Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

em hỏi ngu.nhà đang dùng bản rom mới nhất úp trên con C1,ko vào dc CH Play lẫn ZTV store. mà cái đài bắt từ chảo thì khóa kênh VTV3 và VTV 6 là sao ạ.2 kênh ấy đâu có bản quyền mẹ gì đâu nhỉ?thanks các bác

Bản ROM mới nhất của ZTV vừa rồi ra thì E và C lỗi CH Play, chắc bạn phải quay về bản cũ hoặc chờ ZTV ra bản fix. Còn về truyền hình vệ tinh DVBS là do thằng K+ nó khóa 2 kênh đó (TP của nó, nó thích khóa ai cấm được), đầu ZTV E và C chẳng qua chỉ là 1 đầu thu vệ tinh bắt free như thông thường thôi, muốn xem được các kênh đó thì còn có rất nhiều apk để bạn chạy mà (điều kiện có đường truyền Internet tốt)

khanh8121

thanks bác đã nhiệt tình trả lời hộ em.
vấn đề thứ nhất là bây h em quay về bản nào của C để vào dc CH play ạ?
thứ 2 là ZTV C của bắt kênh Free em tưởng của nhà nước ta phổ cập truyền hình vệ tinh số hóa gì gì gì đó để bỏ truyền hình analog chứ ạ.?
kính bác đã giải ngố cho e.
Bản ROM mới nhất của ZTV vừa rồi ra thì E và C lỗi CH Play, chắc bạn phải quay về bản cũ hoặc chờ ZTV ra bản fix. Còn về truyền hình vệ tinh DVBS là do thằng K+ nó khóa 2 kênh đó (TP của nó, nó thích khóa ai cấm được), đầu ZTV E và C chẳng qua chỉ là 1 đầu thu vệ tinh bắt free như thông thường thôi, muốn xem được các kênh đó thì còn có rất nhiều apk để bạn chạy mà (điều kiện có đường truyền Internet tốt)

Đôrêmi

Moderator

thanks bác đã nhiệt tình trả lời hộ em.
vấn đề thứ nhất là bây h em quay về bản nào của C để vào dc CH play ạ?
thứ 2 là ZTV C của bắt kênh Free em tưởng của nhà nước ta phổ cập truyền hình vệ tinh số hóa gì gì gì đó để bỏ truyền hình analog chứ ạ.?
kính bác đã giải ngố cho e.

Vấn đề thứ nhất: muốn quay lại ROM có CH Play cho E và C thì bạn vào đây http://www.ztv.vn/ho-tro/tai-file tải ngày 10.4.2014 (nhớ tải cả hướng dẫn sử dụng ở dòng trên)
Vấn đề thứ 2: Bạn tham khảo ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/925416-k-chinh-thuc-khoa-ma-hai.html

arcnmsang

Member

ZTV cà giựt, đã gỡ rom 11/11 xuống khỏi muc download rồi mà ko nói 1 lời nào, kiểu làm ăn không chuyên nghiệp chút nào.

Đôrêmi

Moderator

Theo 1 số anh em phản ảnh thì sau khi up bản ROM mới nhất của ZTV thì rất nhiều đầu thu không còn mã ID, đó đó việc nạp tiền vào tài khoản là bất khả thi (đã xác nhận của mình 1 còn vẫn còn ID, 1 con không còn ID)
Không hiểu sao bên ZTV kêu là đã test kĩ mà để hiện tượng này xảy ra, rồi vội vã gỡ bản ROM ra khỏi trang chủ không 1 lời giải thích???

anglenoob

Member

con A của e nó còn tự động cập nhật , bây giờ thì treo xừ nó rồi :((

anglenoob

Member

các bác cho em hỏi là làm thế nào để đưa cái app ra ngoài màn hình chính ở bản rom mới của con A thế?, chứ cứ phải vào cái all app ấn mệt lắm :((
p/s: ảnh em mượn trên mạng xíu cho tiện :D

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Con A của mình tối qua mình mở lên nó tự update, bây giờ mấy icon ở giao diện chính bấm vào chẳng được, nó cứ báo mạng không khả dụng hoặc phần này ko được hỗ trợ, còn phẩn trên không có hình giới thiệu fiml như hình trên. Không biết có bác nào bị giống vậy không? bây giờ phải khắc phục thế nào? mong các bác chỉ giáo. thanks

hangphuoctru

Well-Known Member

các bác cho em hỏi là làm thế nào để đưa cái app ra ngoài màn hình chính ở bản rom mới của con A thế?, chứ cứ phải vào cái all app ấn mệt lắm :((
p/s: ảnh em mượn trên mạng xíu cho tiện :D

Pác vào CHplay cài Apex Launcher thử xem có khắc phục được ko nhé.

tudanmk4

Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trên trang chủ ztv đã có rom mới ztv ngày 16-11 rồi đấy:-bd
Đã có bác nào test chưa

anglenoob

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Con A của mình tối qua mình mở lên nó tự update, bây giờ mấy icon ở giao diện chính bấm vào chẳng được, nó cứ báo mạng không khả dụng hoặc phần này ko được hỗ trợ, còn phẩn trên không có hình giới thiệu fiml như hình trên. Không biết có bác nào bị giống vậy không? bây giờ phải khắc phục thế nào? mong các bác chỉ giáo. thanks

con của e cũng như vậy, cứ cái rom mới nào của bạn ztv đưa lên chẳng biết là ổn định hay lỗi là nó cứ up tất, bực k chịu được, lúc chiều hôm qua mới up lại cái rom cũ dùng cho nó ổn định + dễ dùng vì cho ba má em dùng, thì đến tối lại có bản rom mới ngày 15-11, chẳng nhẽ quăng cái đầu đi :((

phakhadi

Member

bác ZTV này làm ăn kiểu gì mà rom a và rom e lại giống nhau không biết nữa

Bên trên