ĐẦU THU VỆ TINH CHUẨN HD THU TẤT CẢ CÁC KÊNH KHÔNG KHÓA MÃ MIỄN PHÍ THUÊ BAO

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: ĐẦU THU VỆ TINH CHUẨN HD THU TẤT CẢ CÁC KÊNH KHÔNG KHÓA MÃ MIỄN PHÍ THUÊ BAO

đầu HD S68 của bạn hiện giờ thu được bao nhiêu kênh vậy?mình tính mua mà đang phân vân! các chức năng # và tính năng HD player sử dụng tốt không bạn?
Về chức năng HD player thì mình ko có ý kiến gì vì nhà mình dùng tivi crt còn chuyện xem bao nhiêu kênh thì còn phụ thuộc vào bạn thu ở vệ tinh nào, mình khuyên bạn nếu có điều kiện thì nên dùng đầu openbox

nhocti007

Member
Ðề: ĐẦU THU VỆ TINH CHUẨN HD THU TẤT CẢ CÁC KÊNH KHÔNG KHÓA MÃ MIỄN PHÍ THUÊ BAO

Vừa lấy 1 con, không phải s68 mà là humax hd 02, ở cửa hàng thì coi ok, nhưng chưa mang về quê được. Được gần 30 kênh thì phải, tuy nhiên chức năng hd player cắm usb của cửa hàng thì lúc nhận lúc không( cái ổ 1,5t ) mình gắn cái ổ di dộng 320GB của mình thì không nhận, mấy cái usb mấy GB cũng không nhận, không hài lòng lắm, nhưng cứ xúc, vì mục đích chính vẫn là cho ông bà già coi ti vi, có bác nào biết tại sao nó nhận và không nhận ổ cứng không? Định dạng ổ như thế nào? Vẫn đang mày mò vọc :(

Vừa lấy 1 con, không phải s68 mà là humax hd 02, ở cửa hàng thì coi ok, nhưng chưa mang về quê được. Được gần 30 kênh thì phải, tuy nhiên chức năng hd player cắm usb của cửa hàng thì lúc nhận lúc không( cái ổ 1,5t ) mình gắn cái ổ di dộng 320GB của mình thì không nhận, mấy cái usb mấy GB cũng không nhận, không hài lòng lắm, nhưng cứ xúc, vì mục đích chính vẫn là cho ông bà già coi ti vi, có bác nào biết tại sao nó nhận và không nhận ổ cứng không? Định dạng ổ như thế nào? Vẫn đang mày mò vọc :(

Bạn có check phim có phụ đề tiếng việt không? còn cái usb bạn nên định dạng về chuẩn ntfs chắc là nó sẽ nhận được thôi

dhpaul

Well-Known Member

Có khả năng đầu đó của bác chỉ có thể nhận tốt các ổ USB dung lượng dưới 2GB, định dạng FAT (NTFS có khi nó cũng không chơi). Đấy là em cũng phỏng đoán thôi vì em chưa dùng.

nhocti007

Member

Bạn có check phim có phụ đề tiếng việt không? còn cái usb bạn nên định dạng về chuẩn ntfs chắc là nó sẽ nhận được thôi
Bên tuấn tú nói, hiển thị được nhưng được 1 lúc nó mất :D, mình cũng không check :D, tại cũng chấp nhận mua, Cái ổ cứng thì mình toàn lưu file lớn nên NTFS là hiển nhiên, cái ổ ở cửa hàng thì bật máy, xong vào chỗ usb rồi cắm ổ vào thì nó mới nhận, nhưng cũng có lúc không, đúng là hàng tàu. Mình không cần phụ đề cũng đc, tại kiếm 3 cái phim hk lồng tiếng, hay mấy cái show truyền hình về cho ông bà già xem thôi.Hix, cũng hơi thất vọng, nhưng thôi, sau này có điều kiện mua hd player :D

nhocti007

Member

Có khả năng đầu đó của bác chỉ có thể nhận tốt các ổ USB dung lượng dưới 2GB, định dạng FAT (NTFS có khi nó cũng không chơi). Đấy là em cũng phỏng đoán thôi vì em chưa dùng.

Ở cửa hàng, cái ổ 1,5 T nhận ok, tuy nhiên cũng không phải hoàn hảo, cũng có lúc không :(

Nếu mình không nhầm thì đầu thu của bạn còn có chức năng thu lại ct đang phát và chức năng phát phim thì ngang đầu hd player về mặt âm thanh còn hình ảnh thì mình chưa check được vì chưa có điều kiện

Mình dùng đầu s68-hd nó cũng tương tự cái humax vẫn nhận tốt usb 8GB hôm trước cắm thử cái 250 GB vẫn dùng được

nhocti007

Member

Mình dùng đầu s68-hd nó cũng tương tự cái humax vẫn nhận tốt usb 8GB hôm trước cắm thử cái 250 GB vẫn dùng được

Chất lượng hình ảnh tốt, xem mấy cái show thời trang trong ổ cứng cửa hàng, nhìn mượt, dưới này mình cũng có lcd mà chẳng làm sao để cho nó nhận cái ổ 320GB của mình được, bác ở đâu, có ở hcm không,mình vác qua test thử cái :D.

