Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

pcnhan50

Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Firmware này đã mới nhất chưa mọi người nhỉ? VTVBroadcom

Máy tôi mới mua. có firmware phiên bản VO3.2.8ST.
Anten ngoài trời của tôi phải đưa lên trên nóc nhà mới thu được các đài VTV và VTV HD.
(Nhà tôi gần đường Hai Bà Trưng Q3)

Anh Manh

Well-Known Member

Mình thấy hình ảnh của đầu phát ra không đẹp (dã thử tinh chỉnh phần cài đặt hiển thị) .Thử cắm cap AV thì hình sáng hơn nhưng màu lại xấu. Capture thử ra USB rồi mở băng tivi thấy đẹp hơn nhiều. Có ai cùng cảm nhận như mình không?

ngdhieu

Well-Known Member

Mình thấy hình ảnh của đầu phát ra không đẹp (dã thử tinh chỉnh phần cài đặt hiển thị) .Thử cắm cap AV thì hình sáng hơn nhưng màu lại xấu. Capture thử ra USB rồi mở băng tivi thấy đẹp hơn nhiều. Có ai cùng cảm nhận như mình không?

Đầu giá rẻ nên chất lượng build của nó rất tệ. Một là bác sống chung với nó, hai là bác tháo tung nó ra và thay linh kiện tốt vào sẽ cải thiện rất nhiều.

nguoirung

Member

Đầu thu VTV cho màu hơi tối, nếu tăng độ sáng lên thì lại bị bóng

odin0706

Member

Mình ở Lái Thiêu, Bình Dương, tình trạng sóng VTC

Cả tháng rồi chất lượng chỉ đạt <30%
vài ngày trước: >80%, quá đẹp
Hôm qua và hôm nay: ~45%, đôi lúc mất sóng vài giây rồi có lại.

Thiết bị thu hình: TV tích hợp DVB T2 + anten trời, có boooster, chỉnh cùng 1 hướng về Tp HCM.

Chả biết VTC nó bị gì luôn.

bitcoin

Member

Nghe nhiều người nói antenna có booster thu sóng số không tốt cho lắm. Bạn mua antenna xương cá (khoảng 80K, như hình bên dưới) về xài thử coi có cải thiện chất lượng không :).

pcnhan50

Hôm nay thu và coi được tổng cộng 41 kênh, trong đó có: các kênh của VTV, VTC từ 1 đến 16 kể cả iTV, THVL1, Ha noi 1, HTV7, HTV9HD, THCần Thơ ... Không biết còn thiếu kênh nào nữa không. Nếu các bạn có thể thêm kênh mới cho mình biết với nhé!

bitcoin

Member

Hiện tại, thu được 108 kênh nhưng coi được 41 kênh.

thegioi05

Active Member

Mình ở Lái Thiêu, Bình Dương, tình trạng sóng VTC

Cả tháng rồi chất lượng chỉ đạt <30%
vài ngày trước: >80%, quá đẹp
Hôm qua và hôm nay: ~45%, đôi lúc mất sóng vài giây rồi có lại.

Thiết bị thu hình: TV tích hợp DVB T2 + anten trời, có boooster, chỉnh cùng 1 hướng về Tp HCM.

Chả biết VTC nó bị gì luôn.
VTC là thế rồi, chập chờn lắm. Lúc có lúc không, có lúc đang ở 90% nhảy cái đụt xuống 30%.

noza

Em nghe nói ngoài chợ giời bán loại đầu cũng như thế này mà chỉ có khoảng 450k có phải ko ạ ? Chất lượng thì thế nào hả các bác ? Em đang ngâm cứu để mua 1 cái

ndvn

Ở Nhơn Trạch có bác nào thu được sóng KTS của VTV chưa các bác ơi.

bitcoin

Member

Em nghe nói ngoài chợ giời bán loại đầu cũng như thế này mà chỉ có khoảng 450k có phải ko ạ ? Chất lượng thì thế nào hả các bác ? Em đang ngâm cứu để mua 1 cái

Mình cần bán lại 1 đầu thu DVB-T2 cũ (nhưng vẫn còn mới >90%) đang hoạt động tốt :). Giá bán là 290K ;)).

Chỉnh sửa lần cuối:

bitcoin

Member

DVB-T2 của VTV Bình Dương đang bị hỏng antenna nên tạm ngưng phát sóng và khắc phục sự cố.

vnmaths

Member

DVB-T2 của VTV Bình Dương đang bị hỏng antenna nên tạm ngưng phát sóng và khắc phục sự cố.
Hôm qua hỏng cả ngày, có được 1 lúc đến 8h tối lại tịt. Đến giờ vẫn đang tịt :))

nguoingoaidao

Trạm phát ở Bình Dương đang bị sự cố hỏng dây Feeder, có thể ngưng sóng khoảng 2, 3 ngày.

Bên trên