Đầu thu TOPFIELD và HDMI to DVI

Nhà em có cái màn hình LCD 22inch SAMSUNG, có cổng DVI nên em dùng cục chuyển HDMI sang DVI để xuất hình từ laptop ra màn hình thì bình thường. Nay em lắp đầu thu KTS HD TOPFIELD CBC-7000 của HTVC thì cắm vào HDMI của nó màn hình báo ko có tín hiệu, còn dùng cổng Component hay Composite xuất ra TV thì vẫn bình thường. Có bác nào hiểu biết về cái này và tìm giúp em cách khắc phục được ko ạ? Cám ơn các bác.

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Đầu thu TOPFIELD và HDMI to DVI

Có lẽ màn hình chỉ hỗ trợ độ phân giải đến 720p (1366x768) trong khi laptop cũng ở độ phân giải này nên xem được còn đầu stb hd thường mặc định độ phân giải là 1080i nên khi kết nối LCD nó không hỗ trợ. Bạn thử giảm độ phân giải tín hiệu xuất ra của stb topfield xuống mức 720p thì có thể xem được ( Tìm trên remote có nút chuyển độ phân giải không? Mình khong có đầu này nên không nắm rõ, hoặc kết nối với tv khác để chỉnh trong menu cài đặt hệ thống).

Có lẽ màn hình chỉ hỗ trợ độ phân giải đến 720p (1366x768) trong khi laptop cũng ở độ phân giải này nên xem được còn đầu stb hd thường mặc định độ phân giải là 1080i nên khi kết nối LCD nó không hỗ trợ. Bạn thử giảm độ phân giải tín hiệu xuất ra của stb topfield xuống mức 720p thì có thể xem được ( Tìm trên remote có nút chuyển độ phân giải không? Mình khong có đầu này nên không nắm rõ, hoặc kết nối với tv khác để chỉnh trong menu cài đặt hệ thống).
Thanks bác đã tư vấn. Màn hình em Full HD, em ra tiệm mua cái cáp HDMI to DVI về dùng ngon luôn tất cả các độ phân giải.

Close topic!

tuananh02081996

Có ai biết dò đầu thu topfield cbc-7000 không sao em dò không được vs lại đầu này có cần mua thẻ giải mã không

Bên trên