Dịch vụ ZTV của VTC

taxtuan

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác Đôrêmi ơi, hình như kênh IPM đổi mã biss rồi phải không???

Đôrêmi

Moderator

mấy hôm nay, tự nhiên cái truyền hình vệ tinh của mình ở hồ chí minh bị mất tín hiệu. Có bác nào ở hồ chí minh xem đc truyền hình vệ tinh không vậy ?
Khuyên bác là nhờ thợ đến chỉnh lại chảo cho nhanh

Bác Đôrêmi ơi, hình như kênh IPM đổi mã biss rồi phải không???

CC 6A 84 BA E5 3B A9 C9

arcnmsang

Member

mạo muội hỏi bác mí chút: rom A có nạp được cho E không? rom có Chplay ấy. vì không dùng chảo trên E1 nữa.

phithien

Well-Known Member

Lúc trước nghe mấy nick nhân viên ztv nói hack crack gì trên các box ztv coi k+ ngon lành, miễn phí. nhưng chỉ nhân viên coi với nhau, tung ra ngoài thì k+ xử đẹp hết :D

Không biết có bác nào bị như em không con A1 của em khi nhớ 1 mạng wifi thì bình thường nhưng cho nó nhớ thêm 1 mạng nữa khi khởi động lại nó không mở được wifi không biết do firmware hay bị gì nữa

Đôrêmi

Moderator

Không biết có bác nào bị như em không con A1 của em khi nhớ 1 mạng wifi thì bình thường nhưng cho nó nhớ thêm 1 mạng nữa khi khởi động lại nó không mở được wifi không biết do firmware hay bị gì nữa
Con của bác còn may chán, con A1 của bác CaosonHD (hội HD Hải Dương) còn không chơi được Wifi nữa cơ (Lan dùng bình thường) cũng may nhà bác ấy toàn dùng Lan nên cũng không để ý.

Con của bác còn may chán, con A1 của bác CaosonHD (hội HD Hải Dương) còn không chơi được Wifi nữa cơ (Lan dùng bình thường) cũng may nhà bác ấy toàn dùng Lan nên cũng không để ý.
Em để ý nhiều rồi cứ cho nó 1 mạng thì ok thêm mạng nữa khởi động lại thì nó không mở được, phải xóa bớt 1 cái nó mới mở được lúc không được phải khôi phục cài đặt gốc. Không biết cài lại rom có giải quyết được không

taxtuan

Member

Con C của mình không dò thêm kênh được (dù đã add thêm TP), Bác nào dò được nhóm kênh AVG và Thái Lan phát trên VinaSat2 cho mình xin, thanks!!!

Đôrêmi

Moderator

Em để ý nhiều rồi cứ cho nó 1 mạng thì ok thêm mạng nữa khởi động lại thì nó không mở được, phải xóa bớt 1 cái nó mới mở được lúc không được phải khôi phục cài đặt gốc. Không biết cài lại rom có giải quyết được không
Bác cứ thử chạy 1 bản ROM khác (có thể là bản ROm root V3 của bác Hungphutho trên diễn đàn xem sao
Con C của mình không dò thêm kênh được (dù đã add thêm TP), Bác nào dò được nhóm kênh AVG và Thái Lan phát trên VinaSat2 cho mình xin, thanks!!!
Cái này là do bác không biết làm rồi, bác tạm thời lấy ở đây rồi cập nhật list kênh nhé, bác lưu ý là mình dùng trộn 4 cổng 1 chạy Vinasat cổng 2 chạy NSS6
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

taxtuan

Member

Bác cứ thử chạy 1 bản ROM khác (có thể là bản ROm root V3 của bác Hungphutho trên diễn đàn xem sao

Cái này là do bác không biết làm rồi, bác tạm thời lấy ở đây rồi cập nhật list kênh nhé, bác lưu ý là mình dùng trộn 4 cổng 1 chạy Vinasat cổng 2 chạy NSS6
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Vâng, em đang dùng trộn 4in1, nhưng ko dò được kênh mới, file bác gởi chưa có các kênh AVG đang thử nghiệm trên VSAT2, bác chịu khó dò lại rồi xuất file cho em, thanks!!!
Bản ROM V3 dành cho A mà bác?
(Bác hướng dẫn giúp em dò các kênh mới trên C luôn nha!)

Chỉnh sửa lần cuối:

Đôrêmi

Moderator

Vâng, em đang dùng trộn 4in1, nhưng ko dò được kênh mới, file bác gởi chưa có các kênh AVG đang thử nghiệm trên VSAT2, bác chịu khó dò lại rồi xuất file cho em, thanks!!!
Bản ROM V3 dành cho A mà bác?
(Bác hướng dẫn giúp em dò các kênh mới trên C luôn nha!)

Hic, để mấy hôm nữa mình khỏi cái chân đau đã rồi quét up lại cho bạn (giờ chân mình đang đau không đi lại được)
Muốn bắt tốt mấy kênh test AVG thì bác chỉnh chảo cho chính xác VNS2 (tín hiệu sao cho cao). Nhà mình dùng 2 chảo thì 1 chảo để bắt cao cả 134 và 132 nên 131.8 không dò lên AVG test, chảo kia thì bắt bình thường. Đơn giản là bác cứ vào dò kênh (chế độ quét kênh miễn phí, kiểu dò tất cả) nếu bắt được là ra ngay mà.
Mình trả lời bác kia là con A Class mà.

taxtuan

Member

Chân của bác bị sao thế, bị GOUT à!
Chảo mình hướng VNSAT1, dùng đầu VSAT quét chơi luôn VNSAT1&2, nhưng con C dò không kênh nào vào cả!!
TB: Trên C mình thiết lập thêm 1 vệ tinh VNSAT2 rồi add TP vào thì quét và thu được các kênh AVG. (Nếu add thêm TP vào VNSAT1 thì quét không lên).

Chỉnh sửa lần cuối:

mấy bác, cho mình xin cái TP nào để canh chảo vinasat 1 ở Hồ Chí Minh với. Với lại cho mình hỏi cái mức tín hiệu của truyền hình vệ tinh của con ztv có ý nghĩa là zì vậy. Cái mức tín hiệu toàn 98 mà phẩm chất lại k có nên chả coi đc kênh nào ?

undpnd

Hic, để mấy hôm nữa mình khỏi cái chân đau đã rồi quét up lại cho bạn (giờ chân mình đang đau không đi lại được)
Muốn bắt tốt mấy kênh test AVG thì bác chỉnh chảo cho chính xác VNS2 (tín hiệu sao cho cao). Nhà mình dùng 2 chảo thì 1 chảo để bắt cao cả 134 và 132 nên 131.8 không dò lên AVG test, chảo kia thì bắt bình thường. Đơn giản là bác cứ vào dò kênh (chế độ quét kênh miễn phí, kiểu dò tất cả) nếu bắt được là ra ngay mà.
Mình trả lời bác kia là con A Class mà.

Khổ thân bác, chân bác đau như vậy mà ngày ngày vẫn phải leo trên dây để canh cái diễn đàn buồn này.
Mong bác sớm bình phục.

có bác nào biết có phần mềm nào cho android xem được disney channel đẹp tí k ? Có thì share tên cho mình với.

trunguyen

Member

Các bác cho em hỏi?
Tại sao Đầu Phát HD Himedia Q10 II và đầu ZTV đều dùng chíp Cortex A9 mà HD Himedia thì chạy ngon mọi định dạng, còn ZTV thì không chạy được hoạc chạy ì ạch vậy? [-O<

Bên trên