Đây có phải lỗi của tất cả tivi led Viền khi xem bóng đá

kimkedo

Active Member
Em mới mua con LG SJ850 ở ĐMX cách đây 1 tuần....nhưng khi xem bóng đá khá khó chịu khi cứ có bóng mờ sọc dọc màn hình chạy ngang?
Em có hỏi cụ Quân Art thì có cụ bảo con nào led viền đều vậy?
Có cụ nào bị như em ko ạ ?
Ảnh đúng kiểu như cụ lequanart chụp ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

nexus9x

Well-Known Member
Nói tất cả led viền đều bị là bốc phét, quy chụp bác nhé..nó tuỳ thuộc vào chất lượng tấm nền của nhà sản xuất, thường thì ips sẽ bị nhiều hơn so với va..dễ quan sát nhất là khi để gray uniform, nó sẽ xuất hiện các đường tối màu.

kimkedo

Active Member
Nói tất cả led viền đều bị là bốc phét, quy chụp bác nhé..nó tuỳ thuộc vào chất lượng tấm nền của nhà sản xuất, thường thì ips sẽ bị nhiều hơn so với va..dễ quan sát nhất là khi để gray uniform, nó sẽ xuất hiện các đường tối màu.
Chân thật đấy bác à...

nexus9x

Well-Known Member
Chân thật đấy bác à...
E k nói bác đâu nên bác đừng hiểu nhầm :p cái người tư vấn tào lao cho bác thôi :p
Bệnh này thì sống chung với nó thôi vì thay panel cũng k khắc phục triệt để đc bác ạ.. Mình bỏ tiền mua về nhưng giờ tự dưng phát hiện ra thì đúng là hơi khó trôi thật..chả lẽ giờ lại mua tivi mới
Đa phần ae khi đi mua tivi thường hay bị các chiêu trò PR làm mờ mắt, nào là Nanocel, Purcolor, cho màu đẹp hơn sâu hơn độ sáng cao =))) k nên tin mấy cái thứ tào lao này bác ạ...vv..Khi cái quan trọng nhất của tivi nó là panel thì ae lại k chịu tìm hiểu kĩ :D

LêQuân ArT

Well-Known Member
Đúng vậy ! Các con led viền ips hay có hiện tượng đó,mình nên ghi đầy đủ như thế để tránh hiểu lầm cho các bác

LêQuân ArT

Well-Known Member
E k nói bác đâu nên bác đừng hiểu nhầm :p cái người tư vấn tào lao cho bác thôi :p
Bệnh này thì sống chung với nó thôi vì thay panel cũng k khắc phục triệt để đc bác ạ.. Mình bỏ tiền mua về nhưng giờ tự dưng phát hiện ra thì đúng là hơi khó trôi thật..chả lẽ giờ lại mua tivi mới
Đa phần ae khi đi mua tivi thường hay bị các chiêu trò PR làm mờ mắt, nào là Nanocel, Purcolor, cho màu đẹp hơn sâu hơn độ sáng cao =))) k nên tin mấy cái thứ tào lao này bác ạ...vv..Khi cái quan trọng nhất của tivi nó là panel thì ae lại k chịu tìm hiểu kĩ :D
Bạn đang dùng con tv gì ? Và bạn đã tìm hiểu đc gì về panel của nó ? Còn muốn biết Nanocell màu nó khác Quantum như nào thì mời sang nhà mình nhé có cả 65UH850T Quantum và 65UJ750T Nanocell nhé.Nếu Nanocell cho màu đẹp hơn và bạn k chứng minh nhà bạn đang sở hữu cả 2 công nghệ thì bạn chỉ là ếch ngồi đáy giếng và trải nghiệm ngoài siêu thị thôi.Thấy mạnh miệng quá ! Alo 016.88.99.77.25 nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

LêQuân ArT

Well-Known Member
Còn xin lỗi tất cả các bác ở đây luôn nhé.Đến con hàng vip Qled Q9 led full array 2018 cũng cả cái sọc to đùng giữa màn hình và điểm Gray Uniform chỉ 6.7 ngang mấy con led rẻ tiền thôi nhé.Led viền VA khẳng định khi nền trắng,màu đồng nhất hoặc độ xám 50% vẫn có sọc nhé

nexus9x

Well-Known Member
Bạn đang dùng con tv gì ? Và bạn đã tìm hiểu đc gì về panel của nó ? Còn muốn biết Nanocell màu nó khác Quantum như nào thì mời sang nhà mình nhé có cả 65UH850T Quantum và 65UJ750T Nanocell nhé.Nếu Nanocell cho màu đẹp hơn và bạn k chứng minh nhà bạn đang sở hữu cả 2 công nghệ thì bạn chỉ là ếch ngồi đáy giếng và trải nghiệm ngoài siêu thị thôi.Thấy mạnh miệng quá ! Alo 016.88.99.77.25 nhé
E đang dùng crt và là ếch ngồi đấy giếng....hết :p. Đôi co vs bác mệt lắm vì bg bác cũng cố cãi cho bằng đc ..còn cái gì e biết thì e chia sẻ cho ae..ai tin thì tin k tin thì tuỳ :p

Sirchien90

Active Member
Em mới mua con LG SJ850 ở ĐMX cách đây 1 tuần....nhưng khi xem bóng đá khá khó chịu khi cứ có bóng mờ sọc dọc màn hình chạy ngang?
Bác cho ảnh lên đi, em dùng x8000e (cũng tấm nền ips như con của bác) chưa phát hiện ra lỗi này, hay tại mắt em kém.

Sirchien90

Active Member
Mình cũng mua cho các cụ ở quê chứ ko phải để trên HN nên ko chụp đc và check đc, nhưng theo tìm hiểu thì chưa có bất cứ phản hồi nào liên quan lỗi như chủ thớt nêu. Hình ảnh em nó trước khi lên thay chỗ SONY 42W674a đây.
View attachment 295766
Ý em hỏi chủ thớt cho ảnh xem lỗi này nó cụ thể như thế nào mà bác!

Sirchien90

Active Member
Bác thấy khó chịu thì bảo ĐMX nó đổi cho dòng khác!

namtn

Member
Tuần trước e cũng định xúc LG 850/LG 800 mà ra HC xem thử cũng ko ưng lắm, giá thì cũng cao 38tr. Lớ ngớ mua đc 65xsony9000e giá cao hơn con 65LG850 1 chút.
Về test hở sáng thấy đen xì :D

Tuần trước e cũng định xúc LG 850/LG 800 mà ra HC xem thử cũng ko ưng lắm, giá thì cũng cao 38tr. Lớ ngớ mua đc 65xsony9000e giá cao hơn con 65LG850 1 chút.
Về test hở sáng thấy đen xì :D

Dòng này led nền. Làm gì có hở sáng. Nhưng màn hình dày kịch, treo tường xấu.

kimkedo

Active Member
Đúng kiểu sọc như ảnh cụ Le Quân Art post ở trên đó các cụ à....giờ mà đổi con khác mất 20% :((...... Lỗi này chắc k đc đổi con khác đâu các cụ nhỉ...

kimkedo

Active Member
Ngày trc e cũng ngắm con sony X8000e nhưng thấy trúng đánh giá tương phản kém hay chết panel ..+ vs tin đồn hết bh sony hay hỏng lắm nên em thôi

Bên trên