Đi bảo hành 1 đổi 1 coi chừng bị "thuốc" nhé các bác!

dungdt2

Tình hình thằng bạn em nó mua 1 cái ổ cứng, em xin ko nói tên hãng nhưng hàng có thương hiệu vs có bảo hành 1 đổi 1. Hôm bữa đang sài thì em nó ý ẹ nên mang đi bảo hành và qua test thì được hẹn là đổi cái mới, em hỏi đối mới là đồi như thế nào thì có câu trả lời "Đổi 1 cái khác mới 100% chưa qua sử dụng", em cười tươi, ngon!

Thế là hôm thằng bạn lên theo lịch hào hứng lấy cái HDD mới được đổi về. Nó sài được gần 1 tuần nói chung là ngon lành, hôm rồi em qua nhà chơi và test. Tính em thì dễ lắm, cái gì em đã mất tiền mà ko được như đã hứa là em chửi thẳng mặt :D

Em mang cái ổ ra test vs xem infomation thì mẹ cha cái ổ này đã có thời gian sài được hơn 6 tháng rồi. Chắc các bác cũng hiểu chúng nó làm gì rồi, nói luôn là chúng nó lấy 1 cái ổ đã đi bảo hành về sửa rồi trao tay cho thằng bạn em. Giờ em mới hiểu cái kiểu 1 đổi 1 nó là thế lày à, được!

Em xách cái ổ lên trung tâm bảo hành vs mang đây đủ giấy tờ, mang chứng minh nhân dân của đứa bạn nữa, em đóng là nó luôn vì nó sợ, nó ngại. Em hỏi vs nói rõ mọi thứ, thằng nhân viên nó hiểu ra nhưng cứ giả vờ giải thích này nọ. Em điên quá nói cho tôi gặp quản lý, ai là người chịu trách nhiệm cao nhất việc 1 đổi 1 này, nó nói thằng đó đi ra ngoài phải chiều mới về. Em hỏi có chắc ko, nó chắc, em nghĩ nó nghĩ em gà, ờ thì em gọi gà rán KFC vs Pepsi ngồi ăn, đọc báo đợi thằng quản lý. Các bác biết ko mấy đứa ở đó nó nhìn em trợn tròn mắt, khách hàng nhiều người thấy thế chỉ cười vs lắc đầu, em kệ mợ chúng nó.

Em ngồi đó từ 9h sáng đến 4h chiều thì gặp được thằng quản lý và em nói tất cả. Em hỏi nó về chế độ bảo hành 1 đổi 1 mới 100% chưa qua sử dụng như thông báo là như thế nào? Em hỏi thẳng hay mấy ông muốn cái tin cò con này lên 1 số tờ báo điện tử để ace cùng biết, hình như nó hiểu vs cũng sợ, em hù thôi nhưng mà ko đổi em làm thật đấy :D

Kết quả: Em được 1 cái HDD mới cóng vs mới 1010% chưa sử dụng, thằng bạn thì chỉ biết cười, bố mẹ đồ vô dụng, tiền mình mất mà sợ cái gì!

Em lập topic này để ace nếu có sửa đổi hay bảo hàn, thậm chí là đi mua hàng Sale off coi chừng ko nó thuốc là chết đó! Xin hết!

Ðề: Đi bảo hành 1 đổi 1 coi chừng bị "thuốc" nhé các bác!

hay quá
bác ơi cho em hỏi cách test ổ cứng như thế nào hở bác. nhờ bác chỉ dùm em

ruaunique

Member

Mình cũng bị thế nhưng là với cái USB 8Gb - thằng nhân viên bảo hành mang ra 1 cái usb cũ rích nói là đổi bảo hành !
Bà già ko biết gì cứ thế cầm về ! =='

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 12:12:43 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 12:11:51 PM ----------

