Điều chỉnh volume cho các file video (avi-mkv)

Tình hình là mở mấy file nhạc avi-mkv bằng e K200, nhưng mà download từ nhiều nguồn khác nhau quá, nên cái thì quá nhỏ, cái thì điếc lỗ tai. Các bác có chương trình nào chỉnh lại volume của mấy file này cho e xin ạ, down từ rapid cũng ok, quan trọng nhất là dễ xài :p. Thanks các bác trước nhé

duong0912

Well-Known Member
Ðề: Điều chỉnh volume cho các file video (avi-mkv)

ko co' chương trình do dau ~

linhhero

Các bác có chương trình nào chỉnh lại volume của mấy file này cho e xin ạ, down từ rapid cũng ok, quan trọng nhất là dễ xài . Thanks các bác trước nhé
Làm gì có chương trình nào như thế
Bạn có thể down kmplayer về.Nó hộ chợ âm thanh tốt hơn,và cũng khá đẹp

overkillx

Huyền Thoại

Mình không biết có chương trình nào can thiệp được không nhưng bạn có thể dùng Klite và AC3 để điều chỉnh âm thanh khi xem.

jumpy

Well-Known Member

Tình hình là mở mấy file nhạc avi-mkv bằng e K200, nhưng mà download từ nhiều nguồn khác nhau quá, nên cái thì quá nhỏ, cái thì điếc lỗ tai. Các bác có chương trình nào chỉnh lại volume của mấy file này cho e xin ạ, down từ rapid cũng ok, quan trọng nhất là dễ xài :p. Thanks các bác trước nhé

Quy trình chung là:
1. Trước tiên cần 1 chương trình tách riêng phần hình ảnh (Video) và âm thanh (Audio) ra để phục vụ cho các thao tác xử lý tiếp theo.
2. Sau đó phần audio có thể dùng BeSweet + BeLight chuyển đổi thành file âm thanh (.AC3, .MP3, .AAC, .OGG... tuỳ chọn) và ở đây bác có thể điều chỉnh lại mức âm lượng cho phần audio này. Em hay dùng Goldware vì nó gọn nhẹ mà lại có nhiều chức năng điều chỉnh.
3. Cuối cùng dùng 1 chương trình để đóng gói lại phần hình ảnh và âm thanh ở trên vào trong một container. Công cụ đóng gói có thể là MKVMerge_GUI để đóng gói .MKV, YAMB để đóng gói MP4, hoặc AVIMux_GUI nếu muốn đóng gói .AVI (tuỳ theo bác thích dạng container nào)

sangmtv

dùng phần mềm này nè bạn VirtualDub

Doatphach

Active Member

Có thì có nhưng quá mất tg va công sức ko cần thiết ,thà bạn mua cái điều khiển từ xa cho nhanh

Bên trên