Đầu tư bàn phím và chuột để build bộ PC chơi game cấu hình khủng

Kriss

Member
Game xịn có cần đầu tư phím hay chuột gì không bác? Các bác game thủ đề xuất cho em vài loại tốt tốt với! Cảm ơn nhiều!

Kriss

Member
Tốc độ gõ của bàn phím Alienware AW768 chưa phải là cao nhất mình từng đạt được nhưng cảm giác ấn khá êm ái, chắc tay và tương đối im lặng.
Mình kết nhất là hệ thống đèn nền của nó, hệ thống đèn này không phải chỉ để cho đẹp mà nó còn đóng vai trò như chất xúc tác cho người dùng một trải nghiệm nhập tâm vào game hơn :cool:
Còn chuột mình mua con Alienware 558, chuột này không những thiết kế đơn giản, màu sắc trang nhã mà còn sử dụng rất chắc tay, hợp ý mình, mình thích dùng chuột phải đầm tay, không nhẹ quá
2 sản phẩm này tốc độ phản hồi rất nhanh, dù giá hơi cao nhưng rất ưng!
Bàn phím AW758 có hiệu ứng đèn nền khi chơi game ko bác, thật sự mình rất thích vẻ ngoài bộ bàn phím ấy lun :)

Kriss

Member
Vd bác là game thủ FPS, cụm phím AWSD có thể sáng hơn hẳn những phím còn lại. Chức năng này thay đổi thói quen sử dụng đèn nền khá nhiều khi bác sẽ vẫn thấy rõ những nút mình thường sử dụng mà không phải mò mẫm những nút còn lại trong đêm tối như các mẫu bàn phím khác :rolleyes:
Nếu thích những chuyện động đèn nền đẹp, thiên về trình diễn thì có thẻ “Preset Animation”
Trong này đã được thiết lập sẵn khoảng 10 chế độ chuyển động đèn nền khác nhau rồi
Thanks bác nhìu :D:D:D

Kriss

Member
Các bác cho e xin giá chuột với bàn phím Alienware với hihi

Bên trên