Mình cũng bị thế nhưng là với cái USB 8Gb - thằng nhân viên bảo hành mang ra 1 cái usb cũ rích nói là đổi bảo hành !
Bà già ko biết gì cứ thế cầm về ! =='

tri5800

kiểm tra như thế nào bác chủ,bày luôn cho ae nào:D

dungdt2

Mua HDD thì có só serial để check ở trang chủ hoặc 1 trang trung gian, ví dụ nó nói hàng mới là bh 2 năm mà mình check tính ra k được 2 năm thì 99.999% cái ruột là hàng sài rồi :D

quang118

Active Member

Hic ! Mấy người gan được như bác chủ , thật đáng khâm phục mong sao nhiều người được như bác chủ để cho thị trường Việt Nam được lành mạnh chứ cứ để mấy đứa khôn lỏi chúng nó lừa đảo để làm giầu trên mồ hôi công sức của người tiêu dùng thì bất công quá :-L

hoabantrang

Well-Known Member

Bác chủ mà đứng ra bảo kê mấy vụ đi đòi bảo hành chắc ăn nên làm ra đấy !;))

dungdt2

Bác chủ mà đứng ra bảo kê mấy vụ đi đòi bảo hành chắc ăn nên làm ra đấy !;))

Em hiền lắm bác, k làm bảo kê được đâu :D
Cái gì mình mất tiền thì phải được hưởng xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra, quan điểm em là thế !

Nếu sự việc thật như pác mô tả thì em chỉ có thể dùng 2 từ để mô tả cảm giác của em: QUÁ ĐÃ
Thiệt là bái phục và ngưỡng mộ pác :D. Em phải học hỏi pác mới được :X, DŨNG cảm + NHẪN nại sẽ đòi được HDD mới :)).

tusontay

Huyền Thoại

Sáng hôm nay đi cùng ông anh đổi bảo hành thanh DDRam2 Adata - 1Gb buss 800 (hàng có tản nhiệt) ở 1 công ty trên Sơn Tây. Tem công ty còn đến 19/12/2012 + giấy tờ bảo hành còn nguyên. Vậy mà thằng chủ & kỹ thuật đều nói loại Ram này giờ ko còn nữa :( & mình phải mua cái mới với giá 500k/2Gb. Mình cãi lại là còn bảo hành, hai bên hơi căng thẳng. Thế rồi mình rút điện thoại ra bật ghi âm & nói. Anh có dám chắc nói: Không bảo hành thì nói luôn để E ghi âm & mang máy tính về... đập bỏ. Thế là nó chấp nhận mang vào lắp cho thanh Ram khác hiệu Dynet buss 667 (Tháo từ 1 cái mãy cũ khác ra). Mình ko chịu, nó nói là ko có hàng nữa, muốn lấy con như cũ thì phải đợi... Nhưng ông anh hiền tính & cũng đang cần máy nên thôi! Làm ăn như thế chả thảo công ty chả có mống khách nào! :)

dungdt2

Nếu sự việc thật như pác mô tả thì em chỉ có thể dùng 2 từ để mô tả cảm giác của em: QUÁ ĐÃ
Thiệt là bái phục và ngưỡng mộ pác :D. Em phải học hỏi pác mới được :X, DŨNG cảm + NHẪN nại sẽ đòi được HDD mới :)).

Mình tên Dũng + avatar là chữ NHẪN nhưng mà tánh mình nóng lắm, bạn mình mua cái hdd ở Hoàn Lòng :D

hdd-hdp

Hàng bảo hành, có mới hay không, có nguyên seal hay không, nhìn 1 phát là biết ngay chứ có gì mà khó đâu?! Chỉ có ai không vững kiến thức mới bị chúng nó đưa cho cái vớ vẩn thôi. Mà nói luôn là nếu bây giờ đi ra hãng WD mà đổi ổ cứng bảo hành thì 100% là ổ tem đen Service nhé! Đem ra NPP cũng thế vì ko có ổ mới để đổi. Hàng SS hay SG chính hãng thì em ko dc rõ. hi

