Đêm Noel, chuyện giờ mới kể

qchung81

Member
Khi nãy qua caphef có đọc bài 'Hà Nội: Bãi trông xe “hốt bạc” trong đêm Noel " mới thấy mình đang sống ở ĐN là may mắn các bác ạ.
Tối qua em chở vợ con đi chơi NE, hẳn không khí tối qua ở các TP lớn thì ai cũng biết, đi đâu cũng kẹt cứng, toàn xe là xe, chỗ nào cũng vậy. Nói là đi chơi nhưng thực ra cũng chở vợ con ra đường rạo, sau đó đi ăn tối rồi loanh quanh vào khu siêu thị big C, khu này cũng là nơi rất đông trong đêm NE bởi nó được trang hoàng khá đẹp, khi vừa đến đã thấy các chỗ gửi xe đã đông nghẹt rồi, hầu như mọi nhà có không gian xung quang big c đều tận dụng làm chỗ gửi xe, người gửi thậm chí còn mừng vì điều đó( ko gửi đc xe thì sẽ thế nào nhỉ?.......).Loay hoay em cũng tìm đc chỗ gửi, cầm vé đi chơi đến khoảng 10h đêm thì ra lấy xe đi về, loay hoay ra chỗ vừa này dựng xe thì tìm hoài không thấy xe mình đành cầm vé gửi ra ra hỏi thì nhân viên giữ xe hỏi lại mình là : Xe anh biển số mấy để em tìm cho, minhf đọc biển số xe thì nhân viên liền chạy qua đường sang bên kia và rắt xe sang tận nơi cho mình, khi hỏi hết bao nhiêu em thì cậu ta nói: " Dạ 4000VND anh", mình quả thật rất ngạc nhiên, thoạt đầu lúc gửi tuy chẳng quan tâm giá bao nhiêu nhưng khi chuẩn bị trả tiền nghĩ chắc tối nay gửi xe ở khu này giá cũng cao đây. Em dắt xe ra và trong lòng cảm thấy rất thoải mái không phải vì hôm nay tiết kiệm đc vài ngàn bạc mà vì trong hoàn cảnh đáng nhẽ ra người ta rất dễ bắt chẹt nhau, chặt chém nhau thì đã không bị như vậy...........................

Chỉnh sửa lần cuối:

quoctrung

Well-Known Member
SG xe 20k xếp chung, 30K xếp riêng tay ga khỏi trầy xe, đêm Noel hôm qua $-) , trong này "thuế" nó cao lắm pác ạ =))

quần_tà _lỏn

Active Member
Ðề: Đêm Noel, chuyện giờ mới kể

ĐN nhờ có ông bí thơ ..."bá đạo" nên dân đc nhờ! chứ SG toàn bị ... "cắt cổ", chặt tay.....

thienthanxanh

Active Member

Đà Nẵng công nhận là tư duy và quản lý tốt hơn nhiều so với HN.

nhtruong

Well-Known Member

Vĩnh phúc chẳng có ông bí thơ.. bá đạo nào cả mà cũng chỉ phải trả 5K/xe (dựng kín vỉa hè)
bác ơi đang nói tới trung tâm kinh tế và du lịch lớn mà, Phan thiết em đây còn có 3k mà em còn chưa dám búa đây.
cái vụ chặc chém thì đúng là ĐN làm tốt thật chỉ trừ có lễ hội pháo hoa hằng năm là chưa tốt mà thôi:Nhiều điểm giữ xe chặt chém khách tại lễ hội pháo hoa - và các bài viết liên quan
P/s: bác chủ đừng tự kỉ nhá, tiếp tục tự sướng đi.

TR0JAN

Chuyện vé gửi xe chẳng phản ánh đc điều gì đâu bác chủ ạ
E kể hầu các bác 1 chuyện gửi xe của em gần đây nhất (Dịp Noel vừa rồi thôi :) )

Em vào sài gòn. E chạy xe 4 bánh của bạn em. (Xe khá ngon chứ ko phải chuồng gà đâu ạ :D )
E kiếm chỗ đậu. (Trung tâm quận nhất) Đậu xong thì nhân viên coi xe ra xé vé đàng hoàng. E hỏi nhiêu tiền thì họ kêu 5 ngàn
E cũng ngạc nhiên và hỏi lại nhưng ko có sự nhầm lẫn nào hết.
E đưa cho bác coi xe cả 20 ngàn và cầm tấm vé đúng là 5k thật.

E ấn tượng và yêu sài gòn hơn.

Tối về em gặp bạn em và có thắc mắc về việc vé gửi xe sao rẻ vậy vì ở Hn em đỗ thường là 30 hoặc 40k 1 block 2 tiếng nếu đỗ ngoài đường phố ở trung tâm như vậy.

Bạn e giải thích rằng phí đỗ 5k là ok nhưng khác HN là ở SG mất đồ hay bị bẻ gương thì tự chịu. :D

oldfriend

Moderator
đọc cái tít, tưởng đêm noel bác làm gì, giờ giải quyết hậu quả chứ =))

ProSkyR

Well-Known Member
Hà Nội đoạn trung tâm Noel 2012: xe số 30k, xe ga 40k, nhảy sang 10h01 phút = 50k...
Ô tô thì như giao thừa, chắc 1-2 lít

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Đêm Noel, chuyện giờ mới kể

Hà Nội đoạn trung tâm Noel 2012: xe số 30k, xe ga 40k, nhảy sang 10h01 phút = 50k...
Ô tô thì như giao thừa, chắc 1-2 lít

May hôm đấy em ngồi trên xe lái suốt có đỗ thì đỗ tạm bờ hồ nên chẳng tốn xu nào :)

Bên trên