Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

tonyhoang195

Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Bún riêu Vân Đĩnh ngõ 293 Tam Trinh , giá rẻ nhất , đảm bảo vệ sinh, đặc biệt có món ớt cay xè được xay nguyên quả ớt tươi

fixphmagician

Sẽ đến thử ăn xem thế nào !!!!!!!!.............

osinhvien

Re: Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Thằng bạn em ở phố Thái Hà lấy con vợ làm miến lươn ở Mai Hắc Đế rồi mở quán miến lươn Thái Hà. Em chưa ăn quán nó bao h nhưng quán đó được Đài TH Hà Nội đưa lên ẩm thực Hà Nội rồi. Nếu rảnh các pác đi check thử xem nhé. Quán đó nhìn sang bể bơi Đống Đa đó

Quán này ăn ngon đấy. Iêm đã ăn rùi.

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Quán này ăn ngon đấy. Iêm đã ăn rùi.

Miến lươn Thái Hà thua xa miến lươn Đê La Thành, quán có 2 chị em khá giống nhau cùng bán đó! :D

Chỗ Thái Hà hơn ở chỗ có mấy em nhân viên trọ trẹ, kiểu như khoe là chính hiệu Nghệ An í, còn đồ ăn vừa đắt vừa không ngon! :))

Các pác thử đi xem tui nói có đúng ko nhá ;)

Steven Jo

Bún riêu Vân Đĩnh ngõ 293 Tam Trinh , giá rẻ nhất , đảm bảo vệ sinh, đặc biệt có món ớt cay xè được xay nguyên quả ớt tươi

tớ bị ghiền cái món bún rêu này lắm nhá ... nếu ko phải chỗ nào bán bị dở quá thì để ít mắm guốc lên thì ... tuyệt cú mèo lun ak khuýt khuýt ... nhắc đến mà thèm chảy vãi kaka chiều nay làm về chén 1 tô cho đã :D thanks bác! Nhưng bảo giá rẻ nhất ... mà là bn thế bác?

TR0JAN

Re: Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Đặc sản thịt bò khô, thịt nai, cà phê... Buôn Mê Thuột, địa chỉ duy nhất tại HN, đảm bảo ngon, sạch và giá cực hấp dẫn. Đ/c 13 Trần Nhân Tông - HBT
Link giới thiệu http://ngoisao.net/tin-tuc/an-choi-x...ha-noi-197993/
Link nữa đây các bác: Bò miếng ướt hấp dẫn từ Tây Nguyên

Anh đã nộp tý "thuế má" nào cho cái xóm chợ bé nhỏ này chưa nhể? :D

Bữa nào có thịt Bò tươi thì cho em mấy ký nhé :)

vuthehoa

Em làm luật được mấy ký thì cho anh xin 1 lạng tôi nhé, thèm quá đi

anhthu2002

Member

Bò tươi ở thì kiếm ở Hn nhậu thôi :D, bò khô Buôn Mê Thuột hàng chuẩn luôn vì bà chị họ mình làm, riêng AE HDHN mua mình Ship đến tận nơi ( nội thành thôi nhé chứ mấy bác ở Sơn Tây thì mình móm nặng) và giảm giá thêm 10% so với giá bán tại cửa hàng. " Thuế má" AE hôm nào off tiếp mình xin mang qua "nộp" sau chứ tính thuế như Chip trên này buốt ruột quá :p

duc2071990

tui thì ko có tâm hồn ăn uống lắm . Đồ gì cũng ăn , ăn gì cũng được .

Nhok

Chả là em bị nghiện món Bánh tráng cuốn thịt heo Đà Nẵng (và đã từng có ý định đi chăn zai ĐN để vào đó ở luôn =))). Ngày trước thì ko sao đâu nhưng giờ cứ 1 tuần phải đi ăn 1 lần mới chịu được. Công bằng mà nói thì em chỉ ăn có 2 hàng, một là ở ĐN và một ở HN, nên là cũng chưa biết cái gọi là ngon nhất nó ra làm sao. Nhưng em thích ăn mắm nêm kinh dị luôn :(( (mà k biết làm sao để pha ngon như thế >"<)

Ở ĐN thì ăn ngon miễn chê rồi, về HN, hôm đầu ăn còn thấy chả ra vị gì, sau đó ăn cũng thấy ngon, cuối cùng thì nghiện =((

