Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

hungnk

Active Member
Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Mấy bác kỹ thuật hoặc ai đang dùng đầu này giúp mình liệu kết nối như sau có ổn không. Mình muốn xem trên màn hình vi tính + loa ngoài riêng. Màn hình vi tính dell u2312hm full HD cổng kết nối DVI-D.

A.Khâu hình ảnh:
VTVHD/T2----------đầu chuyển HDMI to DVI (1)-----------------cable DVI-DVI (2)---------------màn hình dell

B.Khâu âm thanh:
VTVHD/T2----------đầu chuyển RCA to 3.5mm (3)----------loa ngoài riêng.

Đôrêmi

Moderator

Hoàn toàn được với cách của bạn, mình vẫn đang xem tivi kiểu như vậy trên màn hình vi tính có cổng DVI

Quá ngon luôn, anten rất đẹp mà chỉ có 200k.

vutaikt

có đại lý nào ở hải phòng bán ko bác ơi

---------- Post added 06-07-2014 at 18:38 ----------

Hoàn toàn được với cách của bạn, mình vẫn đang xem tivi kiểu như vậy trên màn hình vi tính có cổng DVI
để mình thử xem sao @@

hungnk

Active Member

cảm ơn bạn. bạn xem đầu vtvhd t2 hay là đầu nào.độ phân giải không giống với độ phân giải của màn vi tính,liệu xem lâu có ảnh hưởng tới màn ko.

sky_213

cảm ơn bạn. bạn xem đầu vtvhd t2 hay là đầu nào.độ phân giải không giống với độ phân giải của màn vi tính,liệu xem lâu có ảnh hưởng tới màn ko.

Bác đừng lo màn hình sẽ tự cân chỉnh hết ấy mà

Cuối cùng thì mình đã chỉnh ngon lành, nguyên nhân là do hôm qua vội quá đấu giắc ở đầu ăng-ten chưa chuẩn. Hôm nay thay giắc khác là ngon lành cành đào ngay. Nghe mấy đồng chí ở VTVbroadcom nói là bộ ăng-ten này sản xuất ở Hà Lan. Trong ăng-ten tích hợp sẵn bộ khuếch đại lấy nguồn từ đầu DVB-T2
Bác Thần điêu vào nhận hàng nhé:

Bác chủ thử share qua cục chia 3 xem thử tín hiệu còn tốt không vậy. Để xem tình hình thế nào đầu tư mấy cái đầu thu rồi cắt cáp luôn cho đỡ tốn tiền, để tiền đóng K+, hihi

Bác chủ thử share qua cục chia 3 xem thử tín hiệu còn tốt không vậy. Để xem tình hình thế nào đầu tư mấy cái đầu thu rồi cắt cáp luôn cho đỡ tốn tiền, để tiền đóng K+, hihi

Anten này có cấp nguồn, chia bậy bạ cháy tuner hết.

nguoingoaidao

có giao hàng đó bạn.
trong nội ô Tp.HCM phí là 30K
các vùng lân cận là 50K

VTV Broadcom

nguoingoaidao

Nếu làm như bạn nói thì con người và hệ thống phát Analog từ xưa đến giờ không dùng được nửa.....bỏ thì rất lãng phí.....với lại sóng mặt đất là cái nôi của truyền hình không bỏ được đâu bạn. Thanks!

boyben2011

Well-Known Member
Bọn VTC trước đi đầu trong việc bán mấy cái đầu này bây h lại mất sân chơi thị trường này vào tay VTV đúng là kém

Chỉ thị trường các tỉnh lẻ mới dùng cái đầu này thôi còn tại các TP lớn như HN và TPHCM đa số các gia đình dùng TV LCD tích hợp giải mã DVBT2 này rồi có ma nó mua cái đầu này.Chỉ những ai nhà ko có ĐK vẫn dùng TVCRT cùi bắp mới phải mua đầu này cho tiết kiệm thoy

