Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Của bác Đồ có CHPlay không? Của mình báo là không hỗ trợ.

Đang loay hoay với em A Class đã, không hiểu sao nó không thèm nhận thẻ MicroSD (cái thẻ này mới up con E thì vẫn chạy bình thường)
Lát nữa sẽ kiểm tra giúp bác xem CH Play thế nào.

Đang loay hoay với em A Class đã, không hiểu sao nó không thèm nhận thẻ MicroSD (cái thẻ này mới up con E thì vẫn chạy bình thường)
Lát nữa sẽ kiểm tra giúp bác xem CH Play thế nào.

Em cài xong thì ko lên hình luôn con của em hôm trước up bản rom V4 của Bác Hùng cũng ko được hic đặt hàng bên ZTV gửi xuống con này ko biết nó có đưa hàng lỗi cho em ko

ttung94

Active Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

@Bác Mí: phải dùng USB rồi chọn Cập nhật từ file trong ứng dụng Cập nhật mới được bác ạ, em cũng loay hoay với cái thẻ mãi không xong, chuyển sang USB thì một phát ăn luôn.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

@Bác Mí: phải dùng USB rồi chọn Cập nhật từ file trong ứng dụng Cập nhật mới được bác ạ, em cũng loay hoay với cái thẻ mãi không xong, chuyển sang USB thì một phát ăn luôn.

Thử cả 2 cái thẻ mà không được tức quá quăng tạm ở đó đã mai up qua usb sau. Vừa thử em E class đúng là mục Google play kêu là không hỗ trợ??? Vậy có để làm gì. Được cái là liveTv, Vod xem ngon không cần tài khoản, chắc là được 1 tuần xem thử.

taxtuan

Member

Sao không thấy Ztv thông báo tính năng mới trong bản ROM nâng cấp !!!!!!!!!

arcnmsang

Member

nếu ko có google play thì up làm chi, không có DVB nền là ok rồi chỉ tiếc ko có Chplay, ko biết ZTV nghĩ sao mà up rom như vậy nhỉ?

quaxoai89

Active Member

room mới chán lắm.thất vọng luôn các bác ạ,có lẽ ztv đã đến hồi kết.

arcnmsang

Member

hôm nay chắc ZTV sẽ cập nhật rom có chplay hay sao ấy
vào trang chủ thấy đang được cập nhất:
phải nói từ trước tới giờ rom chưa hoàn thiện mà ZTV đã up rồi,

phakhadi

Member

litv và vod chạy mượt mà hơn, karaoke đã đưa lời vào giữa màn hình, video nền chạy tốt
nếu có apk remot trên smartphone để chọn karaoke nữa thì tốt, không có chplay là một ức chế cho người dùng

Đôrêmi

Moderator

Bác nào còn bản ROM của ZTV E và C Class ngày 11.11 hôm qua up lên giúp em với, hôm qua tải về rồi up ngon cho con E sau đó lại xóa đi lấy cái thẻ đó để up cho con A nên không còn.

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác nào còn bản ROM của ZTV E và C Class ngày 11.11 hôm qua up lên giúp em với, hôm qua tải về rồi up ngon cho con E sau đó lại xóa đi lấy cái thẻ đó để up cho con A nên không còn.
Bác Đồ cho hỏi xem phiên bản E Class ngày 11/11 là bản android 4.4 hay vẫn 4.0?

Em có mỗi bản của con A ko à sao bác ko đợi nó up cái khác tốt hơn cái này bị lỗi rồi

ngonphi_bg

Member

Em vẫn còn bản c ngày 11/11 nhưng mạng ơ nhà cùi lắm. Mai đi làm mình úp cho.

Đôrêmi

Moderator

Em vẫn còn bản c ngày 11/11 nhưng mạng ơ nhà cùi lắm. Mai đi làm mình úp cho.

Ok, mai up lên rồi ném vào Inbox mình nhé!
Bên ZTV chắc kiểm tra thấy lỗi nên gỡ xuống hết cả rồi, bản ROM cho A thì không up được qua thẻ nhớ, bản ROM cho E và C thì CH Play không chạy.
Thấy trên bản này còn có ZTV Mobile (chắc đang thử nghiệm) mình quét mã QR để vào ZTV Play nhưng cũng lỗi không tải về được điện thoại.
Được cái giao diện bản mới A và E, C giống nhau, thêm được các mục xem Clip và nghe nhạc thấy cũng ổn, hay nhất là E và C bỏ được cái chạy DVBS đầu tiên.
Còn việc từ Android 4.0.4 hay 4.2 của ZTV thì chắc là không thể lên được đâu

Đôrêmi

Moderator

Cảm ơn bác hungdisc đã up lên giúp em, nhưng em vẫn phải xóa bài của bác vì lý do viết bài không dấu!

khanh8121

em hỏi ngu.nhà đang dùng bản rom mới nhất úp trên con C1,ko vào dc CH Play lẫn ZTV store. mà cái đài bắt từ chảo thì khóa kênh VTV3 và VTV 6 là sao ạ.2 kênh ấy đâu có bản quyền mẹ gì đâu nhỉ?thanks các bác

Bên trên