Để Mai Tính 2: Doanh thu và những con lừa

taxtuan

Member
Ðề: Để Mai Tính 2: Doanh thu và những con lừa

Cái này giống như Hài ngoài Bắc và Hài trong nam vậy.............

quần_tà _lỏn

Active Member

Cái này giống như Hài ngoài Bắc và Hài trong nam vậy.............

Hài bắc thâm - hài nam điệu bộ.
Mình thấy đạo diễn hay! Làm sao mà đáp ứng thị hiếu khách hàng thì người ta mua vé! Phim Việt ngoài hài ra còn có gì để xem? Khi nào dân trí cao thì khán giả sẽ chọn lọc phim thôi, vấn đề là phải có nhiều chọn lựa; hiện giờ thì có gì xem đó thôi! Ủng hộ cho điện ảnh nước nhà vậy!

Để mai tính phần đầu còn hay, từ khi xem tèo em xong bắt đầu ghét vì ko thể cười nổi .Chắc chắn sang năm lại ra tèo em 2 rồi lại thái hòa đóng kiểu đồng bóng. Xem đi xem lại mà nhiều bác ko thấy chán à

Denny_hoang

Thà xem 1 phim mình biết rõ nó là hài, nhãm, đơn giản để chọc cười còn hơn là bỏ tiền mua vé vì nghe quảng cáo là bom tấn bom tản rồi sau đó xem xong chửi thề vì không thấy 1 thứ gì giống như quảng cáo :)

qami11

Member

Haha. Đôi khi người ta xem phim là bởi vì "Không cần nghĩ". Nghĩ lại cũng đúng, trong cuộc sống vốn đã đủ bộn bề lo toan, thêm một chuyện chi bằng thoải mái một chút. Nghĩ nhiều chi mệt.

Nhưng các phim bom tấn VN cứ theo cái đà này thì chưa đủ gọi là nghệ thuật thứ 7.

thị hiếu người Việt chả có gì gọi là lạ

hình ảnh so sánh ẩn dụ con lừa chả có ý nghĩa

nói chung là bài đánh giá khá là không liên quan, mượn độ hot của bộ phim để câu view về cái nhìn quá chung chung về cái gọi là điện ảnh Việt

ArtX

Well-Known Member

Em coi phim Gone Girl cười sằng sặc luôn. Quá hài. Cả Grand Torino nữa, khúc ông già lấy tay giả làm súng. Với cả Burn After Reading lúc Bradpitt call cho cha già CIA.

Trong Grand Torino, ở đoạn cuối, theo bác thì vì sao ông già ko đem súng theo?

Lúc đầu em cũng nghĩ là ông già tức giận, định một phen sống chết cũng lũ du côn kia. Nhưng khi ông chết em thấy đó là một hành động khôn ngoan, hi sinh bản thân để bảo vệ người mình yêu quý.

Còn ở khúc mấy thằng da đen trêu chị thằng bé thì thú thật em cũng bật cười.

Gone Girl thì em cũng thấy khó hiểu là vì sao bác lại cười nhiều đến thế.

Chỉnh sửa lần cuối:

brucelee123456

Active Member

Gone girl cười khúc cha luật sư. Khúc anh chồng cười lúc họp báo. Cao trào là khúc mới chơi gái xong thì hứng nguyên cơn mưa fucking. Còn khúc mới họp báo nữa "Louder!"

Trong Grand Torino, ở đoạn cuối, theo bác thì vì sao ông già ko đem súng theo?

Lúc đầu em cũng nghĩ là ông già tức giận, định một phen sống chết cũng lũ du côn kia. Nhưng khi ông chết em thấy đó là một hành động khôn ngoan, hi sinh bản thân để bảo vệ người mình yêu quý.

Còn ở khúc mấy thằng da đen trêu chị thằng bé thì thú thật em cũng bật cười.

Gone Girl thì em cũng thấy khó hiểu là vì sao bác lại cười nhiều đến thế.

gone girl là 1 bộ phim mỉa mai nhiều cái của xã hội, trong đó điển hình là ngành truyền thông, bác ý cười nhiều vì bác ý dễ cười hơn bác thôi có gì đâu

ArtX

Well-Known Member

gone girl là 1 bộ phim mỉa mai nhiều cái của xã hội, trong đó điển hình là ngành truyền thông, bác ý cười nhiều vì bác ý dễ cười hơn bác thôi có gì đâu
Đúng. Em cũng cười. Nhưng em không nghĩ là đến nỗi "sằng sặc" đâu.

