Denon X1400H và X1500H?

hungnk

Active Member
Các bác cho mình hỏi 2 mẫu Denon này khác nhau ở điểm gì nên chọn em nào thì phù hợp ạ. thấy giá cũng same same nhau. Em muốn setup dàn nghe đc Atmos và DTS: X.
Cảm ơn các bác.

TuanAnhDT

Member
Theo em thấy thì hình như nó hơn cái DTS Virtual : X. Còn thông số thì same X1400H

Hiện tại em có ý định xúc dàn xem phim cho phòng ngủ khoảng 25 triệu max, 70% xem phim, 30% nghe nhạc khi rảnh tai, tìm hiểu khoảng 1 tuần nay thì quyết định chọn em Rec AVR-X1500H, còn loa thì nhiều dòng quá, cũng chưa nghe thử bao giờ nên cũng hơi phân vân, trước khi ra showroom nghe thử mình muốn nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp nên dùng loa đi kèm nào.

Xem qua các mẫu thì mình thấy nó hay đi chung với Jamo S426 HCS, S526 HCS, S807 HCS, không biết còn đi với loa nào không.

Phòng ngủ của em khoảng 15m2 nên không cần công suất lớn, nếu có bác nào bán kiêm luôn làm phòng cách âm thì tuyệt vời, cho em cái giá để hôm nay em rước nó về luôn.

Cmkazan87

Active Member
Hiện tại em có ý định xúc dàn xem phim cho phòng ngủ khoảng 25 triệu max, xem phim, 30% nghe nhạc khi rảnh tai, tìm hiểu khoảng 1 tuần nay thì quyết định chọn em Rec AVR-X1500H, còn loa thì nhiều dòng quá, cũng chưa nghe thử bao giờ nên cũng hơi phân vân, trước khi ra showroom nghe thử mình muốn nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp nên dùng loa đi kèm nào.

Xem qua các mẫu thì mình thấy nó hay đi chung với Jamo S426 HCS, S526 HCS, S807 HCS, không biết còn đi với loa nào không.

Phòng ngủ của em khoảng 15m2 nên không cần công suất lớn, nếu có bác nào bán kiêm luôn làm phòng cách âm thì tuyệt vời, cho em cái giá để hôm nay em rước nó về luôn.
Bác nên làm front klipsch 260f , kết hợp xem phim, nghe nhạc bolero trữ tình 12 triệu, tem anh duy, 0908479906 ad zalo em gửi hình

Black Dragon

Well-Known Member
Hiện tại em có ý định xúc dàn xem phim cho phòng ngủ khoảng 25 triệu max, 70% xem phim, 30% nghe nhạc khi rảnh tai, tìm hiểu khoảng 1 tuần nay thì quyết định chọn em Rec AVR-X1500H, còn loa thì nhiều dòng quá, cũng chưa nghe thử bao giờ nên cũng hơi phân vân, trước khi ra showroom nghe thử mình muốn nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp nên dùng loa đi kèm nào.

Bác tham khảo các bộ Combo xem phim đã ghép sẵn ở đây xem?

Theo em, đời sau kiểu gì cũng cải tiến hơn về linh kiện. Âm thanh chắc chắn nó sẽ hay nhờ chất lượng linh kiện mặc dù tíng năng công nghệ nhiều khi mình không dùng tới.

Bên trên