Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

nguoirung

Member
Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Lạ quá, tp HCM đất rộng, người đông, nhu cầu nhiều thì vùng phủ sóng yếu (màu vàng), trong khi đó thì Bình Dương sóng mạnh. Khi nào vùng "Sà Giòn" mới tăng cường chất lượng sóng đây. Tui chỉ muốn dùng anten trong nhà, không thích leo trèo để treo anten râu nữa.

Sao HTV lại chưa phát T2 nhỉ? Hình như ông HTV chỉ chú trọng vào cáp.

Có thể do VTV chọn Bình Dương đặt trạm phát vì có thể phủ cả vùng Đông Nam bộ tiết kiệm chi phí truyền dẫn. Mình thấy vậy cũng hợp lý mà trên lý thuyết các bạn có thể thấy màu vàng nhưng chưa hẳn là sóng đã yếu đâu

Có thể do VTV chọn Bình Dương đặt trạm phát vì có thể phủ cả vùng Đông Nam bộ tiết kiệm chi phí truyền dẫn. Mình thấy vậy cũng hợp lý mà trên lý thuyết các bạn có thể thấy màu vàng nhưng chưa hẳn là sóng đã yếu đâu

Trung tâm truyền hình VTV tại miền Nam đang được xây lại thì lấy gì mà phát, phải phát tại BD trước.

Bây giờ em chỉ ước gì VTV Broadcom có kế hoạch kinh doanh truyền hình mặt đất, để AVG bị cạnh tranh thế là phải nhanh tăng chất lượng. \:D/
Mà AVG có ăng ten hình khung tranh thì VTV Broadcom có ăng ten hình cái điều khiển, ngộ quá :x:x:x

boy_hn

Active Member

Em ở hưng yên chắc phải 10 năm nữa mấy có sóng

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Hưng Yên gần HN có sóng rồi thây màu vàng bác ko thấy ak dùng angten ngoài trời là thu đc. E ở ttNhư Quỳnh-Văn Lâm bắt dc rồi nè

Khó hiểu cái chính sách số hoá ghê luôn, VNS1-2 có sẵn rồi, hạ tầng phát lên cũng đã có sẵn, VTV chỉ cần phát qua vệ tinh rồi bán đầu thu kiểu này là quá tiết kiệm. Nhưng làm vậy là K+ chết sao ;)).

besthotboy

Khó hiểu cái chính sách số hoá ghê luôn, VNS1-2 có sẵn rồi, hạ tầng phát lên cũng đã có sẵn, VTV chỉ cần phát qua vệ tinh rồi bán đầu thu kiểu này là quá tiết kiệm. Nhưng làm vậy là K+ chết sao ;)).
dễ hiểu thôi. em nghĩ là VTV muốn để dân chúng luôn luôn xem được các kênh của mình một cách miễn phí (kể cả lúc có các chương trình bản quyền). phát trên vệ tinh thì VTV tràn sóng, mất tiền oan cho nước ngoài xem. em có cái đầu lậu, cứ đến lúc có World Cup hay Hoa hậu Hoàn vũ gì gì đó là nó khóa tịt. theo cá nhân em nghĩ là như thế!

dễ hiểu thôi. em nghĩ là VTV muốn để dân chúng luôn luôn xem được các kênh của mình một cách miễn phí (kể cả lúc có các chương trình bản quyền). phát trên vệ tinh thì VTV tràn sóng, mất tiền oan cho nước ngoài xem. em có cái đầu lậu, cứ đến lúc có World Cup hay Hoa hậu Hoàn vũ gì gì đó là nó khóa tịt. theo cá nhân em nghĩ là như thế!

Dùng kiểu khoá như AVG thì vừa cho bà con xem được vừa tránh tràn sóng, thiếu gì cách , quang trọng là có chịu làm hay không mà thôi.

duonghuuphuc

Well-Known Member

anten trong nhà là hợp lý và đẹp nhất, thời buổi này mà xài anten râu như mấy năm về trước thì hơi xấu cho đô thị SaiGon :)

vnckien

Active Member

Các bác cứ yên tâm, STB có tên thương hiệu VTV chắc chắn tốt hơn STB do tên Hồ Cẩm Đào sản xuất.

vubang

Active Member

"Nâng cấp phần mềm qua USB
Chế độ chờ tiết kiệm điện (tiêu thụ < 1W)
Nguồn cấp 5V cho ăng ten"

Cái này cũng được gọi là tính năng của sản oha63m

odin0706

Member

Có khe cắm CAM để mở rộng sau này không mấy bác?

HNT24681

Well-Known Member

Các cụ cho em hỏi ngu chút?
Cái đầu thu truyền hình số mặt đất của anh a vê gờ cũng là DVB T2 nhẩy?
Thế có dùng luôn cái ấy mà thu được ko?

nsh

Member

Muốn dùng đầu thu vệ tinh DVB-S thì phải có chảo, nhà chung cư, hướng không thuận thì lắp sao được hả bạn.

Muốn dùng đầu thu vệ tinh DVB-S thì phải có chảo, nhà chung cư, hướng không thuận thì lắp sao được hả bạn.

Thiếu gì cách???
Mà ở chung cư thì đã có hệ thống cáp sẵn có, mà thường thì các kênh quảng bá đều có.

Có bác nào ở khu vực Chợ Gò Vấp thu thử sóng Dvb - t2 này chưa, nhà e k bố trí được ăngten ngoài trời, k biết ăngten trong nhà có thu được k ta. Không biểt có bạn nào cho mình mượn thử cái ăngten trong nhà mình test thử cái nhỉ, hihi

Có bác nào ở khu vực Chợ Gò Vấp thu thử sóng Dvb - t2 này chưa, nhà e k bố trí được ăngten ngoài trời, k biết ăngten trong nhà có thu được k ta. Không biểt có bạn nào cho mình mượn thử cái ăngten trong nhà mình test thử cái nhỉ, hihi

Xem hình thử khu vực mình như thế nào.

Anh Manh

Well-Known Member

Nhà tớ ở Ba Trại,gần núi Ba Vì,không có trong bản đồ phủ sóng.Tớ dùng anten này:

Bắt các kênh do VTC và AVG phát trên các kênh sóng 26-34-57-58-59 thì ngon lành.Riêng VTV phát trên kênh 51 tín hiệu hơi yếu ,lúc tốt nhất đc khoang 50%.

Nhưng các kênh do VTV phát chất lượng là tốt hơn hẳn (kể cả SD) còn khi xem FiFa WC trên VTV3HD và VTV6HD thì chất lượng rất tuyệt.

Đây là hình ảnh từ đoạn VIDEO mình thử capture trực tiếp từ đầu thu,còn phía dưới là ảnh chụp tivi = điện thoại cùi:

Vấn đề mình gặp phải là mất tín hiệu khi thời tiết quá xấu.

Đầu thu này mình mua 580k,trên bao bì toàn tiếng Nga và trên menu mạc định cũng vậy.

Bên trên