Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Quocduytu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Em cố tình ghi như vậy đó bác? có vấn đề hả?.
Còn về truyền hình thì nói thật em chỉ mới tiếp xúc với nó được 5 năm nay và vẫn đang làm trong ngành này. Nếu bác muốn thật sự tìm hiểu thì em sẽ trao đổi thêm với bác, mặc dù có thể kiến thức còn hạn chế.
ko có vấn đề gì cả,đơn giản là em được thầy cô dạy là nghiên cứu chứ em chưa đc dạy chử nghiên kiu,nên thắc mắc đúng sai thôi!
Còn về truyền hình trả tiền,em chỉ là người tiêu dùng chứ ko làm bên truyền hình!nên em cũng chẳng có thời gian đi tìm hiểu làm gì.em sử dụng thấy bực mình về truyền hình trả tiền mà chèn quảng cáo quá nhiều nên tham gia thảo luận cho rỏ hơn thôi bác ạ,nên nói về kiến thức thì em ko dám khoe khoang khác loác ở đây.chỉ góp tiếng nói phản ánh thực tế như tiêu đề topic này thôi!Thân.

taituxdvn1

Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Ông này đòi hỏi thật vớ vẩn , người ta quảng cáo để cho người ta kiếm tí doanh thu chứ , so với mấy kênh nc ngoài còn quảng cáo chèn tùm lum kia kìa . Đến xem bóng đá lúc bóng ra ngoài biên nó còn tranh thủ quảng cáo còn khó chịu hơn , tôi thấy như ở VN còn tốt chán :|

duyen_pham

mấy hôm nay thấy kênh star movies chèn cái quảng cáo gì chữ vietnam cạnh logo ấy nhỉ

Đúng là chỉ có mấy cháu mới thích quảng cáo thôi, em tức xem quảng cáo mà tức như bò đá.Nhất la nhưng mẫu quảng cáo gì mà thuốc có 2 ông bà ngồi nói chuyện phô không chịu được ... nhưng cái lạ là tại các kênh thiếu nhi lại không hề có quảng cáo như disney đó. Không biết bên sản phẩm MyTV NetTV One TV có bị quảng cáo hay không.

prosper_dart

theo em biết thì K+ hiện nay ít quảng cáo nhất. Nói chung những kênh truyền hình trả phí thì sẽ ít quảng có còn những kênh truyền hình phờ ri thì tất nhiên sẽ phải quảng cáo nhiều để có tiền nuôi công ty thôi :D

không biết bao giờ ở VN mới có kênh truyền hình mà không có quảng cáo nhỉ. Suốt ngày trả tiền để xem quảng cáo vậy. Em nghĩ đó chỉ là lý do mà thôi. Cứ như ông SCTV mà tính thử. Thuê bao của ông này khoản 1 triệu. Mỗi hộ thu 88,000đ vậy 1 năm sẽ có doanh thu tầm 1000 tỷ. Con số này đâu bé nhỉ.

JindoWr

Không bao giờ đâu ^-^

drjinyong

Banned

Mình nghĩ nếu có quảng cáo thì cũng phải kiểm tra chất lượng món hàng quảng cáo, nhiều khi thấy qc nó quăng bom kinh luôn bực hết cả mình

portlet

Member
Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Đúng là chỉ có mấy cháu mới thích quảng cáo thôi, em tức xem quảng cáo mà tức như bò đá.Nhất la nhưng mẫu quảng cáo gì mà thuốc có 2 ông bà ngồi nói chuyện phô không chịu được ... nhưng cái lạ là tại các kênh thiếu nhi lại không hề có quảng cáo như disney đó. Không biết bên sản phẩm MyTV NetTV One TV có bị quảng cáo hay không.

OneTV, NetTV, MyTV cũng là VOD, truyền hình xem lại mà bác. Cũng là dùng lại mấy kênh quảng bá hoặc phát lại do hợp tác với các đài TH thôi. Quảng cáo dày đặc chứ làm gì ko có quảng cáo.

theo em biết thì K+ hiện nay ít quảng cáo nhất. Nói chung những kênh truyền hình trả phí thì sẽ ít quảng có còn những kênh truyền hình phờ ri thì tất nhiên sẽ phải quảng cáo nhiều để có tiền nuôi công ty thôi :D
Trả phí hay ko trả phí thì vẫn có quảng cáo bác ơi. Quan trọng là quảng cáo ntn, quảng cáo phản cảm hay ko phản cảm, đừng có kiểu xem 1 bộ phim 45 phút thì quảng cáo đầu, giữa, cuối phim nó hết 30 phút rồi.

nam2178

Well-Known Member

Kiểu QC của VN mình là hầm bà làng, kính thưa các kiểu kính, chẳng kể giờ giấc gì cả:(

ngocsonpt

Member

Sợ nhất QC ở Việt nam là QC chất tẩy rửa bồn cầu .Gặp lúc đang ăn phải chuyển vội sang kênh khác .Theo tôi chỉ nên QC tác dụng của chất tẩy rửa không nên chụp hình cái bồn cầu đầy vi trùng ghê hết cả người.

Sợ nhất QC ở Việt nam là QC chất tẩy rửa bồn cầu .Gặp lúc đang ăn phải chuyển vội sang kênh khác .Theo tôi chỉ nên QC tác dụng của chất tẩy rửa không nên chụp hình cái bồn cầu đầy vi trùng ghê hết cả người.

em thấy bình thường, giờ vào nhiều WC tại thành phố thấy nó còn sạch hơn cả phòng ngủ, ảnh hưởng gì đến chuyện ăn uống mà nhiều chuyện.

nam2178

Well-Known Member

em thấy bình thường, giờ vào nhiều WC tại thành phố thấy nó còn sạch hơn cả phòng ngủ, ảnh hưởng gì đến chuyện ăn uống mà nhiều chuyện.

Thế em vào đó ngủ rùi à:D? Chắc ở đó mát mẻ nhể? mà thành phố nào em? ở thủ đô mắc tiểu còn đi cả chục cây số mới có WC đó:(

tan_huy_93

Well-Known Member
túm lại ngày nào còn xem truyền hình, là còn phải xem "Quảng Cáo" dài dài......

zero0o0

Khi hết quảng cáo trên truyền hình thì bác phải đóng tiền để được coi phim truyền hình đấy..

Thế em vào đó ngủ rùi à:D? Chắc ở đó mát mẻ nhể? mà thành phố nào em? ở thủ đô mắc tiểu còn đi cả chục cây số mới có WC đó:(

hehe,chuyện thường của mấy anh mà,nhiều lúc mấy anh say quá cũng ngủ trong đó luôn mà. :D

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

bác lại PR cho Kplus!!
thế các kênh VTV2,3; HTV7,9. và các kênh địa phương, các kênh quảng bá trên hệ thống của Kplus ít quảng cáo hã bác??
bác chém "Tệ" quá...
bác thử nêu lên "1" hệ thống truyền hình trả tiền nào hiện nay mà "ít" "quảng cáo" đi??

Bên trên