Xem VTV1HD,VTV3HD,VTV6HD trên TVCRT đúng là hài hước khác gì mua 1 cái đầu VTC mới đâu mục đích là xem Free những kênh SD do nc VN này thay chuẩn phát nên mới phải thay đổi đầu thu trước sau vẫn thế =))

nguoingoaidao

Có bác nào ở khu vực Chợ Gò Vấp thu thử sóng Dvb - t2 này chưa, nhà e k bố trí được ăngten ngoài trời, k biết ăngten trong nhà có thu được k ta. Không biểt có bạn nào cho mình mượn thử cái ăngten trong nhà mình test thử cái nhỉ, hihi
Ở gò vấp thu tốt đó bạn
nói ăng ten ngoài trời vậy thôi chứ để trong nhà vẫn được nha bạn.....độ khuếch đại nó cao hơn ăng ten trong nhà thôi chứ cũng rất nhỏ gọn....không phải ăng ten xương cá thông thường đâu. thanks bạn !
VTV Broadcom

cubao2602

Mấy bác cho e hỏi ngu một câu 8-}.Đầu thu này có dùng được cho laptop không? Hiện tại e đang ở trọ tại hcm.thanks

gis123

Member

Kì WC này thằng VTV kinh doanh chậm vãi, gần hết vòng bảng mới ra cái tổng hợp 10 phút chi đó, rồi h lại ra cái này. Đúng là mua bản quyền bằng tiền "chùa" có khác

sky_213

Chỉ thị trường các tỉnh lẻ mới dùng cái đầu này thôi còn tại các TP lớn như HN và TPHCM đa số các gia đình dùng TV LCD tích hợp giải mã DVBT2 này rồi có ma nó mua cái đầu này.Chỉ những ai nhà ko có ĐK vẫn dùng TVCRT cùi bắp mới phải mua đầu này cho tiết kiệm thoy

Thưa bác là còn rất nhiều tỉnh lẻ chưa có sóng DVB-T2 đâu, mới chỉ có các TP lớn mà bác vừa nói thôi. Còn TV tích hợp bộ giải mã thì không phải ai cũng có bác nhé.
Mấy bác cho e hỏi ngu một câu 8-}.Đầu thu này có dùng được cho laptop không? Hiện tại e đang ở trọ tại hcm.thanks
Bác mua cái USB DVB-T2 trên ebay.vn rồi họ sẽ ship hàng cho bác, còn đầu thu này chỉ dùng cho TV với cái monitor máy tính thôi.
P/S: Đúng là bác hơi ngu thât 8-}

gis123

Member

Kô phải ngu mà siêu ngu. Cái này là thiết bị xuất hình ảnh nên chỉ cần thiết bị hiển thị

gis123

Member

lộ trình số hóa thì Huế chưa đến lượt, hãy chờ vài năm nữa nhé.
trong lúc chờ đợi mà quá máu các kênh VTV HD thì dùng tạm K+HD sẽ xem được. ;))
Huế có cab VTV đó chứ nhỉ. Lắp thêm HD muh xài

hungnk

Active Member

Mấy bác kỹ thuật hoặc ai đang dùng đầu này giúp mình liệu kết nối như sau có ổn không. Mình muốn xem trên màn hình vi tính + loa ngoài riêng. Màn hình vi tính dell u2312hm full HD cổng kết nối DVI-D.

A.Khâu hình ảnh:
VTVHD/T2----------đầu chuyển HDMI to DVI (1)-----------------cable DVI-DVI (2)---------------màn hình dell

B.Khâu âm thanh:
VTVHD/T2----------đầu chuyển RCA to 3.5mm (3)----------loa ngoài riêng.

Mình vừa lấy đầu VTV HD/T2 sáng nay. Thử cắm vào màn LCD hp1859m độ phân giải 1366x768 thì không hiển thị được nó hiện thông báo như sau:

Bác giải quyết sao vây.hic.

Bên trên