Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

không biết lịch chương trình (EPG) nó có hiện lên không nhỉ?
em dùng đầu Pantesat T2 không thấy hiện, toàn chữ Searching...

halongphutu

VTV đang thử nghiệm lịch chương trình (EPG) thì phải, lúc có lúc không trong khi các kênh VTV trên AVG luôn có sẵn

xmenbd

Member
Re: Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

ờ Bình Dương có bạn nào thu được bao nhiêu kênh cho mình biết với?

kid_r07

Member

Có bạn nào ở Huế xài smart tivi có tích hợp DVB-T2 mà bắt được mấy kênh digital ko chia sẽ kinh nghiệm mình với! Ko biết là do đài truyền hình huế nó làm ăn tệ hay là do con tivi mình nữa!?

Có bạn nào ở Huế xài smart tivi có tích hợp DVB-T2 mà bắt được mấy kênh digital ko chia sẽ kinh nghiệm mình với! Ko biết là do đài truyền hình huế nó làm ăn tệ hay là do con tivi mình nữa!?

lộ trình số hóa thì Huế chưa đến lượt, hãy chờ vài năm nữa nhé.
trong lúc chờ đợi mà quá máu các kênh VTV HD thì dùng tạm K+HD sẽ xem được. ;))

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

Tính cắt cáp SCTV ,để mua em này , nhưng danh sách kênh còn ít nên hơi đắn đo ?8->

Anh Manh

Well-Known Member
Ðề: Re: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

đầu này chỉ thu được mấy kênh miễn phí hả mấy đồng chí!
Gần như là thế bạn à,có mấy kênh HD của VTV thôi,kênh VTC1HD của AVG treo mác HD nhưng chất lượng chỉ SD. Theo tớ nghĩ khi lộ trình số hóa này hoàn thiện thì những kênh HD đang có chưa chắc đã đc xem free.

vnckien

Active Member
Ðề: Re: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Gần như là thế bạn à,có mấy kênh HD của VTV thôi,kênh VTC1HD của AVG treo mác HD nhưng chất lượng chỉ SD. Theo tớ nghĩ khi lộ trình số hóa này hoàn thiện thì những kênh HD đang có chưa chắc đã đc xem free.

Không đâu bác, khi hoàn tất lộ trình số hóa thì:
- Tất cả các kênh của VTV vẫn phát free.
- Từng bước VTV HD hóa tất cả các kênh của họ. Đó là xu thế tất yếu đấy.

Di Oi Gi

con này bảo hành bao lâu các bác nhỉ

các bác có thể tháo ra chụp rõ hình board mạch , chip được ko ạ o_O

kiếm cái anten siêu khuếch đại, siêu hội tụ dạng chảo parabol chĩa về hướng Đà Nẵng may ra thu được.

cuongvra

Member

Các bác cho mình hỏi với. Mình mua bộ BVD-T2 kèm theo bộ ăng ten ngoài trời của VTV mang về Hưng Yên lắp cho bố mình. Khi lắp mình để ăng ten trên tầng thượng buộc cẩn thận hướng về Hà Nội xuống nhà bật TV thì màn hình đen thui, tăng giảm kênh thì màn hình vẫn tối um, chỉ có tiếng lên được 1 lúc xong tịt, màn hình vẫn đen thui. Nhưng khi mình dỡ ăng ten ra và vứt xuống sàn tầng thượng không hướng đi đâu cả thi ti vi lại bắt được tất cả các kênh ngon lành? Vậy đó là hiện tượng gì? chẳng lẽ lại cứ vứt bộ ăng-ten chổng trơ trên sân thượng à? Mong các bạn chỉ giúp mình với.

Các bác cho mình hỏi với. Mình mua bộ BVD-T2 kèm theo bộ ăng ten ngoài trời của VTV mang về Hưng Yên lắp cho bố mình. Khi lắp mình để ăng ten trên tầng thượng buộc cẩn thận hướng về Hà Nội xuống nhà bật TV thì màn hình đen thui, tăng giảm kênh thì màn hình vẫn tối um, chỉ có tiếng lên được 1 lúc xong tịt, màn hình vẫn đen thui. Nhưng khi mình dỡ ăng ten ra và vứt xuống sàn tầng thượng không hướng đi đâu cả thi ti vi lại bắt được tất cả các kênh ngon lành? Vậy đó là hiện tượng gì? chẳng lẽ lại cứ vứt bộ ăng-ten chổng trơ trên sân thượng à? Mong các bạn chỉ giúp mình với.
Quay hướng khác hoặc đổi vị trí xem sao?
Cho vài ảnh cho anh em xem sản phẩm đi.

cuongvra

Member

Để mai nhé bạn bây giờ mà động vào thì lại mất trận Argentina - Bỉ mất, hii. Với lại tối lên sân thượng ngã chết hii

cuongvra

Member

Cuối cùng thì mình đã chỉnh ngon lành, nguyên nhân là do hôm qua vội quá đấu giắc ở đầu ăng-ten chưa chuẩn. Hôm nay thay giắc khác là ngon lành cành đào ngay. Nghe mấy đồng chí ở VTVbroadcom nói là bộ ăng-ten này sản xuất ở Hà Lan. Trong ăng-ten tích hợp sẵn bộ khuếch đại lấy nguồn từ đầu DVB-T2
Bác Thần điêu vào nhận hàng nhé:

DSC_0117.

Bên trên