alibaba1978

Well-Known Member

đơn giản là giải trí thôi mà ,xem phim mà cứ khắt khe như nhà phê bình phim thì nặng óc,chứ các bác có thấy mấy phim tham dự liên hoan phim ko ,vào xem sợ ma thấy mồ vì có ai đi chung với mình đâu hehe

ArtX

Well-Known Member

đơn giản là giải trí thôi mà ,xem phim mà cứ khắt khe như nhà phê bình phim thì nặng óc,chứ các bác có thấy mấy phim tham dự liên hoan phim ko ,vào xem sợ ma thấy mồ vì có ai đi chung với mình đâu hehe
Cá nhân em thấy mình chưa đủ trình để làm nhà phê bình hay để đánh giá nghệ này thuật nọ. Em cũng chỉ thích thì xem thôi. Em cũng chỉ xem mấy phim bom tấn, kỹ xảo hoành tráng là chủ yếu chứ còn phim hài nói chung thì xem cũng được mà không xem cũng được. Còn mấy phim độc lập hay liên hoan này, kia thì ít quảng cáo nên chả biết mà xem. Có biết để xem cũng không nhiều phim cảm được.

hunterval

Active Member

mình thấy dùng chữ "lừa" vừa đúng mà cũng hơi quá đáng. Bản thân cũng ko suy nghĩ đc từ gì hay hơn,
đắng lòng thay

vuvuhongson56

Active Member

Một bài phân tích rất hay của bác BuiAn. Thật sự thì bây giờ hoàn toàn mất niềm tin vào điện ảnh Việt Nam rồi, phim nghệ thuật thì bị cấm lên cấm xuống, ra rạp thì lỗ lên lỗ xuống. Còn thể loại hài nhàm thì ra rạp ầm àm, lời cũng ầm ầm. Thôi thì hãy cứ để mấy chú lừa cứ thản nhiên mà gặm cỏ vậy. Mình thì kiên quyết không ra rạp coi những thể loại như vậy.

OK đồng quan điểm.
Bài viết dùng hình ảnh con lừa hay lắm.Thật là chua chát cho thực trạng điện ảnh VN và càng buồn hơn cho thị hiếu thưởng thức nghệ thuật dân mình

ItsmeAJ

Member

phân tích đầy thấm thía =)

mình thì chưa từng bao giờ muốn xem film VN ở rạp, đơn giản vì cũng bỏ 1 số tiền cho là 100.000d/vé, thì tại sao lại xem film hài VN với giá ngang ngửa 1 film hàng chất lượng bom tấn Hollywood như kiểu Spider-man hay Ironman hay The Hobbit gần đây ? Nếu có xem thì chả qua bạn gái đòi đi thì đi chứ cũng chả ham hố gì.

acquycodon

Active Member
Ðề: Re: Để Mai Tính 2: Doanh thu và những con lừa

bạn có 12h để chứng minh cho câu nói này, bạn hiểu được bao nhiêu phần trăm bài viết của mình? :))

Nói chung bác Mod quá ư là phát xít nhưng đc cái thẳng tính.
Phải nói phim hài nhảm thì ko đòi hỏi nhiều, nhưng điều đáng tiếc ở VN khác với bên mẽo là phìm nhảm đang định hình thị trường phim nước nhà.
M nói ko biết có chuẩn ý ko. nhưng cũng lết đi coi phim này và phải nói là đỡ hơn vài cái phim hài trên sctv 1. còn nói hay thì xin thưa là ko. còn chê cũng nản chả muốn nói.
Phim mỹ nhiều phim nó còn nhảm hơn phim này nhiều, như Cô giáo lắm chiêu,12h điên cuồng... nhưng những phim đó là phim nhảm thiểu số. còn phim ở VN thì càng nhảm càng tốt. chả hiểu nổi.

LiveFree

Mod chửi xéo đó mà. Ở VN hiện nay, cái gì càng nhảm càng hot. Cứ chấp nhận thực tế nó vậy đi. Tui không bức xúc vì tui không có quan tâm hay xem mấy thể loại đó, tui chỉ xem phim Mỹ thôi.

phuphuka

Việt Nam ngoài phim hài có phim ra ra hồn nữa đâu :(

Like cho bài viết của bác BuiAn vì 1 nền công nghiệp điện ảnh VN phát triển chứ khi mà khán giả cũng như nhà làm phim đều chấp nhận nhảm nhí, dễ dãi ntn để kiếm doanh thu thì chắc còn lâu lắm mới đuổi kịp Thái Lan chứ đừng mơ tới Hollywood

Bên trên