Sorry nha mình ở hà nội, hẹn bạn dịp khác!!

nhocti007

Member

Sorry nha mình ở hà nội, hẹn bạn dịp khác!!
Uhm, thôi để vọc thêm, không được thì an phận xem TV thôi, khi nào có cái mới nào ok các mặt thì đẩy con này đi, trên quê cái này chắc đang hot, đang định đi buôn kiếm lời :))

Vậy thì bạn nên tìm hiểu cái openbox thử xem, ở tuấn tú cũng có thì phải nếu bạn thích vọc thì cái này mới đúng là loại bạn cần

anhtrangmn

Vậy thì bạn nên tìm hiểu cái openbox thử xem, ở tuấn tú cũng có thì phải nếu bạn thích vọc thì cái này mới đúng là loại bạn cần

Bác cho em hỏi đầu S9 HD này xem được bao nhiêu kênh free và xem k+ bằng cách nào (em mới nghien cứu nên bác chỉ giúp [email protected])

quanganh_08

Active Member

Bác cho em hỏi đầu S9 HD này xem được bao nhiêu kênh free và xem k+ bằng cách nào (em mới nghien cứu nên bác chỉ giúp [email protected])

Openbox S9 HD nếu xme kênh free trên VN1 thì dc khoẳng 29kênh(hay 30) nhưng nếu bạn có acc để xem các vệ tinh thì xem dc rất nhiều kênh khoá mã (như hiện tại em đang xài thu 4 quả xem dc hơn 300 kênh) True visions(full) K+ thì dc 58 kênh (1 kênh K+PC ) bác muốn thì vào đây tìm hiểu nhé:--:: Diễn Đàn Vệ Tinh Việt Nam ::-- ,diendanvetinh.tk
Em đang ở bên đó ạ(*)
Hình của em nó đây ạ

và đây là cái em đang dùng(mua của tuantu)

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtrangmn

Openbox S9 HD nếu xme kênh free trên VN1 thì dc khoẳng 29kênh(hay 30) nhưng nếu bạn có acc để xem các vệ tinh thì xem dc rất nhiều kênh khoá mã (như hiện tại em đang xài thu 4 quả xem dc hơn 300 kênh) True visions(full) K+ thì dc 58 kênh (1 kênh K+PC ) bác muốn thì vào đây tìm hiểu nhé:--:: Diễn Đàn Vệ Tinh Việt Nam ::-- ,diendanvetinh.tk
Em đang ở bên đó ạ(*)
Hình của em nó đây ạ

và đây là cái em đang dùng(mua của tuantu)

bác mua đầu này giá nhiêu vây?
xem 58 kênh K+ bằng cách nào vậy bác.thanks

truonga

Kính thưa các bác và các anh em co nhu cầu sử dụng truyền hình free (acc tàu, openbox,...)!
1. tôi đã đùng con s9 - mr Duong lắp tại nhà, giá khoảng 3,5 triệu, Đã từng ...sướng, đã từng là niềm hãnh diện khi ..khoe với bạn bè.
...Nhưng, gần 10 ngày nay, (3/6 đến nay) chỉ xem dc các kênh Free
2. Gọi cho Mr Dương, thì hắn không nghe máy
3. kiểm tra kết nối CCam, thì cái "trên" là online, cái "dưới - 18yb1-no...." báo ofline
Kết luận: chất lượng hình ảnh: có thể chấp nhận dc
- chất lượng Dịch vụ bán hàng: Như cục cứt
Khuyên anh em: ĐỪNG MUA NỮA
(hoặc nếu anh em nào có chỗ tin cậy, đăng lên cho mọi người cùng chơi nhé!)
Thân!

antiK+

Tốt nhất là đừng mua nữa nếu thấy nản. Chơi kiểu này acc die không kêu ai được đâu.

Đôrêmi

Moderator

Hi, ông quanganh_08 vẫn đang chạy ngon 58 kênh K+ đó, nguồn acc vẫn dồi dào mà, chỉ tại cái bọ Tàu nó off acc K+ được bán kèm đầu thu nên một số anh em không có đồ để chơi thôi.

HDTrue

Kính thưa các bác và các anh em co nhu cầu sử dụng truyền hình free (acc tàu, openbox,...)!
1. tôi đã đùng con s9 - mr Duong lắp tại nhà, giá khoảng 3,5 triệu, Đã từng ...sướng, đã từng là niềm hãnh diện khi ..khoe với bạn bè.
...Nhưng, gần 10 ngày nay, (3/6 đến nay) chỉ xem dc các kênh Free
2. Gọi cho Mr Dương, thì hắn không nghe máy
3. kiểm tra kết nối CCam, thì cái "trên" là online, cái "dưới - 18yb1-no...." báo ofline
Kết luận: chất lượng hình ảnh: có thể chấp nhận dc
- chất lượng Dịch vụ bán hàng: Như cục cứt
Khuyên anh em: ĐỪNG MUA NỮA
(hoặc nếu anh em nào có chỗ tin cậy, đăng lên cho mọi người cùng chơi nhé!)
Thân!
Banj vào đây xem thế nào nhé
HDfull cho trueHD, Telkomvision, ? viaccess, Dreamtv, Cignaltv, nss11,E E Apstar 2R

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên