Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Bạn bitcoin dùng đầu thu Vtv có bị tình trạng kiểu như thế này không:
Lúc bật tivi, đầu thu chưa cần bật nút trên remote thì tivi lên hình thì đầu thucũng tự động bật lên không cần bấm gì cả.
Lúc mình tắt tivi, không tắt đầu thu thì khi bật tivi lên thì đầu thu tự động tắt, phải bật remote thì mới mở đầu thu lên lại,bực cả mình

rua bo

Well-Known Member

Firmware mới nhất của đầu thu VTV HD/T2: Download.

Phiên bản: V03.3.2 ngày 28.10.2014.

Bạn chú ý không để mất nguồn điện trong quá trình nâng cấp.

Bạn tự chịu trách nhiệm nếu đầu thu của bạn bị hư hỏng gì do bạn thao tác sai.

Em up xong, nó báo file ko hợp là sao, bác?

rua bo

Well-Known Member

Cảm ơn bạn Bitcoin nhiều nha, mình đã update thành công firmware phiên bản mới. Khắc phục được 1 số lỗi so với firmware cũ mình đang sử dụng.
Up cái này chỉ lo mỗi mất điện,hehe

Bác giúp em vụ này với. Em up xong, nó báo file ko hợp lệ. Bó tay.com

rua bo

Well-Known Member

Hic hic... Em mới vừa up xong. Em tắt mở vài lần, nó mới chịu up. Hú hồn. Cám ơn bác biticon nhiều nhé.

albatron

Member

Các bác cho hỏi đầu VTV T2 muốn bỏ các kênh khóa trong danh sách kênh thì thao tác như thế nào ạ, tks nhiều

bitcoin

Member

Bạn bitcoin dùng đầu thu Vtv có bị tình trạng kiểu như thế này không:
Lúc bật tivi, đầu thu chưa cần bật nút trên remote thì tivi lên hình thì đầu thucũng tự động bật lên không cần bấm gì cả.
Lúc mình tắt tivi, không tắt đầu thu thì khi bật tivi lên thì đầu thu tự động tắt, phải bật remote thì mới mở đầu thu lên lại,bực cả mình

Tui chỉ bị tình trạng như vầy: Khi cắm phích điện của đầu thu vô ổ điện, đầu thu tự động bật rồi tự động tắt. Tui phải bấm phím Power trên remote của đầu thu để bật lại đầu thu.

Tui chỉ bị tình trạng như vầy: Khi cắm phích điện của đầu thu vô ổ điện, đầu thu tự động bật rồi tự động tắt. Tui phải bấm phím Power trên remote của đầu thu để bật lại đầu thu.

Cái này mình cũng bị khi up lên firmware mới, fimware cũ thì không bị :D. Nhưng mà mình toàn để đầu thu ở chế độ chờ nên cũng không quan tâm lắm.
Chỉ bực mình mỗi vụ là muốn tắt tivi khoảng 15 hay 20 phút, không muốn tắt đầu thu thì khi bặt tivi lên thì đầu thu lại tắt :D, phải bật lại mất hơn 15s

hongquan2009

Well-Known Member

sao thằng VTV nó bán cái đầu này đắt thế các bác nhỉ,thấy ghi trên web là 1.080.000 cả ăng ten mà đây là giá khuyến mại còn giá chính thức là 1.200.000.:-q

bitcoin

Member

Cái này mình cũng bị khi up lên firmware mới, fimware cũ thì không bị :D. Nhưng mà mình toàn để đầu thu ở chế độ chờ nên cũng không quan tâm lắm.
Chỉ bực mình mỗi vụ là muốn tắt tivi khoảng 15 hay 20 phút, không muốn tắt đầu thu thì khi bặt tivi lên thì đầu thu lại tắt :D, phải bật lại mất hơn 15s

Bạn nên tắt đầu thu đi khi không coi nữa để tiết kiệm điện. :D

bitcoin

Member

sao thằng VTV nó bán cái đầu này đắt thế các bác nhỉ,thấy ghi trên web là 1.080.000 cả ăng ten mà đây là giá khuyến mại còn giá chính thức là 1.200.000.:-q

Vì nó tính luôn giá trị của thương hiệu VTV ở trong đó. :))

rua bo

Well-Known Member

Các bác cho hỏi đầu VTV T2 muốn bỏ các kênh khóa trong danh sách kênh thì thao tác như thế nào ạ, tks nhiều

Cách bỏ nhanh nhất là bác dò lại: menu/ cài đặt DVBT/ tự động quét/ chỉ FTA: có/ tìm kiếm. Sau khi dò xong, bác làm như lúc đầu tới chổ chỉ FTA: không, bác thoát ra ko dò (ko bấm mục tìm kiếm). Bác bấm menu / cài đặt DVBT/ chế độ quét: bằng kênh/ kênh số: 25 (ở trong nam) hoặc 51 (ngoài bắc) để dò VTV1, 3, 6HD. Chúc bác thành công.

mimosasu

Member

Cách bỏ nhanh nhất là bác dò lại: menu/ cài đặt DVBT/ tự động quét/ chỉ FTA: có/ tìm kiếm. Sau khi dò xong, bác làm như lúc đầu tới chổ chỉ FTA: không, bác thoát ra ko dò (ko bấm mục tìm kiếm). Bác bấm menu / cài đặt DVBT/ chế độ quét: bằng kênh/ kênh số: 25 (ở trong nam) hoặc 51 (ngoài bắc) để dò VTV1, 3, 6HD. Chúc bác thành công.
Bác thật pro, đúng cái mình muốn biết khi dùng VTV HDT2, Thanks Bác !

tee-m

Member

Hữu ích quá. Đang đêm đọc được bài bác như nhặt được vàng

buinhulac09

ngoài lề chút, em có cái usb bắt T2 mà ko thể nào dò ddc kênh của vtv, trong khi các kênh khác của vtc và avg vẫn ngon. em dùng anten ngoài trời toàn 5 vạch sóng

rua bo

Well-Known Member

Bác ở trong vùng phủ sóng, đưa anten lên cao, hướng về đài phát thì mới bắt được.

quyentp

Mình đã làm các bước theo cách của bạn.Nhưng chỉ tivi chỉ thu được 9 kênh của truyền hình An Viên.Bạn có cách nào sửa lỗi trên không ? Thanks

rua bo

Well-Known Member

Mình đã làm các bước theo cách của bạn.Nhưng chỉ tivi chỉ thu được 9 kênh của truyền hình An Viên.Bạn có cách nào sửa lỗi trên không ? Thanks

Bác có thể nói rõ, bác ở đâu, em mới có cách sửa được.

hungnk

Active Member

sao hnay ko bắt đc kênh nào nhỉ.

Bên trên