Đầu tư 15-17Tr nên mua tivi ~ 50inch loại nào?

phongphu712

Member
Ðề: Đầu tư 15-17Tr nên mua tivi ~ 50inch loại nào?

Bác nên chọn con 48 inch J5520 của Samsung. Smart TV chạy chip Exynos bao nhanh bao mượt, Android và webos không có cửa

hodie1090

Member

Nên chọn TV Samsung vì có tính năng Nâng cấp Màu Mở rộng tăng cường chất lượng hình ảnh và hiển thị rõ từng chi tiết nhé bác. Bọn TV khác k có đâu

rua bo

Well-Known Member

Đang nghía con LED Toshiba 50L5550, bác nào xài rồi cho em xin ý kiến với (khoái cái vụ HĐH android)

Bác mua chưa? TV này, bác cài SPMC để xem các thể loại nhạc, phim.

pro2740

Active Member

Đang nghía con LED Toshiba 50L5550, bác nào xài rồi cho em xin ý kiến với (khoái cái vụ HĐH android)

mình đã từng xài toshiba l5550 lẫn sony 43w800c rồi bác ơi. toshiba l5550 là android 4.4 giao diện tương tự mấy cái android box tàu nên chạy chán lắm và ko đc ngon bằng android tv. Nếu bác muốn xài android trên tv thì khuyên chân thành 1 câu là mua sony hoặc sharp vì nó chạy android tv 5.1 xài sướng hơn nhiều ( android tv đc hỗ trợ chính thức từ google, app cập nhật đều đặn, là hđh dành riêng cho tv, đc tối ưu cho cách điều khiển trên tv. mọi app đều đc tối ưu cho tv và vẫn có thể cài 1 số app cũ qua file apk đều đc ). Bác có thể tham khảo thêm topic của mình để hiểu rõ hơn về android 4.4 trên toshiba và android tv 5.1 trên sony http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/1044265-phan-van-giua-toshiba-40l5550-va.html

Chỉnh sửa lần cuối:

DigiCity Group

Well-Known Member

người ta không biết nên đưa ra thông tin để chứng minh , về kỹ thuật đâu phải nhiều người đã am hiểu .

Đâu bác. Tại em thấy bác typhu15 chỉ bác chủ thớt JS7200 sử dụng màn hình IPS em mới nói.

thuongzzz

Active Member

một lần nữa cám ơn các bác. Bây giờ tầm ngắm của em nhỏ lại chút vào 2 hãng là Sony và LG, mong các bác trợ giúp.

thuongzzz

Active Member

Sau khi ra siêu thị điện máy ngắm nghía, em đã chọn được sản phẩm em thích. Cam sơn các bác.
Các thương gia cho em xin giá hợp lý em LG 49UF770T vào inbox, em ở Bắc Giang các thương gia nhé.
admin đóng giúp em topic. thanks all!

ndchieu22

Well-Known Member

Sau khi ra siêu thị điện máy ngắm nghía, em đã chọn được sản phẩm em thích. Cam sơn các bác.
Các thương gia cho em xin giá hợp lý em LG 49UF770T vào inbox, em ở Bắc Giang các thương gia nhé.
admin đóng giúp em topic. thanks all!

Bác đã mua được 49UF770 chưa ah?

thuongzzz

Active Member

Đang đợi giá hợp lý bạn ạ.

cho em xin giá con 49UF770 luôn nha, em ở sài gòn

QXPro

Member

Toàn seeder Samsung vào PR :D

hiepmu

Well-Known Member

TV Samsung ngon nhất trong tầm giá rồi…công nghệ màu sắc thì đẹp hơn bọn Sony, Pana nịnh mắt
giờ đi đâu cũng nghe thấy ra rả cái từ "nịnh mắt" :)) , nó đã trở thành câu cửa mồm của các thánh phán, đặc biệt là các bác ở Hà Lội hay review mấy cái đập hộp smartphone =))

P/s: “Nịnh mắt” dùng để chỉ loại màn hình có khả năng hiển thị hình ảnh đẹp hơn thực tế.

Bên trên