Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Quảng cáo trên truyền hình thấy mà ngán. Không biết các bác thấy thế nào, chứ như em khó chịu vô cùng. Mỗi tháng phải trả tiền đến 129k mà suốt ngày phải xem quảng cáo. Mỗi lần quảng cáo từ 10 đến 15 phút đồng hồ. Bực mình thật. Ngay cả các kênh HBO, Starmovie cũng bị quảng cáo chen ngang.
bản thân em làm trong nghề truyền hình mà cũng cảm thấy khó chịu. Kiến nghị lên thì bị cho là đi ngược với đường lối kinh doanh của đài. Nhưng với cách quảng cáo như vậy không biết hiệu quả chỗ nào cho người trả tiền quảng cáo và quá bất công cho người trả tiền xem. Hồi xưa truyền hình miễn phí thì lấy lý do đó mà thu quảng cáo, còn bây giờ ta trả tiền thì làm ngơ.
Các bác đã so sánh công ty truyền hình trả tiền nào ít quảng cáo không nhỉ.
Thực sự là vấn nạn.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Với ngần đó kênh truyền hình cả quảng bá lẫn trả tiền + thời buổi này mà quảng cáo thế vẫn còn hơi ít =))

Newbie-HD

Member

Đồng cảm với bác chủ --- và mình tự thề với lòng ( + tiêm nhiễm vào đầu óc những người nào mà mình biết) là: KHÔNG BAO GIỜ MUA NHỮNG THỨ QC TRÊN TIVI, THẤY NÓ QC CÁI NÀO THÌ MUA ĐỐI THỦ CẠNH TRANH TRỰC TIẾP CỦA NÓ!! \m/

bác làm vậy là đúng đó, theo quy định của nhà nước thì không được quảng cáo quá 5% tổng thời lượng nhưng không hiểu sao ... bên nước ngoài như thế nào không biết???

gaconzzz

Ngày trước tiền có giá thì ít quảng cáo hơn, bây giờ tiền mất giá thì nhiều quảng cáo hơn. Quy luật nó là vậy, bù trừ lẫn nhau. VN mình mua bản quyền nhiều chứ bán bản quyền thì được mấy đâu. Hôm nay em xem kênh VTC4 có AHXĐ, có chưa đầy 30' mà nó QC đến 3 lần, tắt cho nhanh. lên mạng mà xem cho nó thỏa mãn.

anhtuqn2

Active Member
Mình thì luôn có ác cảm với những sản phẩm QC trên TV vì mức độ "chém gió" của nó, có nhiều đoạn qc hết sức lố bịch, vừa bị "nhức mắt bên phải, đỏ mắt bên trái, lại còn phải trả thêm vào giá thành từ 10 -> 30% chi phí qc cho sản phẩm đó nữa, cứ gọi là tức anh ách...

tiendatvn

Member

Nhất là cái ông VCTV các kênh nước ngoài đang phát.Ông cặt bụp vào kênh người ta chèn quảng cáo Việt Nam rất vô duyên.Ngoài ra thứ 2 các ông nhà đài đưa quảng cáo còn không biết quảng cáo tốt hay xấu.Cứ ngậm tiền quảng cáo bậy bạ bốc phét sự thật.Không biết bao nhiêu người bị lừa cũng chỉ mấy ông quảng cáo truyền hình

sudoku

Member

1 bộ phim truyền hình bao nhiêu tiên???
1 phim truyện nước ngoài hot bao nhiêu tiền???
1 chương trình mua bản quyền nước ngoài về làm tại VN bao nhiêu tiền???
.....
Những cái này ko có quảng cáo thì lấy đâu ra cho bác coi? 129K của bác nhiều thật nhỉ!
Nhìn cái nick là biết có ý đồ rồi.....8-X

Đồng cảm với bác chủ --- và mình tự thề với lòng ( + tiêm nhiễm vào đầu óc những người nào mà mình biết) là: KHÔNG BAO GIỜ MUA NHỮNG THỨ QC TRÊN TIVI, THẤY NÓ QC CÁI NÀO THÌ MUA ĐỐI THỦ CẠNH TRANH TRỰC TIẾP CỦA NÓ!! \m/

xem QC Diana thì anh mua cái gì?

countryboyvn

Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

1 bộ phim truyền hình bao nhiêu tiên???
1 phim truyện nước ngoài hot bao nhiêu tiền???
1 chương trình mua bản quyền nước ngoài về làm tại VN bao nhiêu tiền???
.....
Những cái này ko có quảng cáo thì lấy đâu ra cho bác coi? 129K của bác nhiều thật nhỉ!
Nhìn cái nick là biết có ý đồ rồi.....8-X
Chắc bác sudoku mới đúng là người làm trong ngành truyền hình nè !?