Hoàn long cũng là S.thị tin học thuộc loại có tiếng ở SG đấy, nhưng em ko ở trong SG nên ko rõ kiểu làm ăn của chỗ đấy ntn. :D

dungdt2

Sáng hôm nay đi cùng ông anh đổi bảo hành thanh DDRam2 Adata - 1Gb buss 800 (hàng có tản nhiệt) ở 1 công ty trên Sơn Tây. Tem công ty còn đến 19/12/2012 + giấy tờ bảo hành còn nguyên. Vậy mà thằng chủ & kỹ thuật đều nói loại Ram này giờ ko còn nữa :( & mình phải mua cái mới với giá 500k/2Gb. Mình cãi lại là còn bảo hành, hai bên hơi căng thẳng. Thế rồi mình rút điện thoại ra bật ghi âm & nói. Anh có dám chắc nói: Không bảo hành thì nói luôn để E ghi âm & mang máy tính về... đập bỏ. Thế là nó chấp nhận mang vào lắp cho thanh Ram khác hiệu Dynet buss 667 (Tháo từ 1 cái mãy cũ khác ra). Mình ko chịu, nó nói là ko có hàng nữa, muốn lấy con như cũ thì phải đợi... Nhưng ông anh hiền tính & cũng đang cần máy nên thôi! Làm ăn như thế chả thảo công ty chả có mống khách nào! :)
Thế mà cũng có thằng khách nào đó chui zô công ty đó mua là sao ta =))

quanghaiphong

Well-Known Member

Bác chủ kiên nhẫn thật

haohanluongson

Active Member

hay quá
bác ơi cho em hỏi cách test ổ cứng như thế nào hở bác. nhờ bác chỉ dùm em

Sử dụng cái soft CrystalDisk Info là bít HDD đã dùng bao nhiêu giờ và số lần bật tắt:D, mà pác chủ có cái avatar "Nhẫn" mà lị hì hì, nhưng ko bít là nhẫn lại hay là nhẫn tâm nữa he he
View attachment 46323

dungdt2

Nhẫn của Nhẫn tâm ấy bác :))
Cái phần mềm bác sài em cũng sài đó :D

leepham

Well-Known Member

Hay quá bác ơi , e phục cái chỗ kêu ngay gà rán & soda ngồi đợi :D hồn quá đi mất

thanhtungqng

Uploader

Khoái nhất câu nó tưởng mình gà nên mua gà rán KFC. Lần sau nếu có thì làm luôn 1 con gà luộc + 1 chai cuốc lủi nhé pác.

Hay quá bác ơi , e phục cái chỗ kêu ngay gà rán & soda ngồi đợi :D hồn quá đi mất

Em cũng khoái chỗ này nè :)), ngồi đợi cho nó hết cái tật "mới vừa đi, chiều mới về". Chiều không về thì ngồi đó tiếp :)), bữa sau em thu xếp công việc, đi bảo hành cái nữa coi, gặp tình huống như vậy em "ăn vạ" đó cho nó chừa :))

Mình tên Dũng + avatar là chữ NHẪN nhưng mà tánh mình nóng lắm, bạn mình mua cái hdd ở Hoàn Lòng :D

NHẪN là như ở trên đấy pác ạ :D, ngồi đợi cho nó hết đường biện hộ. Còn Hoàn Long thì cũng tráo trở thấy mồ, hồi tết cái vụ mua màn hình LED mới 100% tặng kèm thùng Heineken mà nó bảo hết hàng, còn mấy cái thùng dựng trước cửa nó bảo là thùng không, đến hôm sau em ghé lại có việc, thấy mấy thằng culi nó vác xuống muốn hết hơi là đủ biết tráo trở muốn quỵt hàng khuyến mãi rồi :))

dungdt2

Em cũng khoái chỗ này nè :)), ngồi đợi cho nó hết cái tật "mới vừa đi, chiều mới về". Chiều không về thì ngồi đó tiếp :)), bữa sau em thu xếp công việc, đi bảo hành cái nữa coi, gặp tình huống như vậy em "ăn vạ" đó cho nó chừa :))
NHẪN là như ở trên đấy pác ạ :D, ngồi đợi cho nó hết đường biện hộ. Còn Hoàn Long thì cũng tráo trở thấy mồ, hồi tết cái vụ mua màn hình LED mới 100% tặng kèm thùng Heineken mà nó bảo hết hàng, còn mấy cái thùng dựng trước cửa nó bảo là thùng không, đến hôm sau em ghé lại có việc, thấy mấy thằng culi nó vác xuống muốn hết hơi là đủ biết tráo trở muốn quỵt hàng khuyến mãi rồi :))
Thực ra là của đau con xót nên ăn vạ thế thôi bác, lâu lâu làm mặt dày chứ cũng ngại lắm X_XX_XX_XX_X

Bên trên