tivi cơ à @-)

qlovely19

5, 6 gia đình ở trong 1 căn nhà phải không. người ta có bắt mua âu, thích xem thì mua thôi. tivi giờ nhà nước bắt tích hợp DVB bên trong rồi thê

Sao lại GATO với người ta chi vậy? Xấu lắm.
Ps: nhà Mod Mí dù làm mod truyền hình nhưng xem truyền hình bằng màn vi tính đấy, chết ai đâu? ;))

học lại môn ngữ văn đê: dấu ngoặc đơn dùng để giải thích thêm, mà ở đây cái ngữ ở trong ngoặc của bạn ý nó sai vì là chỉ áp dụng cho khoảng 10% dân số thuộc loại giầu thôi. thứ hai nữa là luận ở đâu ra là anh GATO vậy ku Điêu, xong lại đưa cái anh Mí xem bằng màn vi tính vào làm gì, liên quan? điên.

zinmax

Member

1. Tivi của bạn có phải là dòng Samsaung H5510 không, nếu đúng là dòng này thì đâu cần đầu thu đâu mà phải trả phí 200 ngàn.
2. Nếu bạn xài dòng tivi chưa có tích hợp bộ giải mã DVB-T2 thì mỗi Tivi cần một đầu thu.

Đúng rồi là H5510, Bạn làm ơn chỉ dùm là bỏ cái thẻ AN Viên vào khe cắm --> cắm vào tivi ... rồi có cần thêm cái gì nữa không ? (ăn ten trong nhà hay ngoài trời chẳng hạn; kích hoạt thẻ AV ra sao?)

.::. Cám ơn các bạn khác đã cho gạch đá để xây nhà.::.

Đúng rồi là H5510, Bạn làm ơn chỉ dùm là bỏ cái thẻ AN Viên vào khe cắm --> cắm vào tivi ... rồi có cần thêm cái gì nữa không ? (ăn ten trong nhà hay ngoài trời chẳng hạn; kích hoạt thẻ AV ra sao?)

.::. Cám ơn các bạn khác đã cho gạch đá để xây nhà.::.

k cần phải xoáy lại chúng tớ đâu bạn ạ, chỉ cần lần sau suy nghĩ kĩ trước khi nói, k cần thiết phải nói dài dòng làm gì vì là nói dai nói dài nói dại bạn biết r đấy

thered

Member

Nếu nhà nhiều TV thì dùng đầu thu của VTVcab là kinh tế và gọn gàng nhất. VD: Nhà có 3 TV thì tổng chi phí sẽ là: 110+50*3=260K/tháng chắc không có đài nào rẻ hơn mà nội dung chương trình thì chỉ kém K+.

command

xài dvb-t2 nghĩa ko còn xài cáp nữa hả bác? nói nôm na là tín hiệu ko dây à?

vnckien

Active Member

xài dvb-t2 nghĩa ko còn xài cáp nữa hả bác? nói nôm na là tín hiệu ko dây à?

- Nếu bác dùng DVB-T2 bằng STB thì có thể dùng song song với các dịch vụ TH khác.
Trường hợp bác dùng DVB-T2 trực tiếp trên TV thì:
- Nếu bác dùng cab analog thì khi xem DVB-T2, bác phải rút cab ra để cắm anten, và ngược lại.
- Nếu bác dùng cab KTS (có đầu thu) thì kết nối cab vào đầu thu, lấy tín hiệu lên TV qua cổng HDMI. Trong trường hợp này, cả cab và DVB-T2 đều có thể dùng song song.

pcnhan50

Vừa mới mua VTV HD/T2 hôm qua, anten ngoài trời. Khi lắp đặt xem TV tốt ở tất cả các kênh, ngoại trừ các kênh của chính VTV từ VTV1 cho đến VTV 6, VTV1HD VTV3HD VTV6HD. Chắc tại chỗ của tôi không có sóng của VTV hoặc đã bị các nhà cao từng khắc che mất rồi chăng?

Vừa mới mua VTV HD/T2 hôm qua, anten ngoài trời. Khi lắp đặt xem TV tốt ở tất cả các kênh, ngoại trừ các kênh của chính VTV từ VTV1 cho đến VTV 6, VTV1HD VTV3HD VTV6HD. Chắc tại chỗ của tôi không có sóng của VTV hoặc đã bị các nhà cao từng khắc che mất rồi chăng?
Tình trạng bác này đúng là bi kịch nhỉ, cái cần xem thì không được xem. Nhà bạn ở chỗ nào vậy, đã thử quay ăngten các kiểu chưa

swallowvn

Em cũng giống như bác này, đang phải làm lại cái anten cho cao lên thêm, mà cứ có xe máy chạy qua là i như rằng bị vỡ hình, nản toàn tập

vnckien

Active Member

Ngta ko biết thì nói cho biết, làm gì mà não hay ko não?

Lâu lâu gây bão chút có sao đâu, trình cao thì gọi là hướng dẫn.
Mà kể ra cũng lạ là Cu Điêu đâu có post đoạn nào trước đoạn post của bác hongocha1988 đâu? Hay ThầnĐiêu và hongocha1988 thực chất là một vậy?

Lâu lâu gây bão chút có sao đâu, trình cao thì gọi là hướng dẫn.
Mà kể ra cũng lạ là Cu Điêu đâu có post đoạn nào trước đoạn post của bác hongocha1988 đâu? Hay ThầnĐiêu và hongocha1988 thực chất là một vậy?

Cũng hơi nghi nghi ;))

nvngoc1986

Active Member

Firmware này đã mới nhất chưa mọi người nhỉ? VTVBroadcom

Platinum

Member

Cho mình hỏi ở Quận 10 có bắt được sóng VTV không vậy? Mình đang ngóng đầu này mấy ngày nay

Bên trên