Địa chỉ là Ngõ 21 Phạm Ngọc Thạch nhé

vuthehoa

Ðề: Re: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Chả là em bị nghiện món Bánh tráng cuốn thịt heo Đà Nẵng (và đã từng có ý định đi chăn zai ĐN để vào đó ở luôn =))). Ngày trước thì ko sao đâu nhưng giờ cứ 1 tuần phải đi ăn 1 lần mới chịu được. Công bằng mà nói thì em chỉ ăn có 2 hàng, một là ở ĐN và một ở HN, nên là cũng chưa biết cái gọi là ngon nhất nó ra làm sao. Nhưng em thích ăn mắm nêm kinh dị luôn :(( (mà k biết làm sao để pha ngon như thế >"<)

Ở ĐN thì ăn ngon miễn chê rồi, về HN, hôm đầu ăn còn thấy chả ra vị gì, sau đó ăn cũng thấy ngon, cuối cùng thì nghiện =((

Địa chỉ là Ngõ 21 Phạm Ngọc Thạch nhé

Muốn ăn mắm nên ngon lần sau lên Sơn Tây hỏi ai tên Vũ Thế Hòa nhé,đã từng ở trỏng và nhạc phụ trong đó nên biết pha cái đó chấm gỏi cuốn.

Nhok

Re: Ðề: Re: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Muốn ăn mắm nên ngon lần sau lên Sơn Tây hỏi ai tên Vũ Thế Hòa nhé,đã từng ở trỏng và nhạc phụ trong đó nên biết pha cái đó chấm gỏi cuốn.

Âu mai gót, mình học mãi ko pha được đúng vị mà mợ Hòa lại giỏi vụ này, thế mà ko biết :(
Em nhắc lại là mắm nêm nha, mợ biết cách pha sáng mai em gọi cho mợ nhé :">
Mà chứ em mua cái mắm nêm xay ở Big C nó mặn chát ấy mợ ạ :|, làm trò gì cho nó ngon nhỉ :((

vuthehoa

Ðề: Re: Ðề: Re: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Âu mai gót, mình học mãi ko pha được đúng vị mà mợ Hòa lại giỏi vụ này, thế mà ko biết :(
Em nhắc lại là mắm nêm nha, mợ biết cách pha sáng mai em gọi cho mợ nhé :">
Mà chứ em mua cái mắm nêm xay ở Big C nó mặn chát ấy mợ ạ :|, làm trò gì cho nó ngon nhỉ :((

Dạ vâng mắm nêm ạ,mua nửa quả dứa(thơm,khóm theo từ địa phương)băm nhỏ vắt lấy nước dùng để pha chế,mắm mặn và đặc thường được pha thêm nước sôi và chút đường,không có công thức nhé cái này làm theo tay giống như pha nước mắm ăn bún chả hoạc nem, nếu đem công thức ra áp dụng,làm xong nếm không giống ai,nhưng có người nhắm mắt pha vưỡn ngon như thường.

Nhok

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Dạ vâng mắm nêm ạ,mua nửa quả dứa(thơm,khóm theo từ địa phương)băm nhỏ vắt lấy nước dùng để pha chế,mắm mặn và đặc thường được pha thêm nước sôi và chút đường,không có công thức nhé cái này làm theo tay giống như pha nước mắm ăn bún chả hoạc nem, nếu đem công thức ra áp dụng,làm xong nếm không giống ai,nhưng có người nhắm mắt pha vưỡn ngon như thường.

Em thì làm theo công thức là băm nó ra rồi chưng với mắm xay, nên là nó ko được ngọt, khéo phải dùng cả 1 quả mới mong có nhiều nước :p
Mà mợ cho em hỏi, làm 1 lần để tủ lạnh ăn dần có được không, chả là em lười làm lắm =;

linhnguyen5187

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Em thì làm theo công thức là băm nó ra rồi chưng với mắm xay, nên là nó ko được ngọt, khéo phải dùng cả 1 quả mới mong có nhiều nước :p
Mà mợ cho em hỏi, làm 1 lần để tủ lạnh ăn dần có được không, chả là em lười làm lắm =;

Vừa béo, vừa lười hỏi sao chả thằng nào nó ngó! ;))

vuthehoa

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Mắm xay khônng ngon là phải em ơi,mua lọai sệt như tương Bắc ấy(nhưng đặc hơn chứ không lỏng)để hôm sau còn hỏng chứ đừng nói đến để ăn dần.

Bên trên