Điên đầu với việc tìm sub 3D - Mong các bác giúp

saslynguyen

Member
Em có bộ Avatar 3D dạng side by side, màn hình plasma samsung 43' hỗ trợ xem 3D có kính kèm theo và 1 con laptop. Em kết nối laptop ra tivi để xem 3D bằng chương trình Splash player thì hiệu ứng 3D rất tốt - không có gì phải bàn cãi, vấn đề là em tìm mấy hôm nay mà không thấy ai có phụ đề cho phim này dành cho dạng side by side, hỏi lung tung cả mà không thấy ai trả lời, em đọc hết topic trong này thì có bạn bảo là đã làm được phụ đề này, mình đã dowload về nhưng khi mở ra thì phụ đề không chia làm 2 như hình ảnh (nếu không chia 2 thì khi chuyển sang chế độ 3D chắc chắn phụ đề sẽ không chập lại để xem được và điều này chắc các bác đã quá thừa biết) và khi em chuyển sang chế độ xem 3D ở tivi thì đúng là không xem phụ đề được vì phụ đề đã bị chia làm 2. Vậy bác nào có phụ đề phim này dành cho dạng side by side thì cho em xin. Thật sự không muốn lập ra thớt mới như thế này để xin mỗi cái phụ đề nhưng em hết cách rồi - mong các bác thông cảm.

Kinh3D

Ðề: Điên đầu với việc tìm sub 3D - Mong các bác giúp

Bạn dùng phần mềm Stereoscopic Player thì có thể chỉnh đc phụ đề xem ngon lành, đã có topic hướng dẫn cách chỉnh khi dùng phần mềm đó rồi đó. Bạn tìm đọc làm thử xem sao nhé, mình vẫn xem OK mà.

saslynguyen

Member
Ðề: Điên đầu với việc tìm sub 3D - Mong các bác giúp

Mình thử rồi - cài nó vào thì ko thích hợp với win 7 64 hay sao ấy vì khi cài xong nó đòi cài thêm ffcodes. Mình đã cài thêm code thì khi mở ra xem nó chỉ hiện ra ffaudio codes thôi còn video codes ko hiện ra - cái này mà không hiện ra thì làm sao mà phang được sub vào. Em đã thử đổi tên sub trùng với tên phim nhưng vẫn ko hiện ra được. Ngoài cách của bác thì hết cách rồi sao?

Bên trên