Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

MyRom

Active Member
Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

:D:D Bác scotty có bài review chi tiết đến từng centimet, An Viên nên có độ phủ cao và xa hơn mới mong mở rộng thị trường nhanh chóng, cải thiện phần mềm để vấn đề chuyển kênh được nhanh hơn nữa, và nên chuyển về Vinasat2 để sóng thu ổn định hơn :D:D

tiensa

Hơ hơ. Đọc mãi mới hết bài và comment. Các bác cho em hỏi câu này có vẻ nguy hiểm tý. Em đang ở Lê Chân/Hải Phòng có chơi được với AVG ko ạ? Sao em gọi cái số 19001900 éo được nhỉ?
Bác nào KTV trả lời hộ em cái. thank cả nhả
Bác cứ vào đây điền đầy đủ thông tin vào chỗ này http://www.anvien.vn/ho-tro/dang-ky-dich-vu-truc-tuyen.avg
Rồi ở nhà kê gối cao đầu nằm chờ thì sẽ có người gọi lại cho Bác

Cảm ơn bài review của bác scotty, theo em với chất lượng này của AVG thì cũng chỉ đáp ứng cho người còn lạ lẫm với truyền hình HD, số kênh thì ít mà chất lượng cũng chưa thấy gì vượt trội so với các đối thủ khác, thêm nữa là anten mà để trong nhà em có cảm giác như ngày xưa xem tivi CRT lắp ăngten râu. Chắc AVG còn phải cố gắng nhiều nhiều!! Chúc AVG ngày càng phát triển!

2 kênh hay thế mà bác bảo ít xem. Kênh NGC khoa học như discovery, kênh start world giải trí tổng hợp hay vậy không xem, vậy chắc bác mắc HD chỉ xem phim. còn kênh FTV thì có phát đâu mà xem. Kênh này xem mấy em chân dài với mid night hot thôi :-?
Cũng tùy sở thích từng người thôi bác. Gia đình em đi làm cả ngày nên buổi tối về xem1 bộ phim và ôm máy tính thế là hết mất thời gian mất rồi.
NGC cũng hay nhưng có DISCOVERY rồi nên em cũng không quan tâm mấy. Star world em chưa xem, không biết có phụ đề không bác???

kieubangchu

Well-Known Member

Sao ko có kênh Cartoon Network nhỉ ????

Hehe, cái TV của mình chủ yếu HBO, STAR MOVIE, CINEMAX, AXN, DISNEY, National Geographic, Thuần Việt, HTV3,HTV1, HTV7, HTV9, VTV3

lcd40inch

Member

Cái ông cho 4/5 sao với AVG nghe giọng như quảng cáo nhưng đọc kỹ lại thì ông này mù tịt. Ông này đang dùng gói kênh 3 chứ không phải gói 1. Gói 1 làm gì có HD, ha ha, bấm list kênh lên phải bấm nút màu xanh nữa thì nó mới chuyển gói kênh.
Tôi cũng vừa lắp cho ông bà già được gần tuần nay, ok, tạm thời đánh giá chất lượng là như vậy. có 1 điểm hài lòng nhất là kênh start Movies HD có cả phụ đề và thuyết minh tiếng việt.
Không hài lòng là trên quảng cáo là gói HD trọn gói là 1tr5 nhưng lắp xong nhân viên tính thêm tiền dây ăng ten, lắp đặt hết 150k

Cái này là đúng đấy bác. Trên web ghi rõ là phí thuê bao + khởi tạo dịch vụ trọn gói là 1tr5. Nếu lắp đặt anten trong nhà hết 50K còn anten ngoài trời hết 150k

binhvsp

Member

Mình ở BRVT. Hiện nay hình như AVG chưa phủ sóng DTT ở BRVT, chỉ có thể dùng anten chảo thôi.
Bà xả được miến phí 1 cái (đầu thu, chảo) nhưng chưa lắp được (vì nhà mới xây, mà khoan tường đi dây từ sân thượng xuống không được).
Thôi chờ khi nào phủ sòng truyền hình số mặt đất rồi lắp luôn.

conando

Well-Known Member

Hiện tại AVG đã nâng cấp thêm một số kênh mới, trong đó có 2 kênh tiếng VOV.

kudo1908

Active Member

Mình ở BRVT. Hiện nay hình như AVG chưa phủ sóng DTT ở BRVT, chỉ có thể dùng anten chảo thôi.
Bà xả được miến phí 1 cái (đầu thu, chảo) nhưng chưa lắp được (vì nhà mới xây, mà khoan tường đi dây từ sân thượng xuống không được).
Thôi chờ khi nào phủ sòng truyền hình số mặt đất rồi lắp luôn.
lắp DTH thì chờ AVG chuyển qua vệ tinh vinasat2 ,chuẩn bị phóng lên vệ tinh rồi đó :)

nam2178

Well-Known Member

Lắp DTH thì các bác nên chờ Vinasat2 lên quỹ đạo đã, không lại dính vụ quay chảo như VTC thì lại mệt:))

danhthangvn

Member

Còn ông có mắt không mà không nhìn thấy hình tui chụp à? Cái quan trọng là có đủ 55 kênh, còn cái tên gói thì không biết vì sao nên mới thắc mắc.

Mấy hôm nay AVG mở khóa hết các kênh (thấy không còn hình chìa khóa bênh cạnh tên kênh - nên đoán thế) nên gói 1 vẫn bắt đủ 55 kênh, khi nào khóa lại thì thuê bao gói 1 chắc cũng chỉ bắt được 40 kênh thôi.

HDVIP2001

Lắp DTH thì các bác nên chờ Vinasat2 lên quỹ đạo đã, không lại dính vụ quay chảo như VTC thì lại mệt:))

Đừng mang VTC ra so sánh với AVG bác ơi! Nghe khập khiễng lắm...1 bên là bóc lột bà kon, 1 bên là tạo điều kiện cho bà kon được xem truyền hình giá rẻ mà bác...

nhocti007

Member

Đừng mang VTC ra so sánh với AVG bác ơi! Nghe khập khiễng lắm...1 bên là bóc lột bà kon, 1 bên là tạo điều kiện cho bà kon được xem truyền hình giá rẻ mà bác...
Em thấy bác pro hơi thái quá rồi đấy, hãy đứng ở góc độ khách hàng mà nhận xét, kẻo lại thành em điêu thứ 2 của cái forum này >:p

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Em Điêu PR còn ngọt tai mà nghe hay hơn bác này.

takahina

Active Member

Kiểu này mấy thằng độc quyền phân phối trong mấy chung cư lo sốt vó rùi, bây giờ nếu giá thuê bao bằng SCTV hay HTVC thì AVG chiếm thị phần trong vòng 1 năm cho coi. hix mình mới đóng thuê bao SCTV nguyên năm hix

kudo1908

Active Member

Kiểu này mấy thằng độc quyền phân phối trong mấy chung cư lo sốt vó rùi, bây giờ nếu giá thuê bao bằng SCTV hay HTVC thì AVG chiếm thị phần trong vòng 1 năm cho coi. hix mình mới đóng thuê bao SCTV nguyên năm hix
mình nói thật chứ SCTV SD chẳng có gì để xem ngoài mấy kênh nước ngoài.SCTV chỉ có SCTV15 và SCTV18 là trực tiếp bóng đá anh và đức thôi.

thehuypc

Member

Mình có thể ví AVG giống như Viettel trước đây, nhưng không biết tương lai có giống không, "hy vọng là giống" :x

Bên trên