Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

xuanthuy90

Mình mới dùng DTT của AVG đc hơn tháng mà thất vọng vãi, truyền hình HD thì ko dám phán vì TV mình ko phải là loại LCD nhưng SD thì xấu kinh khủng. Chuyển kênh chậm vãi, ko có kênh gì đặc sặc. Vì thế mình đang tính đổi sang của đài khác nhưng lại thắc mắc 1 số thứ mong các bạn giải đáp giúp:
- Cái đầu thu của AVG (hình như là DVB-T2 HD thì phải) lúc kí hợp đồng 6 tháng 1m5 xong thì hết hợp đồng mình có đc giữ lại không ? Nếu có thì mình có thể dùng nó để xài dịch vụ truyền hình số của đài khác không ?
- Cái thứ 2 là không biết nên dùng dịch vụ của đài nào thì tốt, mình ở Q8, TPHCM.
Các bạn ai bít thì giúp mình với nhé, ba mình đang cằn nhằn thằng AVG này lắm :(

bwfc1874

Member
pro nào bị đòi lại đầu thu khi chưa hết 18 tháng mà đã chấm dứt hợp đồng chưa vậy?

mà đầu thu AVG chắc cũng có cách unlock để dùng được các dịch vụ khác chứ nhỉ?

Anv

Member
Truyền hình KTS dùng đầu thu thì chuyển kênh chậm là chuyện bình thường, đài nào cũng vậy thôi. Bác muốn nhanh thì chuyển qua cáp đi.

tan_huy_93

Well-Known Member
Vấn đề chuyển kênh chậm này đã trả lời rất nhiều lần rồi mà sao không tìm mà đọc lại nhỉ..?

Vấn đề đầu thu thì mình chưa thấy ai bị lấy lại.

Còn ở HCM thì không có nhà cung cấp nào với nội dung văn giá cước như thế mà tốt hơn Truyền hình An Viên đâu bác ạ.
Truyền hình An Viên mới thêm gói kênh VTVCab nên về nội dung thì không khác những SCTV, HTVC hay MyTV.
Còn chất lượng hình ảnh SD em cam đoan với bác các nhà cung cấp hiện nay đều sem sem nhau, không hơn gì Truyền hình An Viên.

Bên trên