Điện năng tiêu thụ 42a66m

min080589

Member
phân vân mãi mà vẫn chưa mua được lcd.Hôm nay em có nghiên cứu thông số em này thấy điện năng tiêu thụ hơn 200W $-) vậy ngang plasma còn gì các bác nhỉ.Bác nào dùng em này cho em hỏi cái chỉ số này có đúng 0.Dùng có nóng 0 vì phòng để tv của em có điều hoà mà như thế này bật tv thôi điều hoà thì nhục T_T.Em có qua siêu thị điện máy sờ đằng sau thử thì thấy đúng là em này óc nóng hơn so với các em 42 hãng khác.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Điện năng tiêu thụ 42a66m

42inch tiêu thụ 200W là hoàn toàn bình thường, khi hoạt động sẽ cảm thấy hơi nóng phả ra cả đằng trước. TV của hãng nào cũng vậy thôi nhưng chắc chắn là ít nhiệt hơn Plasma.

min080589

Member

42inch tiêu thụ 200W là hoàn toàn bình thường, khi hoạt động sẽ cảm thấy hơi nóng phả ra cả đằng trước. TV của hãng nào cũng vậy thôi nhưng chắc chắn là ít nhiệt hơn Plasma.

tại em thấy con toshi có 144w nên mới hỏi.Thank bác cái :D

long_pn

Member

Đó là công suất tối đa còn bình thường nó chỉ sử dụng 20-50%

tommy8288

phân vân mãi mà vẫn chưa mua được lcd.Hôm nay em có nghiên cứu thông số em này thấy điện năng tiêu thụ hơn 200W $-) vậy ngang plasma còn gì các bác nhỉ.Bác nào dùng em này cho em hỏi cái chỉ số này có đúng 0.Dùng có nóng 0 vì phòng để tv của em có điều hoà mà như thế này bật tv thôi điều hoà thì nhục T_T.Em có qua siêu thị điện máy sờ đằng sau thử thì thấy đúng là em này óc nóng hơn so với các em 42 hãng khác.
mình đang dùng con này nè, công xuất tiêu thụ mình cũng ko để ý lắm, nhưng đã mua LCD rồi thì cố tí mỗi tháng thêm chút tiền điện nhé, chứ mua 42" về mà ko xem đá bóng ngại...tốn điện...thì mất đi sự hào hứng.

min080589

Member

mình đang dùng con này nè, công xuất tiêu thụ mình cũng ko để ý lắm, nhưng đã mua LCD rồi thì cố tí mỗi tháng thêm chút tiền điện nhé, chứ mua 42" về mà ko xem đá bóng ngại...tốn điện...thì mất đi sự hào hứng.

em 0 sợ tốn điện bác ạ em chỉ sợ nóng 0 bật được điều hoà.Nhà bác em dùng plasma pana qua chơi thấy nóng bà cố mà đang bật điều hoà hẳn hoi.Thế là bảo ổng tắt tivi đi là mát luôn.Chắc chơi toshi vậy bao giờ mua sẽ làm bài review cho các bác xem <:p

magazinetdc

Các bác cho em hỏi về LCD Sharp 42A66M và Sharp 42A65M khác nhau điểm nào? em thấy nó giá chênh nhau không nhiều, 42A65M đắt hơn và bảo hành lâu hơn là sao?
Cảm ơn các bác trước nhé!

tommy8288

em 0 sợ tốn điện bác ạ em chỉ sợ nóng 0 bật được điều hoà.Nhà bác em dùng plasma pana qua chơi thấy nóng bà cố mà đang bật điều hoà hẳn hoi.Thế là bảo ổng tắt tivi đi là mát luôn.Chắc chơi toshi vậy bao giờ mua sẽ làm bài review cho các bác xem <:p
mình đang dùng em 66 này đến gần màn LCD mới thấy nó tỏa nhiệt chút thôi làm gì mà ảnh hưởng đến nhiệt độ cả phòng được.

Các bác cho em hỏi về LCD Sharp 42A66M và Sharp 42A65M khác nhau điểm nào? em thấy nó giá chênh nhau không nhiều, 42A65M đắt hơn và bảo hành lâu hơn là sao?
Cảm ơn các bác trước nhé!
A65 là mẫu mã cũ rồi lấy con A66 đi bạn ơi !

Con LCD nhà tôi buổi tối energy saving là 48%, ban ngày nắng chiếu vào phòng mới 100%, tự động điều chỉnh luôn.
đúng rồi bác ơi ! con này có chức năng ECO , tự động điều chỉnh độ sáng theo môi trường sáng nên ít khi nào chạy hết công suất lắm ạ !

thanhminhppc

Active Member

Hôm qua rãnh rỗi lục trong kho thấy cái giải mã VTECH ASC7000 cũ của SCTV, gắn vào con Sharp A66 thấy tín hiệu truyền hình cáp chẳng cải thiện gì chắc do đi cáp âm tường, bực mình vào sctv.com.vn xem cái đầu thu HD giá bao nhiêu mua luôn. Sau một hồi search thông tin trên mạng đủ các kiểu thì phát hiện ra cái đầu thu HD của SCTV 4TR6 sẽ giảm con 2tr7 nếu đổi cái VTECH cũ. Lạ một cái là tìm hết trang SCTV chẳng thấy nói cái này, điện thoại hỏi thì đúng thật thế là ale đổi luôn cái HD
Kết quả giải quyết được khá nhiều chuyện nhất là khỏi phải chờ chuyển kênh 3-4s của con Sharp A66, khỏi sợ nhiễu hạt mè, hạt é. Tuy nhiên chỉ có 3 kênh HD chất lượng tuyệt là CCTV, LUXE, FASHION còn ESPN, DISNEY, HBO là upscale xem tạm được, ,mấy kênh SD còn lại thì thường thường ko hài lòng lắm được cái không bị nhiễu như cable, khỏi tốn tiền cho mấy cái cục khuếch đại linh tinh của tàu

