ĐIỀU KIỆN CẦN ĐỂ XEM PHIM 3D

XUAN GIAO

Member
Mình có con X5, định mua tivi 3D cùi khoảng 8T, xin hỏi x5 có xem phim 3D được không
? Có cần xBMC để xem 3D không, hoặc nên mua con nào xem được phim 3D giá 2k500 trở lại, tks các bác

minhthanhbui

Active Member
Ðề: ĐIỀU KIỆN CẦN ĐỂ XEM PHIM 3D

Giá 2.5 tr đổ lại xem 3D tốt có MyGica 1800E (cấu hình mạnh nhất nhì hiện nay) giá 2.450k hoặc rẻ hơn là MY GICA 1600E bạn nhé. giá 1.850k. Rẻ hơn chút nữa là HiMEDIA Q1, giá có 1.5 triệu cấu hình cực mạnh trong những dòng RAM 1G. Xem 3D ISO tốt.
Ko cần XBMC. Nếu cố tí nữa thêm 200k có được con HiMEDIA Q5 IV cấu hình siêu khủng, giá 2.7 triệu.
X5 là dòng có vẻ lỗi thời rồi.

XUAN GIAO

Member

Xem tot nghĩa là có tv 3d là duoc phải không ah

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu bác chủ có chơi 3D iso bluray thì chỉ có các lựa chọn sau: Himedia Q*IV, Vidon box, các android box dùng chip Allwinner A31/31S

zerokiem

Member
Re: Ðề: ĐIỀU KIỆN CẦN ĐỂ XEM PHIM 3D

Giá 2.5 tr đổ lại xem 3D tốt có MyGica 1800E (cấu hình mạnh nhất nhì hiện nay) giá 2.450k hoặc rẻ hơn là MY GICA 1600E bạn nhé. giá 1.850k...

Ngoài lề chút, em vẫn đang tìm con 1800E, bác còn không báo giá em với!!!

meocon

Well-Known Member

Mình có con X5, định mua tivi 3D cùi khoảng 8T, xin hỏi x5 có xem phim 3D được không
? Có cần xBMC để xem 3D không, hoặc nên mua con nào xem được phim 3D giá 2k500 trở lại, tks các bác

A mua Q1 , Q3 , xem 3D mặc định , coi online OK , giá rẻ , 3D ISo đọc dc luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member

Xem tot nghĩa là có tv 3d là duoc phải không ah

Nhanh chân kẻo hết bác ơi :)

Bác Tiến nói đúng mình ở cà mau mua đầu android vidon box ở smartshop gần 2 tháng nay., Đến giờ vẫn chưa cảm thấy hối hận về quyết định của mình.

nbhien

Member

Điều kiện cần để xem phim 3D là: TV 3D và phim 3D ( có thể xem 2D>3D)
Còn điều kiện đủ để xem 3D là nhiều thứ lắm: AB, Hdplayer …., dàn âm thanh 5.1, 7.1 vân vân và vân vân.
Con đường đau khổ (đam mê ) này dài và gian nan lắm. Nhưng đã bước chân vào thì khó bỏ lắm.

HCMLIKÉ

Member

Bác mua các dòng TV của LG ấy, 42inch 3D, Full HD giá tầm 8trđ.

Minix X5 xem được file 3D bạn ạ, quan trọng là bạn xem từ nguồn nào qua cổng USB hay LAN?

Bạn nên dùng chương trình XBMC để chập hình luôn vì nó hỗ trợ xem phụ đề 3D rất tốt.

Ngược lại nếu cần đầu tư thêm 1 Android TV Box nữa bạn chọn dòng HiMedia Q5IV sẽ tốt hơn giá dưới 3trđ. Nếu đã đầu tư thì làm cho trót luôn bạn à. Dùng Q5IV có hỗ trợ cáp sata gắn ổ cứng trực tiếp làm cho tốc độ truyền tải dữ liệu cực tốt.

Bên trên