Dịch vụ ZTV của VTC

heomat

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Topic dạo này chìm nghỉm. Em đang có ý định nang cấp chất lượng âm thanh cuả ZTV, các bác cho em hỏi, em muốn dùng DAC để nâng cấp chất lượng âm thanh của ZTV qua công Optical, Các bác tư vấn hỗ em xem giải pháp như vậy có thực hiện không và có hiệu quả không ạ. Em thich nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng thì không biết có cái DAC nào trong tầm giá khỏang 2- 3 triệu hay hay thì tư vấn em với.
Bác nào có nhìu kinh nghiệm thì tư vấn em nhé, có giải pháp nào hiệu quả các bác cứ chỉ giáo, em gà mờ lắm =!=
Em xin chân thành cảm ơn và không hậu tạ ^^

phithien

Well-Known Member

Topic dạo này chìm nghỉm. Em đang có ý định nang cấp chất lượng âm thanh cuả ZTV, các bác cho em hỏi, em muốn dùng DAC để nâng cấp chất lượng âm thanh của ZTV qua công Optical, Các bác tư vấn hỗ em xem giải pháp như vậy có thực hiện không và có hiệu quả không ạ. Em thich nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng thì không biết có cái DAC nào trong tầm giá khỏang 2- 3 triệu hay hay thì tư vấn em với.
Bác nào có nhìu kinh nghiệm thì tư vấn em nhé, có giải pháp nào hiệu quả các bác cứ chỉ giáo, em gà mờ lắm =!=

Tầm giá 1.5 -> 3 hay 4 triệu thì bạn mua dàn mini nhật( bạn lên google gõ: "dàn mini nhật" ), hàng bãi onkyo, Denon thì ngon hơn, có sẵn bộ giải mã DAC, có loa sẵn(công suất thật từ 50w/ loa trở lên) tốt nhất mua loa gỗ, đừng nên mua loa nhựa. có đầu CD luôn. chất lượng thì khỏi phải bàn.

Trong phòng nhỏ 4x4 thì nghe ấm vô cùng, tiếng trong, bass đầm, nhẹ(kiếm dàn nào chỉnh được BASS), nhạc vàng, nhẹ thì khỏi chê. Còn DAC đời mới bây giờ, ko có cái nào 2-3 triệu đâu

Hình như có khá nhiều bác đang dùng dàn mini đấy( em cũng dùng 1 con Onkyo v77, cũng khá hay :D giờ thấy đang bán 1.5 -1.8 triệu )

heomat

Member

Hix. Cảm ơ bác đã tư vấn nhưng nhà em có lao và amply rùi (loa AR 94S và amply sansui 881), nguồn phát chủ yếu dùng qua androd box nên đang rất phí bộ nghe nhạc kia, thế nên em muốn bổ sung con DAC để nâng cấp chất lượng âm thanh ạ, Bác có thể tư vấn em con DAC hoặc có giải pháp nào không ạ.

phithien

Well-Known Member

Hix. Cảm ơ bác đã tư vấn nhưng nhà em có lao và amply rùi (loa AR 94S và amply sansui 881), nguồn phát chủ yếu dùng qua androd box nên đang rất phí bộ nghe nhạc kia, thế nên em muốn bổ sung con DAC để nâng cấp chất lượng âm thanh ạ, Bác có thể tư vấn em con DAC hoặc có giải pháp nào không ạ.
DAC rời khá là đắt, bạn cứ tạm thời nghe vậy đi, dàn loa, amly của bạn cũng chất rồi. Bạn dùng đầu phát là android, mà dùng DAC thì cứ như bò kéo xe tải. DAC thì bạn phải xài hd player xịn, hay CD xịn. Mua DAC thì bác mua popcorn A410, có sẵn DAC onboar, em nghe trực tiếp qua RCA hay qua cổng Optical ko phân biệt được

heomat

Member

Thanks bác, nói chung cái vụ vừa dùng androd box vừa có chất lượng âm thanh tốt có vẻ bất khả thi bác nhỉ. KHông hiểu sao Popcorn và dune nó không sản xuất androd box chứ???? chán

phithien

Well-Known Member

Thanks bác, nói chung cái vụ vừa dùng androd box vừa có chất lượng âm thanh tốt có vẻ bất khả thi bác nhỉ. KHông hiểu sao Popcorn và dune nó không sản xuất androd box chứ???? chán

Có popcorn vừa sx cái Android box 4k, mới có hàng mẫu. bác qua box hd player xem

btbaotambt

Well-Known Member

Với số tiền đó Bác thử em này xem .

heomat

Member

Bác btbaotambt setup hệ thống như hình vẽ trên là DAC gì vậy ạ, chất lượng âm thanh có cait thiện nhiều không ạ. Bác có thể tư vấn cụ thể cho em được không. Thank banc nhìu!

heomat

Member

Em qua bên HD player thấy có con của openhour thiu, không thấy con popcorn nào khác A410 có quản cáo là có DAC tích hợp. Bác chỉ em cụ thể được không ạ.Thank bac nhìu^^

phithien

Well-Known Member

Em qua bên HD player thấy có con của openhour thiu, không thấy con popcorn nào khác A410 có quản cáo là có DAC tích hợp. Bác chỉ em cụ thể được không ạ.Thank bac nhìu^^

Hix, openhopur, popcorn là con đẻ của cloudmedia. tụi nó là anh em với nhau mà bác. Popcorn A410 có DAC tích hợp sẵn, mua về là phang luôn. em nghe qua DAC dàn mini với cổng RCA, ko thấy có khác biệt.

sonbeatHDVN

Active Member

Ztv có đầu A mới chưa nhỉ, đầu bố em xài thỉnh thoảng nó treo luôn ko hiểu @@

phakhadi

Member

nhắc lại chuyện cũ, sao các bác ZTV hứa cho mọi người cái lis karaoke mà sao không thấy đâu vậy.

phithien

Well-Known Member

nhắc lại chuyện cũ, sao các bác ZTV hứa cho mọi người cái lis karaoke mà sao không thấy đâu vậy.

Hơi đâu tin lời mấy thánh ztv. giờ chẳng còn nghe tin tức gì, chắc cũng ko còn phát triển box nữa, có lẽ tập trung vào làm nội dung thôi

arcnmsang

Member

gần hết năm mà chưa thấy rom với cho E, C ; nên có CHplay nhưng đừng đưa DVB vào vì DVB giờ cũng chẳng xem được gì rồi.

ngonphi_bg

Member

Sao lại ko xem đc gì? Mình vẫn dùng để xem nhóm kênh IPM HD trên NSS6

taxtuan

Member

Mong Ztv có Rom mới cho con E&C nạp tiền xem các kênh VTC$...............(trên DTH)

phakhadi

Member

các kỷ thuật viên phát triển ZTV bị đuổi việc hết rồi, mong rom gì chứ

Bên trên