Đi chơi ở đâu gần Hà Nội - Hè 2012 ?

HungAnh

Chào các Bác
Em định cho các cháu học sinh cấp 1 nhà em đi chơi 1 ngày vào cuối học kì năm học 2012. Có mây tiêu chí cần Tim khu Resort hoặc khu du lịch sinh thái nào đi gần Hà Nội, bán kính khoảng 50-60km. Tiêu chí là có sân bóng đá mini, bể bơi, trượt cỏ, sân chơi các trò chơi khác, đồ ăn ngon có săn cho cả các con và phục vụ cho cả các phụ huynh. Có những điểm sau em và GĐ đã đi rồi, các Bác nào có điểm mới thì xin thông báo cho em với nhé.
1.Asean Resort:
Gần HN, cách khoảng 50km,có bể bơi mới sửa lại, khu trượt cỏ, sân bóng mini, sân tenis, khu câu cá sâu, phòng hát Karaoke...khu nhà nghỉ VIPqua đêm, dịch vụ ăn uống cũng đc. Nên giá cả cũng hơi đặt, sắt ra thì cũng vừa miếng. Phí vé vào cưa 30-50k/người, vào bể bơi 300k/cháu, sân đá bóng mini 1000k/tiếng, môi câu cá 50k/môi, sân tenis 200k/h, phòng ngủ từ 2000k-12000k/phòng. Resort này sạch sẽ an toàn và đeo, môi tôi tiên cao thôi.
2. Tản Đà Resort:
Gần HN, cách khoảng 60km, cũng có bể bơi trong nhà, phòng xông hơi tập thể, đi xe đạp, muốn Đa bóng phải đi cách xa 1,5km ra sân Đa banh của Trường làng thuê Đa nhờ, đồ ăn cũng Tam được. Không gian chơi cũng không có nhiều.
3. V-Resort:
Cách HN khoảng 80km thuốc tỉnh Hòa Bình. Đương đi vào cũng quanh co, khúc khỉu...cũng có bể bơi ngọai trời và bể bơi trong nhà, không có sân bóng, Quang cảnh cũng đẹp, nhưng khoản viên cũng không rông cho lăm...khu này cũng bình thương thôi, ai chưa đi thì đi cho biết. Em đi 1 Lân rồi chắc cũng không có Lân 2.
4. Khoang sanh:
Nhiều suối chỉ rành cho lớp cấp 3 hoặc sinh viên thôi.
5. Thiên đường Bảo Sơn:
Gần HN,cách khoảng 25km, nhiều trò chơi thăm quan cho học sinh cấp 1, vào xem trò nào mất tiên trò ý giá Trung Bình khoảng 50k/trò...cả lớp đi thì cũng Tôn tiền. Ăn uống không được ngon cho lắm
6.Thiên Sơn suối Nga:
Cách HN khoảng 70km. Khu này có 3 khu chơi giải trí. Sinh viên & Thanh niên di thì thích, học sinh cấp 1 đi thì 1 huynh kèm 2 cháu mươi an toàn. Đi chơi lôi suối cũng thích nhưng hơi nguy hiểm, có bể bơi cả ở suối và cả bể bơi xây, cảnh đẹp, đồ ăn cũng tạm được.
7. Thác Bạc-Suối sao:
Cách HN khoảng 70km. Có sân chơi, Đa bóng, bể bơi Bân lắm. Không nen đi vì chưa được dâu tư chuẩn.
8. Đầm Long:
Cách HN khoảng 70km. Chỉ có khuân viên nhỏ thôi đi sung quanh quả đôi, có vài con khỉ, vài con hươu, bể bơi...ăn uống chán. chưa đi thì đi cho biết
9. Vĩnh Hưng resort:
Gần sát HN, khu Vĩnh Hưng-Đền Lừ: đây chỉ La nhà hàng rộng thôi, chăng có j lắm chưa thể gọi La rerẻot đc.
10. Ao vua:
Cách HN khoảng 70km. Khu này Thanh niên đi thì được, học sinh cấp 1 đi thì chưa chơi đước.

Em thấy có Aseaan Resort La phù hợp vì gần HN gia Đinh nào đến muôn hoặc tự đi ở tô đi lên sau cũng tiện, Bac nào uống rượu say quá chén có chỗ nhủ VIP qua đêm luôn.
Các Bac có chỗ nào mới đáp ứng được 1 số tiêu chí vui chơi cho trẻ em, các cháu HS cấp 1 thì cho em biết với nhé: sân đá bóng mini, bể bơi trẻ em, nhà hàng cho Bo mẹ phụ hunch dùng đc....Gia hạt rẻ thì cho em biết với.
Cám ơn các bác

Bên trên