Demo HD tự chế!

nlsinh

Active Member
Đây là bản demo làm bằng 3Ds Max và After Effects xuất ra dạng 720p. Các bác xem thử chất lượng ổn không nhé?

PREVIEW
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=XUm9OzqiWtI

Mã:
http://www.mediafire.com/?sharekey=c8bc1c426bd4d08a0dec85adfe0a530a1e965d026b0746f2935cbde7375ca78c

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Demo HD tự chế!

Chất lượng rất ổn, hình ảnh vào kỹ xảo đẹp lắm bác ạ, âm nhạc cũng phù hợp. Câu chuyện của bác đơn giản và có ý nghĩa, song em không hiểu nó khi được lồng vào những hình ảnh cụ thể. Em thấy cách thể hiện nội dung câu chuyện như vậy là hơi "tối". Có thể em không hiểu được cách tư duy của bác chăng?! :D

Cảm ơn bác đã chia sẻ!

nlsinh

Active Member

Chất lượng rất ổn, hình ảnh vào kỹ xảo đẹp lắm bác ạ, âm nhạc cũng phù hợp. Câu chuyện của bác đơn giản và có ý nghĩa, song em không hiểu nó khi được lồng vào những hình ảnh cụ thể. Em thấy cách thể hiện nội dung câu chuyện như vậy là hơi "tối". Có thể em không hiểu được cách tư duy của bác chăng?! :D

Cảm ơn bác đã chia sẻ!

Hi, rất cảm ơn những nhận xét đánh giá của bạn. Mình xin tiếp thu, ý của bạn là những hình ảnh nó không ăn khớp với nội dung hả bạn? Hihi... không có tư duy gì lớn lao đâu bạn, demo này mình làm cũng hoàn toàn là tự phát, câu chuyện thì em gái mình viết dùm để mình có thể ghép nối lại thành 1 bản demo đi xin việc, nhưng cuối cùng hầu như ai cũng lắc đầu. :-"

Bạn có nhã ý thì mình sẽ upload 1 phim 3D hoàn toàn xem được với kính phân cực bằng phần mềm Stereoscopic Player (2 source trái, phải khác nhau và 1 file audio rời - mở chung trong phần mềm luôn). <:p

PhamHuy3D

hình ảnh và âm thanh lúc 2 thiên thạch va vào 2 tòa nhà còn nhựa quá... hình ảnh không có tạo nhièu chiều sâu. xúc cảm thật cho lắm.. không thấy đc sự thật... còn âm thanh ở giây 2:29-31 nghe ọc ọc ọc.. như ấm nước sôi ý.. chẳng hợp lý mấy

đén giây 2:40 tự nhiên nhạc nền bị thay đổi hòan tòan vội vã đột ngột.. khiến tụt hứng cao độ.. theo ngu kién của em thì nên dừng lại 1-2s rồi như từ mần đêm mở ra 1 chân trời mới.. nhạc bất đầu êm dịu nổi lên bắt đầu sự sống mới...

đó là những ý kiến chủ quan của riêng em.. nếu nói dại mong các anh nhỏ nhẹ chỉ bảo... em mới vô..!! :"> còn bỡ ngỡ

nlsinh

Active Member

Để có được "xuất phẩm" như thế này, cấu hình máy PC của bạn chắc cũng thuộc hàng khủng... :-bd

Máy mình cùi lắm, thua xa nhiều anh em (đến nỗi mở phim full HD mà không config trong Media Classic là bị giật tung lên). Chip Core 2 dual, Ram 4GB bus 667, Main 945, chạy hệ điều hành XP 64 bits. Chỉ có điều là mình render tách lớp trong 3D và thời gian render mất cả tuần. Hic! Mình đã từng mở 1 số file của nước ngoài (chỉ là file học thôi nghen, nhưng máy mình nó cứ đơ ra và sau đó là 3Ds Max văng chùm ra ngoài).

hình ảnh và âm thanh lúc 2 thiên thạch va vào 2 tòa nhà còn nhựa quá... hình ảnh không có tạo nhièu chiều sâu. xúc cảm thật cho lắm.. không thấy đc sự thật... còn âm thanh ở giây 2:29-31 nghe ọc ọc ọc.. như ấm nước sôi ý.. chẳng hợp lý mấy.
đén giây 2:40 tự nhiên nhạc nền bị thay đổi hòan tòan vội vã đột ngột.. khiến tụt hứng cao độ.. theo ngu kién của em thì nên dừng lại 1-2s rồi như từ mần đêm mở ra 1 chân trời mới.. nhạc bất đầu êm dịu nổi lên bắt đầu sự sống mới...
đó là những ý kiến chủ quan của riêng em.. nếu nói dại mong các anh nhỏ nhẹ chỉ bảo... em mới vô..!! :"> còn bỡ ngỡ

Chính xác những gì bạn nói, mình rất cảm ơn (mình thích được bỡ ngỡ như bạn. :) ). Hồi đó cái demo này khi xuất xưởng lần đầu không có âm thanh vì mình có biết gì về nhạc và Sound FX đâu. Trong vòng vài ngày mò mẫm, rờ rẫm thì mới xuất xưởng được âm thanh như dzẩy nên nó kém thiệt. Khi đó còn mong muốn học mấy phần mềm để làm âm thanh 5.1 nhưng do không có dàn loa nên mình thôi. :D Chứ tài liệu học thì không thiếu bạn à!

Đoạn thiên thạch rơi vào 2 toà nhà thật sự là một trong những scene xấu mà mình không thích, rất là giả. Vì khi đó mình tính là sẽ vỡ nặng và thêm hiệu ứng khói bụi, nổ tung vào ngay trong 3D để cho thật nhưng vì máy không tính toán nổi (chỉ để ở dạng lưới trong 3D mà máy không thể nào play test được) nên mình phải ăn gian. Hi vọng là sau này có điều kiện sẽ hoàn thiện hơn.

PS: Demo này còn nhiều sai sót, mong anh em góp ý để mình từ đó có cơ sở và hoàn thiện hơn sau này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên