Đi bụi đến Phillipines dễ dàng hơn poly nghĩ rất nhiều

kenton

Member
Ðề: Hangover ở thiên đường sung sướng Clark Philippines 4/2012

Thèm quá. Chắc chắn nay mai sẽ thử 1 chuyến.

poly

Banned
Bữa giờ đi Manila lâu rồi những nay lại viết bài, vì poly thấy có nhiều bạn hỏi chuyện quá cảnh sân bay Manila, poly biết nên viết. Những ai đi Manila chơi bằng hãng cebu dều biết rằng Cebu đến sân bay Manila lúc 4g30 sáng. Còn nếu từ Manial về Saigon thì là chuyến 12g đêm. Vậy tức là các bạn sẽ có nguyễn buổi sáng trước khi check in ks hoặc cả buổi chiều sau khi check out ks. Vậy khỏang thời gian dư giả đó poly khuyên các bạn để dành để dạo shopping ăn uống xem phim ở Mall of Asia.

Đây là khu trung tâm mua sắm được coi là lớn nhất Đông Nam Á. Một điều rất thuận tiện là Mall Of Asia nằm ở giữa đường từ trung tâm Manila đến sân bay NAIA 3. Mall Of Asia nằm ở khu gọi là Baclarang. Nếu bạn đi taxi thì yêu cầu đến Mall Of Asia, còn nếu bạn muốn đi Jeepney giá rẻthì chỉ cần nhìn xe có chữ Baclarang thì bước lên. Trả 8peso rồi chờ xe đến trạm Baclarang thì xuống là ngó thấy Mall Of Asia ngay.

Mall of Asia rất là rộng, chia làm 3 khu Bắc Nam và trung tâm. poly đi 2 lần rồi mà nghĩ rằng mình vẫn chưa đi hết

Và điều quan trọng là tại sao poly lại khuyên các bạn nên ăn chơi quá cảnh tại đây. Vì ở đây gần nhứ có đủ những dịch vụ cho du khách quá cảnh. Quan trọng nhất chính là ký gửi hành lý cồng kềnh để tiện tay lang thang vui chơi mua sắm.

Nếu bạn đến sân bay NAIA 3 lúc 4g30 sáng sau khi làm các thủ tục này nọ cũng đến 6g sáng. Hoặc trả phòng KS lúc 12g trưa. Sau khi tìm chỗ ăn sáng hoặc ăn trưa, bắt atxi hoặc Jeepney đến Mall Of Asia. Bạn tìm đến chỗ này, dịch vụ gửi đồ của Mall Of Asia miễn phí cho tất cả mọi người và không hạn chế số lượng cũng như kích cỡ hành lý.

Poly chỉ lưu ý với bạn 1 điều là bạn nên đến sớm để khỏi phải xếp hàng. Vì trong giờ cao điểm gửi buổi sáng hoặc lấy đồ vào giờ chiều sẽ rất đông, phải chờ lâu. Đồng thời cũng lưu ý không gửi những đồ dùng cá nhân cần thiết tư trang tiền bạc Passport. Không phải sợ mất mà vì nếu bạn cần lấy lại gì đó thì lại phải xếp hàng chờ nữa.

poly

Banned
Sau khi gửi xong hành lý cồng kềnh thì các bạn có thể an tâm tha hồ tung tăng chơi bời ở Mall Of Asia. Và có gì đặc biệt ở đây ?

ra mặt ngoài biển của Mall Of Asia có thể ngắm về phía vịnh Manila Bay

Đối với dân mê phim như poly thì ở đây giá trị nhất chính là rạp IMAX

chưa kể cụm rạp bao gồm 10 phòng chiếu nữa

và dĩ nhiên không thể thiếu vụ mua sắm shopping

siêu thị tự chọn

khu ăn uống đầy đủ các thể loại món ăn đặc trưng của người Phil

khu trượt băng độc đáo, ai đi Singapore Marina Bay cũng có khu giống như vậy

ban đêm từ 7g tối trên ban công khu ngắm vịnh Manila Bay có các quán cafe và trình diễn nhạc sống. Phil là đất nước nổi tiếng của múa hát mà

poly

Banned
Bonus hình em gái xinh xinh trong sân trược băng, em lả lướt khiến poly phải đắm say ngây ngất

em bán hàng Lasenza

lông mày rậm nhìn rất khiêu khích

Có gái nào thích mặc underwear lasenza lọt khe không :)

louiss

thanks bác poly vì đã chia sẻ những kinh nghiệm quý giá, khi nào có dịp đi vi vu nước ngoài 1 chuyến chắc phải nhờ bác poly chỉ giáo giúp vài chiêu kaka

freshair

Member
Poly cho mình hỏi chút. Vợ chồng mình đang rất khoái cái Sogo ở Manila nhưng lại đi cùng con gái 3 tuổi rưỡi. Liệu ở đấy có tiện không hả Poly? Mà họ có cho trẻ con ở cùng bố mẹ không nhỉ? Mình định gửi đồ ở đấy 3 ngày để đi Boracay rồi quay lại ở 3 ngày nữa ở đó thì có ok không?
Thêm nữa là mình đọc đi đọc lại topic 2 lượt rồi mà ko thấy nói đến kinh nghiệm thuê nhà nghỉ/khách sạn/resort ở Boracay. Có bạn nào có kinh nghiệm ngủ nghỉ ở boracay thì truyền lại cho mình với. (Nên ở chỗ nào, giá cả ra sao, budget nhà mình là <1tr VNĐ/đêm)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

poly

Banned
Bữa giờ đi Phil về đã lâu nhưng ay mới viết về chỗ ngủ nghĩ ở Phil. Lần trước poly đi Manila ở khách sạn sung sướng Sogo Hotel. Lần này qua poly lại tiếp tục ở Sogo Hotel. Ai muốn đọc Review chi tiết Sogo Hotel thì vào đây nha

Khách sạn sung sướng +18 SoGo Hotel Philippines(cấm trẻ em dưới 18t)

Và cả 2 lần poly đều thấy rất tốt chẳng có chuyện gì. Bạn nào ở Sogo Hotel thấy không vừa ý thì poly cũng chẳng biết nói sao. Poly chỉ khuyên là cái gì cũng phải check trước. Poly đi Phil lần này ở 2 KS khác nhau đều tự mình vào xem phòng trước khi ok.

Do ngày cuối cùng ở Manila poly không có nhu cầu chơi bời ở Maketi nữa mà đã có plan sẵn là chơi bời mau sắm ở Mall Of Asia. Thế nên poly và bạn tìm khách sạn ngay khu Baclaran cách Mall Of Asia khỏang 800m. Và sau khi dạo nát và khảo giá thì poly chọn cái Liza Lodge.

Đây cũng là một dạng khách sạn sung sướng cho thuê theo giờ với nhiều dịch vụ kèm theo cho couple. Tuy nhiên giờ đây poly đã nhẵn mặt với kiểu ks này ở Manila nên poly chả có ngại ngần gì cả. Check phòng ok là book luôn.

nội thất đây

phòng trên lầu có gara để xe bên dưới

giá phòng đây, thời điểm poly đi 1peso =500VND các bạn tự tính đi nha

dạng khách sạn sung sướng nên luôn có kênh phim người lớn để khách lấy cảm hứng hehehe

phòng luôn có vách kính để các bạn ngắm " phim mình đóng " xem diễn xuất có đạt không hehehe

Vách kính ngăn giữa phòng ngủ và phòng tắm để người ngòai ngắm người trong đang tắm :). Nói luôn các bạn nào có gia đình con nhỏ thì theo như poly thấy thì các khách sạn poly đi chả thấy nơi nào cấm dắt theo con nhỏ hết. Riêng Sogo Hotel trên trang web của nó còn in hình quảng cáo gia đình 2 vợ chồng 1 con nhỏ nữa vui chơi trong ks nữa nên poly nghĩ rằng chả ai cấm đem con nít vô ks này cả. Trừ phi bạn để con bạn chạy lung tung ngoài phòng làm phiền phòng khác thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Còn đây là ks mà poly đã ở tại thiên đường thác loạn Clark. Nói thật là trước khi đến Clark thì poly và bạn cứ lo là sẽ bị chém vì ít nhiều đây cũng là nơi ăn chơi khét tiếng thế giới. Ai chưa biết thông tin về thiên đường tình dục Clark Philippines thì đọc ở đây

Du lịch bụi Philippines : Ăn chơi ở thiên đường sex Clark

attachment.php

Vậy nên mục đích đến đây của dân bụi là để quất gái, bởi vậy cứ nghĩ sẽ khó tìm phòng để ở và giá mắc. Tuy nhiên, Phil họ làm du lịch khác với VN. Ai suy nghĩ giống poly nên bỏ cái suy nghĩ đó ở VN .

