Đầu tư dàn HD nhờ anh em tư vấn.

AllLove

Tham gia diễn đàn khá lâu. Do trình gà nên chỉ lót dép ngồi hóng. Tính làm 1 dàn HD mẫu giá bình dân mục đích kinh doanh thêm mảng nghe nhìn ^^ do máy tính, camera quan sát dạo này bão hòa làm ăn khó quá. Các bác thương gia có thể hợp tác ^^
Mục tiêu là: Xem phim HD 5.1 hay 7.1 càng tốt. Hát karaoke. Nghe nhạc lossless.
Đầu tư 50tr cả bộ. Giá trên bao gồm cả tivi. Máy tính sẵn có, phần mềm sẵn có.
Mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà ^^

DAIYOU

Active Member
Ðề: Đầu tư dàn HD nhờ anh em tư vấn.

Jamo 628HSC ,Polkaudio Tsi 400,Klipsch f20 ,Receiver Denon X2000 bác tham khảo thử xem ,còn lại dư tiền làm 1 em Led.

AllLove

Jamo 628HSC ,Polkaudio Tsi 400,Klipsch f20 ,Receiver Denon X2000 bác tham khảo thử xem ,còn lại dư tiền làm 1 em Led.
Dạ cảm ơn bác. Nếu khách dùng laptop phải làm 1 con DAC nữa bác nhỉ. Ko biết loại nào tốt. Xem phim loa kia đảm bảo đc 5.1 ko bác

nhudunghy

Member

Tham gia diễn đàn khá lâu. Do trình gà nên chỉ lót dép ngồi hóng. Tính làm 1 dàn HD mẫu giá bình dân mục đích kinh doanh thêm mảng nghe nhìn ^^ do máy tính, camera quan sát dạo này bão hòa làm ăn khó quá. Các bác thương gia có thể hợp tác ^^
Mục tiêu là: Xem phim HD 5.1 hay 7.1 càng tốt. Hát karaoke. Nghe nhạc lossless.
Đầu tư 50tr cả bộ. Giá trên bao gồm cả tivi. Máy tính sẵn có, phần mềm sẵn có.
Mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà ^^

bạn trang bị một bộ 5.1 của denon hay yamaha dều ok .máy tính nên có hai em là it nhất, tivi, nguồn phim , nguồn nhập đầu phát , bạn có thể qua mình nhập đầu phát về , hay loa , tivi qua mình tư vấn thêm ,cùng hợp tác

Dạ cảm ơn bác. Nếu khách dùng laptop phải làm 1 con DAC nữa bác nhỉ. Ko biết loại nào tốt. Xem phim loa kia đảm bảo đc 5.1 ko bác

nghe nhạc bác nên chơi amply nghe nhạc riêng, bộ loa trên hoàn toàn 5.1 chuẩn đó bác!

kentom

Em mới dự đinh sắm dàn để xem phim, các bác cho em hỏi bộ loa JAMO 5.1 S426 HCS3 có nên mua không ạ? Kinh phí của em cho loa chỉ khoảng dưới 10 củ thôi ạ

baodom

Active Member

Em mới dự đinh sắm dàn để xem phim, các bác cho em hỏi bộ loa JAMO 5.1 S426 HCS3 có nên mua không ạ? Kinh phí của em cho loa chỉ khoảng dưới 10 củ thôi ạ

Quan trọng là phòng bác rộng bao nhiêu thôi ạ, nếu khoảng 20m2 thì ok bác ạ

hothanhtu

50 triệu cả dàn nghe cũng tạm thôi

50 củ là ngon rồi. Lúc đầu mới chơi mình cũng chỉ bỏ ra chưa đến 30 mà đã thấy mĩ mãn lắm rồi!

bbwoman

Chào các bác, em mới tập toẹ và đang muốn đầu tư 1 bộ âm thanh, đầu HF để xem phim và nghe nhạc. Các bác tư vấn giúp em mua cái đầu gì và dàn âm thanh nào với số tiên từ 10-20 triệu. E thích xem hình ảnh vàf âm thanh HD, e thấy các nhà hay có cái đầu để copy phim HD ve mà ko biết tên gọi là gì... Em là nữ nên mấy món kỹ thuật ko rành chỉ biết sử dụng thôi, mong các bác tư vấn nhiệt tình.
Xin ké chủ thớt nhé, chưa có bài viết nào nên bà ko cho tạo topic mới. --> bác nào tạo giúp em 1 topic để theo dõi cho dễ thì em xám ơn lắm lắm...

thanhyk

Well-Known Member

Vì bác chơi cả hình lẫn tiếng (thường tách riêng), nên em đề cử dùng đầu phát oppo bdp. Nó có thể chơi đĩa và nguồn từ hdd/nas bao gồm cả phim và losless. Tuy nhiên trở ngại là không hỗ trợ phụ đề srt cho phim mà phải add phụ đề vào phim (với trường hợp chơi đĩa bluray chép thì chuyện này đương nhiên, vì hiện giờ ko có đầu chơi đĩa bluray nào đọc phụ đề rời từ đĩa). Các thiết bị khác được cái này mất cái kia nên không dám tư vấn, riêng về rec đa kênh thì Denon khá phù hợp vừa đa kênh vừa 2 kênh. Thực sự em vẫn phải dùng dàn rời. Dàn kok, dàn nghe nhạc và dàn xem phim. Riêng dàn xem phim, kiếm rec có nhiều cổng hdmi vào và ra rất có lợi, vd đầu hdp, android box, đầu bdp, đầu set-top-box (kts)..v.v..., tất cả đều kết nối vào các cổng hdmi của rec cho ra loa.

bbwoman

Cám ơn bác đã tư vấn. Nói thật em low tech nên bác cho em (pm) cụ thể trồng cây j và nuôi con j cho mục đich j. Mong bác kiên trì giúp. Cám ơn bác.
P/S: em nghe nhạc 70% còn lại là phim ợ...

Mới chơi 50 củ thì nghe không ngon đâu, mình sợ nhiều tạp âm đại loại như tiếng gấu gầm gừ chẳng hạn ............. he he

Bên trên