Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Q@tv

Member
Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Việt Nam được mấy kênh quảng cáo nhiều đâu ta, tớ xem chỉ thấy mấy kênh như VTV3 HTV7 HTV2 HTV3 VTC4 VTC7 VTC9 THVL1 là có mật độ quảng cáo dày đặc. Đa số đều là những kênh đáng xem, phim mới lần đầu phát sóng, chương trình tự sản xuất chất lượng :D Theo tớ thì quảng cáo càng nhiều thì đài càng giàu, chương trình càng hay :D Cứ 19h tới 22h mà xem HTV2 VTC7 VTC9 thì tha hồ xem quảng cáo, cực kỳ dày đặc =))

hai_nvv08

Member

đến khi nào VTV bị xóa sổ bạn nhé. VTV là kẻ kêu ca nhiều nhất vấn đề bản quyền, rồi cả phóng sự các đài địa phương chèn quảng cáo vào chương trình của VTV. Nhưng chính VTV lại là bọn MẤT DẬY nhất, tha hóa nhất, học hỏi vấn đề này nhanh nhất.

VCTV chuyên đời đi cắt các kênh thiếu nhi, rồi đè mấy cái quảng cáo gọi điện nhảm nhí, nên bây giờ VTV câm mồm rồi. Há miệng mắc quai :-j

Tvzonevn

Banned
Hiện nay bên mình có chuẩn bị ra sản phẩm truyền hình IPTV di động. Với mục đích chính là nâng cao chất lượng dịch vụ nên sản phẩm công ty sẽ hạn chế rất nhiều việc chèn quảng cáo. Mấy bác đón chờ vào tháng 10 tới nhé

lại thêm 1 sản phẩm loạn ngôn nữa rồi, thế nào là IPTV. Các bác cũng vậy thôi, cũng vẫn là quảng cáo kiếm thêm tiền.

ngocsonpt

Member
Ðề: Re: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Hiện nay bên mình có chuẩn bị ra sản phẩm truyền hình IPTV di động. Với mục đích chính là nâng cao chất lượng dịch vụ nên sản phẩm công ty sẽ hạn chế rất nhiều việc chèn quảng cáo. Mấy bác đón chờ vào tháng 10 tới nhé
Bạn nói về công ty nào vậy.

Tvzonevn

Banned
Bên mình là công ty Digionline JSC được cổ phần hóa giữa tổng công ty truyền thông đa phương tiện VTC và các nhà đầu tư khác. Còn muốn biết sản phẩm như thế nào thì mọi người chịu khó đợi đến tháng 10 nhé

minhhuub

Active Member

Công nhận cũng bực mình lắm bác ạ, ai đời truyền hình phải trả tiền mà vẫn phải xem quảng cáo, thôi thì mấy kênh Việt bị bắt xem quảng cáo còn chịu được, mấy kênh nước ngoài như HBO, Star Movie mà vẫn bị nhét quảng cáo của mình vào mới đau chứ. Hic

Trong các kênh nước ngoài thằng AXN quảng cáo mới khốn nạn =))

viettm

Member
Ðề: Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Giọng hát Việt tăng giá quảng cáo sau sự cố.........:-< lại quảng cáo nè

Bảng thông báo điều chỉnh đơn giá quảng cáo chương trình Giọng hát Việt với mức cao nhất lên tới 180 triệu đồng, được công bố hôm 12/9, đúng một ngày sau khi khán giả biết rõ thực hư về nghi án dàn xếp kết quả.

Theo thông báo ngày 12/9 của Trung tâm Quảng cáo và Dịch vụ Truyền hình (TVAd - Đài truyền hình Việt Nam), đơn giá cho 10 giây quảng cáo trước chương trình thấp nhất là 75 triệu đồng và cao nhất là 90 triệu đồng. Với suất quảng cáo 15 giây, giá là 90-108 triệu; 20 giây giá 112,5-135 triệu và 30 giây là 150-180 triệu đồng. Đơn giá mới áp dụng từ ngày 23/9 đến 13/1 năm sau, với tổng cộng 12 chương trình và càng về giai đoạn cuối càng đắt tiền hơn.

Giọng hát Việt tăng giá quảng cáo sau sự cố - VnExpress

xhoang78

Khi mà truyền hình còn đem lại lợi nhuận thì còn quảng cáo

Tvzonevn

Banned
Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Bác nói vậy, chúng ta mua gói dịch vụ premium thì làm sao nhà đài dám chèn quảng cáo vô. Doanh thu từ thuê bao lúc đó được chú trọng hơn chứ

Tvzonevn

Banned
Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Bác nói vậy, chúng ta mua gói dịch vụ premium thì làm sao nhà đài dám chèn quảng cáo vô. Doanh thu từ thuê bao lúc đó được chú trọng hơn chứ

songxanh

Member

Nhà đài một phần chính sống nhờ quảng cáo, thử hỏi có ai bán hàng mà không quảng cáo. Bao giờ không còn truyền hình thì không còn quảng cáo.

AXN chèn rồi à, hôm nọ em thấy chèn vào cả Movie Star nữa kìa. Không biết bên Movie Star có biết hay không nhỉ. em đang ở bên trung quốc có thấy người ta chèn quảng cáo vào truyền hình đâu.

dat7up

ông nào ko thích quảng cáo coi kênh VTV5 ý, kênh chiếu cho bà con dân tộc nên coi phim ko có quảng cáo đâu, cứ kênh đấy mà coi
Phim thì thích coi phim hay mà cứ đòi ko có quảng cáo thì lấy đâu ra phim hay,nhớ ngày xưa toàn chiếu phim được các đài TH các nước cho ko mất tiền mua, 10 phim đến 8 phim chán òm

boyben2011

Well-Known Member
truyen hinh loai hinh gi` ma` cha song' bang quang cao' cho nen dieu` do' ko bai h xay? ra dau

Quảng cáo vậy là ít rồi.Thử mở tivi analog lên xem chiếu 1 phim 45 phút no quảng cáo hết 20 phút rồi :-j

Bên trên