ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Anh, chị em HD Hải Dương thân mến, để tăng cường quảng bá hình ảnh, hoạt động của CLB HD Hải Dương, qua đó cũng quảng bá cho HDVietnam, thay mặt cho BĐH CLB HD Hải Dương, mình kêu gọi toàn thể anh chị em trên diễn đàn tham gia: THIẾT KẾ LOGO BIỂU TRƯNG CHO CLB HD HẢI DƯƠNG. Logo này là loại chữ nhỏ sẽ hiện lên trên một góc video hoặc ảnh do CLB xuất bản.

Sắp tới đây, CLB sẽ có nhiều chuyên mục, hoạt động trong đó có cả những video, ảnh,...độc quyền của CLB, do vậy cũng rất cần thiết có một logo đặc trưng để thể hiện những nét riêng và cũng rất chung trong ngôi nhà HDVietnam. Việc tham gia trên tinh thần phi lợi nhuận bằng sự đóng góp free của các tấm lòng vàng yêu HDVietnam, yêu HD Hải Dương và quê hương Hải Dương nói chung...

Các mẫu thiết kế, anh em post lên trang này. Mẫu đẹp nhất sẽ được chọn và 01 phần thưởng nhỏ ý nghĩa của CLB sẽ gửi tới tác giả (nếu chưa là thành viên CLB mà muốn tham gia CLB sẽ được miễn lệ phí là 2 năm).

Đề nghị anh, chị em trên diễn đàn không đưa ra các ý kiến bình luận không có tính xây dựng ở đây. Tránh những lời lẽ, chê bai, dè bỉu....đối với bất kỳ hình mẫu nào được post lên đây....

Vậy rất rất mong toàn thể anh, chị em yêu HD Hải Dương tham gia, đóng góp.....

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: Re: ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

Em ở Sơn Tây thì có được tham dự không các bác ơi? :D

Chú đọc lại cái title nhé....Not spam.
ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

vutronghuyen

Active Member
Ðề: ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

Đề nghị bác cho cái tiêu chí hoặc giới hạn bắt buộc đi để anh em còn có hướng.

tronghang

Ðề: ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

Lấy luôn logo của HD Việt Nam, thay chữ viet nam bằng hai duong. các tỉnh đều làm thế sẽ tạo ra 1 tập thể thống nhất và đoàn kết.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Ý kiến của Trong_hang nghe rất hợp lý, có bác nào có ý kiến khác không??? Chắc có lẽ chỉ sáng tạo quanh cái mẫu của HDVietnam thôi, nhưng thiết kế chữ (như kiểu VTV1, VTV3....) để hiển thị trên góc màn hình thì nên như thế nào cho đẹp, đơn giản, chứ cái chữ vỡ vỡ như chữ H của HDVietnam thì khó quá???

tronghang

Quan trọng là anh em nghĩ ra thôi chứ khó thì chắc ko lo, cái này có thể nhờ maxpay khó thế nào cũng vẽ đc hết Bác ạ.

nvqhaiduong

Well-Known Member
Em đồng ý với ý kiến của bác tronghang, khi nào thống nhất được mẫu logo bác Caoson post lên đây cho anh em nhé

thangbb

Member

chỉ xoay quanh hai chữ HD mà lại trùng với haiduong viết tắt, vụ này hơi khó đấy nhé
theo em tiêu chí logo càng đơn giản càng tốt nhưng phải thật ấn tượng hình ảnh ngôi nhà chung với chữ HD cách điệu bằng những hạt phân giải hay mã nhị phân có gợi cho các bác ý tưởng gì không nhỉ ?

chưa thấy bác caoson cho thời gian hoặc lịch cụ thể để ae còn tiến hành, tránh trường hợp logo được chấp nhận rồi nhưng lại có cái đẹp hơn thì rắc rối khi thay đổi. Giải thưởng theo e bác chọn cái khác đi, 2 năm sinh hoạt trong club mà không đóng phí chắc ngại lắm chắc ai mặt mũi nào mà nhận đâu, chơi thì phải đóng góp chứ bác( đó là ý kiến riêng mà chưa phải là thành phần club mong bác đừng để bụng nếu ko đúng )

thanhvien2012

Xin góp ý nhỏ bé với các bác Hải Dương:
Tìm một biểu tượng (logo chung) của tỉnh Hải Dương,lựa gài thêm chữ HD Hải Dương cho nổi bật là được.
Nếu các bác hoạt động riêng trên diễn đàn của các bác thì hãy làm logo riêng,em thấy mấy hội có mấy ai làm logo riêng đâu ngoài cai logo chung HDVN.Có chăng em thấy có HD Biên Hòa...

buzivn

E thấy dùng logo của diễn đàn là ok A ah.
Nếu muốn thì AE Hải dương nên thiết kết 1 slogan gắn liền với logo diễn đàn, có lẽ lại ok hơn.

nvqhaiduong

Well-Known Member
Hâm nóng lại thớt này một tý, lâu rồi không thấy ai quan tâm. Bác Caosonhd xem tình hình logo đã có chưa thì post lên đây cho mọi người.
Có logo mới là em dán ngay vào chữ ký cho nó máu :D

vutronghuyen

Active Member

theo mình Logo chung rất đẹp rồi thì chỉ nên sửa thế này dành riêng cho Hải Dương thôi:

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

Vote cho cụ Huyên. Nhưng chữ Hải Dương nên viết ko dấu thì hay hơn! :D

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

Vote cho cụ Huyên. Nhưng chữ Hải Dương nên viết ko dấu thì hay hơn! :D

Em hỏi chí không phải, ngoài lề chút. Mong các cụ thông cảm. Hình như HDHN không có logo riêng thì phải, bác tusontay ah?

NCMINHHD

Well-Known Member

Thời gian trước em cũng sử dụng cái Avatar kiểu ý tưởng của Bác Huyên :

hd_Hai Duong.png

tronghang

theo mình Logo chung rất đẹp rồi thì chỉ nên sửa thế này dành riêng cho Hải Dương thôi:

Của bác Huyên ok rồi, chỉ cần thêm cái nền xanh dương và chữ HAI DUONG ko dấu, logo để dấu chuối, ko pờ rồ tí nào cả

Chỉnh sửa lần cuối:

nvqhaiduong

Well-Known Member

Em làm lại thử xem thế này có được không

Chỉnh sửa lần cuối:

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: Re: ĐỀ NGHỊ ANH, CHỊ EM TRÊN MỌI MIỀN TỔ QUỐC THAM GIA THIẾT KẾ LOGO CLB HD HẢI DƯƠNG

Mình bắt đầu thấy ưng cái bụng với các ý kiến và thiết kế của anh, em rồi đó, chắc sắp chung kết được rồi....

Cám ơn anh, em nhiều

Bên trên