Newbie-HD

Member

Kotex ;)) Đối thủ của Diana (mà có ông nào dám mua ko nhỉ?) =))

Chuẩn rồi! =))
Mà ai cũng ghét qc --> nó chỉ xen vào mấy chương trình hay thôi, ct càng hấp dẫn nó qc càng lâu, giống như là "cưỡng bức" xem vậy :-S

Quocduytu

Member

Nói về quảng cáo thì vtc là bậc thầy!cha mẹ ơi,ông ta quảng cáo tất tần tật,ko chừa thứ gì,ko lựa khung giờ,thậm chí có những kênh mà quảng cáo chạy dưới màn hình 24/24 chiếm mất 1 phần của màn hình,làm cho ng coi tivi bị thiếu mất 1 phần nội dung.hầu như khi bấmđến kênh này là ko ai xem cả!

khi nào mà nhà đài kiêm dịch vụ tự làm ra kênh để phát.phải tự làm it nhất đc vài chục kênh,r phát hết trên hệ thống,thu tiền cao,bù lại k có thu tiền quảng cáo. Chứ bây giờ toàn lấy mấy kênh địa phương(phục vụ cho kinh tế-chính trị) phát thì phải chịu thoi .mytv phát kênh địa phương nhìu nhất thì phải

anhducdiesel

bác làm vậy là đúng đó, theo quy định của nhà nước thì không được quảng cáo quá 5% tổng thời lượng nhưng không hiểu sao ... bên nước ngoài như thế nào không biết???
bác làm ở nhà đài mà còn ko rõ nước ngoài à, xem mấy kênh OPT của nga thì quảng cáo thôi rồi =))

munhana

bác này làm ở VTV lên diễn đàn mở topic này là sao nhỉ :| làm ở đài đc mấy năm rồi mà bác còn nói thế :)) ko có quảng cáo thì tiền đâu trả lương cho bác nuôi con cái gia đình, chỉ là kiến nghị sao cho quảng cáo hợp lý thôi ko nên xen ngang, close topic này đc rồi đấy :))

Quocduytu

Member

khi nào mà nhà đài kiêm dịch vụ tự làm ra kênh để phát.phải tự làm it nhất đc vài chục kênh,r phát hết trên hệ thống,thu tiền cao,bù lại k có thu tiền quảng cáo. Chứ bây giờ toàn lấy mấy kênh địa phương(phục vụ cho kinh tế-chính trị) phát thì phải chịu thoi .mytv phát kênh địa phương nhìu nhất thì phải[/QUOTE

Đúng vậy đó bác,mytv là kênh địa phương nhiều nhất,nực cười ở chổ là kênh địa phương là kênh quảng bá,phục vụ chính là tuyên truyền về kinh tế,chính trị,văn hóa,miễn phí cho người dân.ông mytv ổng gom hết lại đưa lên hệ thống của ổng bán lấy tiền!Thật ko tưởng tượng ra đươc 1 công ty nhà nước mà làm như vậy,thử hỏi các công ty tư nhân làm sao ko quảng cáo tối đa trên hệ thống của họ để tăng thu nhập?

gpk

Well-Known Member
Hôm bữa em xem chương trình "Đuổi hình bắt chữ", không nhớ kênh nào nữa, đang coi được nửa thì quảng cáo, cha mẹ ơi nó QC lâu khủng khiếp, em là người cũng kiên nhẫn lắm nhưng đợi nó QC một hồi bực mình quá em tắt luôn cho gọn, không còn hứng xem nữa. Mà có vài QC nó phát đi phát lại, bực hết cả mình.

Bên trên