Dịch vụ ZTV của VTC

duytanltl

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đem gứi Lạc Trung bảo hành thôi, nếu hết bảo hành thì thay luôn main

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Con A class của em đã có hiện tượng từ trước rồi, khi mở xem 1 lúc thì màn hình nổi rất nhiều hạt nhiễu, em tưởng chíp bị nóng nên chế quạt hút nhỏ để phía dước box thì đỡ, rồi lúc nhiễu lúc lại hết. Kết luận: ko biết bệnh gì ??? nhưng ko phải adapter. Thế là "101 con chó đốm" hiện nay 1 con đã chính thức "từ trần".

Thêm 1 con nữa em đang gửi bảo hành, up ROM đủ các loại cứ lên "ZTV không chỉ là xem" là đứng im, khuyến khích bác nên gửi bảo hành vì 101 anh em đầu tiên đều được ưu tiên cả.

taxtuan

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sau khi up Rom 15/11 cho C, add mã biss vào không chạy được (ký tự THƯỜNG chuyển thành ký tự HOA)..........

Đôrêmi

Moderator

Sau khi up Rom 15/11 cho C, add mã biss vào không chạy được (ký tự THƯỜNG chuyển thành ký tự HOA)..........

Hic, vậy sao hả bác, lát về em thử lại xem sao, em cũng mới up lại ROM cho E, nếu không được thì quay lại ROM cũ cho lành.

taxtuan

Member

Rom 15/11 không "mượt" bằng rom cũ của bác Hungphutho, hay bị "đơ"....thôi về lại Rom cũ cho lành!!!!

tbmc

Member

bác nào có app điều khiển ztv trên androi hoặc ios cho em xin với, em cài bản của remote ime của bác hungphutho không chạy được trên room 15/11,

arcnmsang

Member

Nếu rom 15/11 mà không cài bản update google thì chạy khá mượt đó các bác nhưng đối với E còn A thì không rõ.

HLEQUANG

Anh em cho hỏi một chút. Mình có con C đã cài được CHplay nhưng vẫn đề là khi cài ứng dụng thì nó báo không còn chỗ để hiển thị icon khiến cho em cài xong chẳng bít làm sao để chạy được ứng dụng. Lần nào muốn sử dụng là lại phải vào CHplay khởi chạy từ trong đó. Thiết nghĩ ZTV cho sử dụng CHPlay nhưng không cho hiển thị Icon thì ngang bằng không có cho xong. Anh em ở trên diễn đàn có cách nào giúp em mở ứng dụng mà không phải lằng nhằng như vậy không.

ngonphi_bg

Member

Em vừa mới úp lại bản không cps CHplay. Cài bằng usb thì các icon trong phần all apps

arcnmsang

Member

Anh em cho hỏi một chút. Mình có con C đã cài được CHplay nhưng vẫn đề là khi cài ứng dụng thì nó báo không còn chỗ để hiển thị icon khiến cho em cài xong chẳng bít làm sao để chạy được ứng dụng. Lần nào muốn sử dụng là lại phải vào CHplay khởi chạy từ trong đó. Thiết nghĩ ZTV cho sử dụng CHPlay nhưng không cho hiển thị Icon thì ngang bằng không có cho xong. Anh em ở trên diễn đàn có cách nào giúp em mở ứng dụng mà không phải lằng nhằng như vậy không.

sau khi cài các app trên CHPLay bác tắt nguồn đầu ZTV rồi mở lại sẽ hiện icon ở trong mục ứng dụng

arcnmsang

Member

bác oi bác con app hdviet ban 2.2 ko nếu co cho em xin với nha ca nữa nha 18 cang tốt [email protected]

mình không biết bản nấy nhưng mình cài thấy chạy tốt trên E1 tuy nhiên vào phim màn hình có nửa trắng phía trên, chịu khó bấm chuột trái vào đất thì sẽ mất và xem bình thường.
mình gủi cho bạn bản này.

trieuquang2013

mình không biết bản nấy nhưng mình cài thấy chạy tốt trên E1 tuy nhiên vào phim màn hình có nửa trắng phía trên, chịu khó bấm chuột trái vào đất thì sẽ mất và xem bình thường.
mình gủi cho bạn bản này.

chưa có đâu bạn gửi lại đi

Bên trên