Chỉnh sửa lần cuối:

obix

Hôm qua rãnh rỗi lục trong kho thấy cái giải mã VTECH ASC7000 cũ của SCTV, gắn vào con Sharp A66 thấy tín hiệu truyền hình cáp chẳng cải thiện gì chắc do đi cáp âm tường, bực mình vào sctv.com.vn xem cái đầu thu HD giá bao nhiêu mua luôn. Sau một hồi search thông tin trên mạng đủ các kiểu thì phát hiện ra cái đầu thu HD của SCTV 4TR6 sẽ giảm con 2tr7 nếu đổi cái VTECH cũ. Lạ một cái là tìm hết trang SCTV chẳng thấy nói cái này, điện thoại hỏi thì đúng thật thế là ale đổi luôn cái HD
Kết quả giải quyết được khá nhiều chuyện nhất là khỏi phải chờ chuyển kênh 3-4s của con Sharp A66, khỏi sợ nhiễu hạt mè, hạt é. Tuy nhiên chỉ có 3 kênh HD chất lượng tuyệt là CCTV, LUXE, FASHION còn ESPN, DISNEY, HBO là upscale xem tạm được, ,mấy kênh SD còn lại thì thường thường ko hài lòng lắm được cái không bị nhiễu như cable, khỏi tốn tiền cho mấy cái cục khuếch đại linh tinh của tàu

Đầu thu HD dùng khi trời mưa có bị giựt ko bác. Trước em dùng đầu thu kỹ thuật số vệ tinh, trời gió hay mưa là giựt tưng trời....>.<

earl_grey

Well-Known Member

42" tiêu thị 200W thì có gì lớn quá đâu bác. Con nhà em 32" còn chơi mất 158W rồi. Cái chế độ tiết kiệm điện (Power Saving) thì em thấy TV nào chả có, mình có bật nó không thôi. Cái này thực chất là tăng giảm tương phản bằng cách tăng giảm công suất đèn nền (rất bất cập!). Mà em thì thấy chả TV nào chuẩn trong vấn đề này, thường làm hình ảnh tối đi quá nhiều. Ánh sáng môi trường biến động tí là nó lại tăng giảm, chập chà chập chờn, rất khó chịu.

tommy8288

Điện mới tăng giá nên AE mình đang lo ! hi hi, tối mình bò qua nhà con nhỏ hàng xóm xem ké khỏi sợ hau điện ! :-bd

lam_bhnt

Điện mới tăng giá nên AE mình đang lo ! hi hi, tối mình bò qua nhà con nhỏ hàng xóm xem ké khỏi sợ hau điện ! :-bd

Em đang nhắm em A66 này , bác tư vấn cho em xem con này ưu nhược điểm thế nào
BÁc mua con này ở đâu ? giá cả thế nào
Em dung chủ yếu xem TV, đầu KTS, nối PC có phù hợp không?Em xem con SS 530 xem HD thấy có hiện tượng bóng hình, xem rất khó chịu , con này có bị thế không
Thanhk

vaio

Active Member

Sắp đến World cup rồi mà em khoái to cho đã nên đang nhằm hướng con
SHARP LC46A66M-46",Full HD ko biết chất lượng và chức năng có hệt em 42A66 ko nữa !
em cũng đang đắn đó tần số quét của nó có 50Hz thôi liệu khi xem chuyển động nhanh có sao ko nữa:-s
xin các bác cho ý kiến !!

tommy8288

Em đang nhắm em A66 này , bác tư vấn cho em xem con này ưu nhược điểm thế nào
BÁc mua con này ở đâu ? giá cả thế nào
Em dung chủ yếu xem TV, đầu KTS, nối PC có phù hợp không?Em xem con SS 530 xem HD thấy có hiện tượng bóng hình, xem rất khó chịu , con này có bị thế không
Thanhk
Sharp 42A66 con của mình mua 15tr bên Cty Ng Lê Vy, sau đó hết hàng mình có mua thêm 2 con dùm cho người nhà bên Ng Kim 17.5 tr
LCD thì cái nào cũng đáp ứng đủ các kết nối mà bạn cần, hiện tượng bị bóng hình khi bạn xem TV nguyên nhân có thể là do đài phát ko chuẩn, bạn xem bên Video có bị ko ?

Sắp đến World cup rồi mà em khoái to cho đã nên đang nhằm hướng con
SHARP LC46A66M-46",Full HD ko biết chất lượng và chức năng có hệt em 42A66 ko nữa !
em cũng đang đắn đó tần số quét của nó có 50Hz thôi liệu khi xem chuyển động nhanh có sao ko nữa:-s
xin các bác cho ý kiến !!
thật ra thì 50hz hay 100hz xem cũng khó phân biệt bằng mắt thường, mình xem con Sharp này cũng hơi lâu rồi mà cũng ko thấy cảm giác bị gì khi chuyển động !
46A66M thì toàn bộ chức năng và chất lương y chang 42A66M chỉ khác là To hơn và Money nhiều hơn thôi à ! chúc bạn mau có được con 46 để xem W C thấy trái bóng To hơn nhé !

Bên trên