Đây là bảng giá phòng ( 1p= 500VND ). Do phòng st đã hết nên poly đành phải chọn phòng deluxe. Giá 1300P sau thuế là 1400P = 700K 1 đêm.

nội thất khá sang trọng

chiếu nghĩ cầu thang mỗi tầng đều rộng rãi như thế này

ngoài wifi miễn phí thì mỗi tầng ngoài hành lang đều có máy tính internet free

Và khi poly bước vào phòng thì.....

TV LCD + đầu HD, lò vi sóng, tủ lạnh loại lớn, máy nước nóng lạnh + cả thùng nước free

Có cả bếp sẵn trong phòng. Chỉ 700k mà thật đáng từng chả tiếc tý nào. Mà vị tríchỉ cách 700m đi bộ là đến ngay trung tâm ăn chơi gái gú, ăn uống đầy đủ, dắt gái về thoải mái chứ không như mấy ks trung tâm Saigon.

2 em tiếp tân cực kỳ dễ thương ở KS Tiger, nói chuyện với 2 em này mà nhìn 2 em cười thấy thương yêu khôn xiết luôn.

P/S :

Thông tin KS tên tuổi hình ảnh poly đã post đầy đủ. Ai cần tìm hiểu rõ hơn cứ google là có thôi. Poly sẽ không trả lởi lắt nhắt từng câu đâu, vì poly bận lắm. Các bạn thông cảm.

mua_samac10

Ðề: Đi bụi đến Phillipines dễ dàng hơn poly nghĩ rất nhiều

Thông tin hay quá, cảm ơn bác nhiều, chi phí củng rẻ đến ngày nghỉ chắc phải làm một chuyến mới được

Ðề: Re: Đi bụi đến Phillipines dễ dàng hơn poly nghĩ rất nhiều

"Thông tin KS tên tuổi hình ảnh poly đã post đầy đủ. Ai cần tìm hiểu rõ hơn cứ google là có thôi. Poly sẽ không trả lởi lắt nhắt từng câu đâu, vì poly bận lắm. Các bạn thông cảm" Biết Poly bận làm gì rồi. Chúc Poly vui

meosieunhan1

hình như 100 peso = hơn 50.000 vnd thì phải

meosieunhan1

bác poly sao ko pót bài đi phi bên phuot

alexandernguyen

Đọc 1 lèo hết cả 21 trang phê cả mắt , tím tái tâm hồn .... Đành chờ kiếp sau vậy , thanks bác Poly & bác Gen . Đi kiểu này mà ở VN chắc bỏ túi tầm 10 củ mới dám mang giày vào chân ...

Cara

Active Member

bác poly sao ko pót bài đi phi bên phuot

Cái thớt bên Phượt của anh Poly dài ba mươi mấy trang rùi, bữa bấm thanks bài trên của ảnh bên đó xong hôm nay thấy bên đây cũng có, bấm tiếp cho đủ bộ hehe.
Công nhận anh Poly siêng viết, em viết không nổi, tếu táu vài câu là lười rùi :(

HAO_MY

mình muốn đi du lịch khắp nơi mà ko có tiền

dia

Well-Known Member

Phục Bác quá, biết khi nào mới đủ điều kiện đi nhiều như Bác nhỉ. E chỉ mới đi Thái, Sin, Mã thôi mà đã thấy nhiều điều mới lạ rồi, có điều kiện đi nhiều như Bác thì mở mang được đầu óc lắm nhỉ!!!

oqh

note lại cái này vì nhỏ bạn cũng vừa đi về, gom thêm kinh nghiệm của nó rồi đú 1 chuyến :D

chaien78

Member

Hội mình 3 thăng vừa book vé 12-18/6 HAN-MANILA, đọc topic của bạn hay quá. Gom lúa để đi quất thôi............

Bên trên